คู่มือรักษาโรคด้วย "พลังจักรวาล"

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย Little yoda, 5 ตุลาคม 2007.

1. johnhrnty

johnhrnty เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    สั่ง1ชุด เล่ม1
    เล่ม2
    หนังสือดีๆ pm มาเลยคับ

2. Little yoda

Little yoda เป็นที่รู้จักกันดี

ครับผมส่งรายละเอียดไปให้แล้วนะครับ
    ทาง PM (ข้อความส่วนตัว)
    ลองเข้าไปเช็คดูครับ

3. -dolly-

-dolly- สมาชิก

20 พฤศจิกายน 2007
    กรุณาส่งรายละเอียดมาด้วยครับ (pm)
    ขอบคุณอย่างสูงครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤศจิกายน 2007
  4. Little yoda

Little yoda เป็นที่รู้จักกันดี

ครับผมคุณ -dolly-
    ผมได้ส่งรายละเอียดไปแล้วนะครับ
    ทาง PM ลองเข้าไปเช็คดูนะครับ

5. Little yoda

ช่วงนี้งานรัดตัวครับ หาเวลาว่างยากมากครับ
    เชื่อว่าหลายๆ คนคงรอภาพวาดการเดินลมปราณและ
    การทำสมาธิอยู่ ก็ต้องขออภัยนะครับที่ให้รอนาน

คาดว่าน่าจะได้ฤกษ์ไวไวนี้นะครับ

6. ar_korat

ar_korat เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2007
    คุณ Little Yoda ครับ
    สนใจหนังสือทั้งสองเล่มครับ พรุ่งนี้จะโอนเงินให้นะครับ

7. Little yoda

ครับผมขอบคุณมากครับ
    ส่งรายละเอียดให้แล้วครับทาง pm

8. Little yoda

Graphic แสดงภาพ การทำสมาธิแบบพลังจักรวาล
    ด้วยวิธีการเอาจักระ 6 ไปรวมไว้ที่จักระ 7
    ลองเปิดดูนะครับ ขอท่านอาจารย์ triangle-w
    โปรดชี้แนะเพิ่มเติมครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

• 67.html
      ขนาดไฟล์:
      952 bytes
      เปิดดู:
      475
  9. blodia13th

blodia13th Active Member

24 สิงหาคม 2006
    เป็นหนังสือน่าสนใจมากครับ สั่ง1ชุด ทั้งเล่ม1และเล่ม2

ช่วย pm บอกรายละเอียดหน่อยนะครับ

10. aonlin

aonlin เป็นที่รู้จักกันดี

ทำไมเราเปิดมาแล้วไม่เห็นอะไรเลยค่ะ ^^"

11. ha801

ha801 เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2005
    คงเป็นเพราะ ใช่ไม่ได้ มันคนละนามสกุล

12. sindea

sindea เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2006
    เปิดมาแล้วไม่เมีเลยค่ะ (.html)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤศจิกายน 2007
  13. Little yoda

ขออภับด้วยนะครับ คงจะขัดข้องทางเทคนิคนิดหน่อย
    ลองดูใหม่นะครับ คราวนี้คิดว่าไม่น่าจะมีปัญหาครับ

คลิกที่ภาพแล้วจะเปิดหน้าต่าง play ให้ดูอัตโนมัติครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      18.3 KB
      เปิดดู:
      2,835
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤศจิกายน 2007
  14. ง้วนดิน

ง้วนดิน เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2006
    ย้อนไปอ่านหน้าก่อน ๆ
    โพสต์ขยะ ๆ แยะจังนะคะ
    เสียดายกระทู้ดี ๆ

15. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22

"

16. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

รูปนี้เป็นการกำหนดให้จักระที่ 6 มาท่ 7 ครับส่วนการเดินลมปราณเหมือนการลากเส้นจากจมูกขึ้นผ่านไปที่จักระที่ 6 แล้วขึ้นไปที่จักระที่ 7 แล้วผ่านมาทางด้านหลังลงมาผ่านที่จักระที่ 5 ลงที่ 4 3 และ 2 ตามลำดับ จากนั้นเมื่อเริ่มหายใจออกให้ลากผ่านจักระที่ 1 ขึ้นมาด้านหน้าผ่านขึ้นมาที่สะดือและเรื่อยมาถึงกลางอกมาถึงคอแล้วพ่นออกยาวๆ การทำครั้งแรกอาจจะดูอึดอัดเมื่อทำเร็วขึ้นจะรู้สึกโล่งโปร่งสบายครับ อย่าหยุดอยู่ที่ใดที่หนึ่งครับให้รู้สึกว่าผ่านไปเฉยๆครับ ถ้าหยุดจะรู้สึกอึดอัดที่จุดนั้นทันทีครับ

