คู่มือรักษาโรคด้วย "พลังจักรวาล"

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย Little yoda, 5 ตุลาคม 2007.

1. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้ามีความตั้งใจจริงๆแล้ว และไม่ได้คิดอยากจะมาลองอะไรเล่นๆ ได้กลับไปแน่นอนครับ

2. RuamJit

RuamJit เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2007
    มาช่วยดันกระทู้แก้เซ็งครับ
    (ping)

3. triangle-w

อย่าเพิ่งเซ็งครับ อยู่ช่วยกันดันกระทู้ก่อนครับ ช่วงนี้เป็นช่วงวิกฤตของชาวเวปครับ วางใจตัวเองให้เป็นกลางก็พอแล้วครับสบายใจกว่าเยอะแยะครับ ใครจะทะเลาะกันเป็นเรื่องส่วนตัวและความคิดเห็นส่วนบุคคลครับ แต่ทำเอาเวปนี้ตกต่ำไปมากเหลือเกินครับ

4. aonlin

aonlin เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องทะเลาะกันนี่ มองก็เซงเหมือนกันค่ะ
    ใจก็คิดว่าเมื่อไหร่จะอภัยทานให้กัน เลิกจองเวรกันสักทีีนะ
    พอย้อนมามองตัวเองอีกที
    อ้าวทีตัวเรายังยังเคืองคนที่เรามองว่าเป็นคนทำทำเวบป่วน
    เรายังไม่อภัยให้เค้าเลยนี่หว่า..
    งานนี้ตัวนู๋เลยว่าแต่เขา อีเหนาเป็นเองเลยค่ะ ^^"

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ธันวาคม 2007
  5. ha801

ha801 เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2005
    จริงๆ แล้วกระทู้นี้ก็โดนเหมือนกัน แต่ก็อย่างที่รู้ๆกัน ถ้ามีไฟแต่ไม่มีเชื่้อมันก็จะดับไปเอง แต่ใช้เวลาหน่อย ขึ้นอยู่กับการอดทน ขอรับ

เราไม่ควรที่จะตัดสินใครว่า "เขาดี เขาเลว" บางครั้ง การดี อาจจะดีกับคนๆหนึ่งและอาจจะเลวกับคนๆหนึ่งก็ได้ แต่ละคนมีเหตุผลทั้งนั้น

ฉะนั้นแล้วเราไม่ควรที่จะตัดสินคนๆนั้นว่า "ถูกหรือผิด"

6. triangle-w

เกิดมาเป็นคนอย่างเราๆก็ต้องมีอารมณ์บ้างเป็นธรรมดา เพียงแต่อย่าให้อารมณ์ที่ว่านั้นอยู่กับเรานานๆจนเกินไป สามารถกดและสลายอารมณ์นั้นๆให้เร็วที่สุดได้ก็ถือว่ายอดเยี่ยมแล้วหละครับ

7. Little yoda

Little yoda เป็นที่รู้จักกันดี

ยังเลยครับอาจารย์ ต้องเก็บตังค์ก่อน อยากเรียนต่อเหมือนกันครับ
    ถ้าเรียนต่อเนื่องเนี่ย สงสัยต้องไปทำเรื่องกู้แบงค์แต่เนิ่นๆ ครับ
    เพราะค่าเรียนไม่ใช่เบาๆ คิดแล้วขนหน้าแข้งร่วงหมดเลยครับ อิอิ

ว่าแต่คนสอนนี่ใช่มาดามสอนเองหรือเปล่าครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ธันวาคม 2007
  8. Little yoda

Little yoda เป็นที่รู้จักกันดี

ครับผมสั่งได้เลยครับเดี๋ยวจะส่งรายละเอียดให้ทาง PM และ อีเมลล์นะครับ

ส่วนเรื่องเปิดจักระ เดี๋ยวผมจะรวบรวมรายชื่อแล้วส่งให้ท่าน dr.choo
    แล้วจะแจ้งให้ทราบในกระทู้นี้นะครับ

9. triangle-w

มาดามจะมาสอนเฉพาะระดับ 16 ขึ้นไปครับ ส่วนระดับอื่นคงจะเป็นประ
    ธานมูลนิธิเป็นผู้สอนคร๊าบ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ธันวาคม 2007
  10. Little yoda

ดีจังเลยนะครับ ตอนแรกคิดว่าจะเรียนถึง 13++ เพราะคงไม่มีใครสอน
    ถึงระดับ 20 ได้แล้ว ใจหายไปช่วงนึงเลย นึกว่าอดเรียนซะแล้ว แต่พอรู้
    ว่ามาดามท่านมาสอนเองเพื่อสืบสานปณิธานของท่านอาจารย์ด๋าง
    ก็เลยตั้งใจว่าถึงไหนถึงกัน ขอเรียนให้ถึง 20 กะเขามั่งเป็นไงเป็นกันนนนนน

11. triangle-w

55555 อย่าใจร้อนครับค่อยๆเรียนตามระดับครับ เพราะแต่ละระดับ มีความแตกต่างและความละเอียดอ่อนอยู่มากมายครับ เพียงแต่จะเข้าใจในสิ่งที่เราได้มาหรือป่าวเท่านั้นเองครับ เช่นความละเอียดของพลัง และการใช้พลังที่ได้ให้เกิดประโยชน์ได้อย่างไร ขอพลังและสิ่งศักดิ์สิทธิ์จงอยู่กับท่าน

12. triangle-w

อันที่จริงขึ้นอยู่กับบุญสัมพันธ์ของท่านมากกว่าครับ

13. ง้วนดิน

ง้วนดิน เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2006
    อยากเรียนต่อเหมือนกันขะ
    แต่ตังค์ก็หมดอะ
    รอเก็บตังค์ก่อนเหมือนคุณ Little yoda

มีใครจะส่ง "ป้าง้วนฯ" เรียนมะคะ
    "คุณเม้าฯ" ขา...ว่าไง

14. ha801

ha801 เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2005
    ไม่เห็นยากเลย บวช เลยซิ พระ เณร ชี เรียนฟรี
    อิอิ

15. ง้วนดิน

ง้วนดิน เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2006

อืม ม ม ม ม ม
    จริงด้วยขะ ลืมคิดไป
    มัวแต่อยากมีหนุ่ม ๆ ส่งเรียน...อิอิ
    เดี๋ยวไปต่อรองอาจารย์เกษม
    บวชเนกขัมมะ ๗ วัน ขอเรียนฟรี
    (อ้างถึง "คุณ ha801" บอกมา)

("คุณเม้าฯ" รอดตาย..เฮอะ..เฮอะ..)

ขอบคุณที่ชี้ทางสว่าง...ห้า ห้า !!!!
    ชวน "คุณ Little yoda" บวชด้วยดีก่า
    จะได้ไม่ต้องเก็บตังค์เรียนต่อนิ

16. fevernova

fevernova เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    ระดับ 5.1 เปิดสอน วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2551 ครับ 13.00-16.00 น และ ระดับ 5.2 วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2551 ที่ศูนย์ลาซาลครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ธันวาคม 2007
  17. ตองนวล

ตองนวล เป็นที่รู้จักกันดี

ได้พยายามฝึกปราณแล้วแต่ทำไม่ได้ค่ะ เพราะมันเบามาก แทบไม่รู้สึก ต้องหลับตาจึงรู้ว่ามันวิ่งเร็วมาก เลยไม่รู้ว่ามันออกมาทางปากหรือเปล่า ไม่รู้ว่าทำถูกหรือเปล่า เมื่อก่อนก็มีความรู้สึกชัดมากนะคะ แต่ไม่รู้ว่าเดี๋ยวนี้ทำไมไม่รู้สึก
    แต่อาการปวดหัวหายไปเลยคะ หลังจากที่ปวดมาแล้วหลายปี รู้สึกว่าหัวกลวงๆ โล่งๆ (ไม่ได้โง่นะ ...เอิ๊กกกกกๆๆ) รู้สึกว่าเลือดลมดีขึ้นไม่ติดขัด ถ้าเป็นเมื่อก่อนจะมีเหมือนรังสีวิ่งอยู่ในสมองหมุนวนถ้าเจ็บตรงไหนถ้ามันวิ่งรอบเจอก็จะเจ็บจี๊ดๆๆๆ หมุนอยู่อย่างนั้นจนมันหายไป บางทีก็ดันเข้ามาที่หัวผ่านสมองแตกดังแต็บๆๆเหมือนฟองสบู่แตกเป็นบ่อยมาก แต่เดี๋ยวนี้พลังเข้าทะลุทะลวงดีโล่งไม่ติดขัดแล้วื แต่ไม่รู้ว่าทำไมฝึกปราณไม่ได้ค่ะ แต่รู้สึกว่ามีบางอย่างไหลออกจากฝ่าเท้าเข้าทางหัวแต่ออกทางเท้าค่ะ