17. deejaimark

deejaimark เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ตองนวล [​IMG]
    อันนี้น่าสนใจมากค่ะ จะได้กระจ่างเสียที

ตอนนี้ลองรักษาคนในครอบครัวแล้วค่ะ รู้สึกมีกระแสไฟฟ้าไหลจากมือเราไปที่เราแตะด้วย เวลาไหว้พระต้องเอาอะไรมากั้นมือไว้ไม่งั้นไฟจะสปาค เมื่อคืนนอนไม่ได้เลย เหมือนไฟจี้ จื๊ดๆ คันยิบๆทั้งมือทั้งเท้า หรือทั้งตัวเลย ไม่รู้เป็นอะไรหรือเปล่าค่ะ (หรือเป็นพลังแฝง)

ตอนแรกพ่อไม่เชื่อเลยว่าจะรักษาได้คิดว่าเราเพี้ยน คือว่าเขาปวดหลังปวดกระดูก ปวดไปทั้งตัวเลย ปวดขาปวดเข่า คือว่าเขาปวดมาเป็นปีๆแล้วล่ะค่ะ กินยาแก้ปวดทุกวันเลย แต่ก็ปวดตลอดเวลา นอนก็ปวด เดินก็ปวด เลยลองรักษาและให้เขาตั้งใจและเชื่อดู พออีกวันหนึ่งปรากฎว่าเขาหายปวดและสามารถเดินได้และไม่ปวดอีกด้วย แล้วกลับมาบอกเราให้รักษาต่อ เขายังบอกอีกว่าเขาลืมไปเลยว่าเคยปวดมาก่อน ไม่รู้สึกอะไรเลย เลยดีใจมากเลยค่ะ ตอนนี้เขาเชื่อแล้วล่ะคะ

</TD></TR></TBODY></TABLE>

โดยวิธีส่วนตัวนะคะ สามารถลอกเลียนได้ค่ะ ถ้ามือร้อนมากๆ ในกรณีที่ไม่มีต้นไม้ใหญ่ๆ ค่ะ ....คุณลองสัมผัสที่พื้นดิน หรือเกาะกำแพงเป็นตุ๊กแกสักพัก แล้วคิดกำหนดถ่ายพลังให้ไหลออกจากฝ่ามือดู นะคะ ได้ผลอย่างไร อย่าลืมเล่าสู่กันฟังบ้างนะคะ
    [b-nurse]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 พฤศจิกายน 2007
  18. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าคุณเปิดจักระ 100 % แล้วลองทำดูครับ แล้วจะรู้ได้ด้วยตัวคุณเองครับ ถ้าไม่ลองทำก็จะไม่รู้ครับว่าผลที่ได้เป็นเช่นไรครับ แต่ถ้าไม่ได้เปิดจักระแล้ว ก็จะไม่มีผลอะไรเกิดขึ้นครับ
    (deejai)

19. Little yoda

ครับผม คิดว่าก็คงจะได้ความรู้กันไปบ้างนะครับ ไม่มากก็น้อย
    สำหรับผู้ที่ติดตามอ่าน และผู้ที่เพิ่งเข้ามาใหม่ คงพอจะมองภาพ
    วิธีการฝึกออกนะครับ เดี๋ยวจะทยอยเอามาลงเรื่อยๆ นะครับ
    ขอบคุณท่านอาจารย์ triangle-w และคุณ ha801 อย่างมากนะครับ
    ที่กรุณาช่วยตอบหลายๆ คำถามที่ยาก ๆ ทำให้ผู้อ่านได้ความรู้และ
    ความเข้าใจเพิ่มมากขึ้นไปอีกครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 พฤศจิกายน 2007
  20. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

หมอนี่มันยังบ้าไม่เลิกแฮะ โดนแบนไปแล้ว กลับมาก็โพสท์ซ้ำซาก น่าเบื่อหน่าย

มีปัญหา หรือเก็บกดอะไรหรือเปล่า?