สงสัยว่า ถ้าพลังจักรวาลสามารถเพิ่มความสูงได้ แล้วสามารถเพิ่มมวลกระดูกได้หรือไม่ค่ะ เพราะกลัวว่าตัวเองจะเป็นกระดูกผุ เพราะทานยามาก ถ้าสามารถเพิ่มได้ทำอย่างไรคะ หรือว่าทำวิธีเดียวกับการเพิ่มความสูง

เวลาไหว้พระทีไร มือจะร้อนทุกที ตัวก็อุ่นๆร้อนๆ แล้วตัวก็จะสั่นๆแต่ไม่รุนแรง เวลานอนขาหรือเท้าก็กระตุกบางทีก็แขน บางทีมือยกขึ้นจนสะดุงตกใจตื่น บางทีหัวสะบัดไปก็มี ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอาการของโรคออกหรือว่าเป็นอย่างอื่นคะ (แผ่เมตตาไปแล้ว ตามตำราด้วย) ไม่ทราบว่าถ้าอยู่ในห้องของเราแล้วเป็นวิญญาณอื่นจะเข้ามาในบ้านเราได้หรือไม่ค่ะ แล้วก็อุ่นๆร้อนๆเป็นไอหุ้มเราไว้รู้สึกว่ามีหัวใจหลายดวงเต้นตุ๊บๆด้านหลังเราที่เรานอนทับอยู่ แขนก็มี ร้อนด้วย ตอนแรกคิดว่าน่าจะเป็นจักระหมุน (มันซ้อนกันน่ะค่ะ) เพราะมันมีทั้งแนวกระดูกสันหลังกับแผ่นหลังด้วย แขนด้วย ไม่ใช่หัวใจเราแน่นอนค่ะ ที่สงสัยเพราะว่ามีอยู่คืนหนึ่ง (พอดีชอบนอนหงาย ) พลิกตัวนอนตะแคง ไอ้ไอร้อนและไอ้ที่เต้นตุ๊บๆน่ะมันอยู่ที่เดิม แต่เราแยกกับเขาค่ะอยู่ข้างๆตัวเรา...(กึ๊ยยยยยย..) นอนไม่หลับเลยคราวนี้ แต่ว่า2-3 วันนี้ก็รู้สึกชิน แต่กลัวค่ะ ที่ขากระตุ๊กก็ไม่ค่อยมีแล้วนะคะ (เป็นอาการของโรค....รึ...(เปล่า)

ที่เขียนมาเล่า หรือถามบ่อยๆเนี้ยะ เพราะว่าไม่รู้ว่าจะถามใครดีค่ะ เพราะไม่อยากตีความเป็นอย่างอื่นที่เพี้ยนไป การฝึกก็ควรมีครูบาอาจารย์ด้วยใช่ไหมคะ

แล้วเวลารักษาคนป่วยหรือรักษาตัวเราด้วยจักระ 6 ก็เหมือนมีพลังเป็นเส้นพุ่งออกมาจากจักระ 6 ด้วยค่ะ แต่ว่าตอนเช้าๆจะรู้สึกช้าหน่อยต้องกระตุ้นนานหน่อยค่ะ แต่ตอนสายๆ เย็นๆ นี่ สบายเลยค่ะ

หวังว่าจักระยังคง 100 อยู่นะคะ

18. ar_korat

ar_korat เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2007
    เรียนถาม ดร.ชู ครับ
    ผมได้ให้ท่าน ดร.ชู เปิดจักระให้ที่งานวัดราชสิงขรครับ คือผมยังลังเลว่าการเปิดจักระของผมได้เปิดเต็มที่หรือยัง เพราะวันนั้นผมนั่งมาทางด้านข้าง ดร. ครับ เลยมองเห็นหน้าผากอาจารย์ไม่ชัดเท่าไร เลยไม่แน่ใจว่าจักระเปิดได้หรือยัง เลยอยากเรียนถามอาจารย์ดังนี้
    1. ตอนเปลี่ยนจักระจาก 6 ไป 7 บางที่รู้สึกเสียวๆเหมือนขนลุก ไม่ทราบว่าถูกต้องหรือไม่
    2. ตอนนี้คุณแม่ของผมไม่สบาย ไอมาหลายอาทิตย์แล้ว สงสารท่านผมเลยลองรักษาดูโดยวางมือไว้ที่จักร 7 และวางมืออีกด้านที่บริเวณลำคอท่านประมาณ 2 นาที ไม่ทราบว่าถูกต้องหรือไม่
    3. ถ้าอยากให้ ดร.เปิดจักระให้ใหม่ได้หรือไม่ครับ

19. triangle-w

1. จักระยังไม่ปิดครับสบายใจได้ที่คุณรู้สึกสัมผัสได้ คืออาการหนึ่งครับ
    2. ให้วางมือที่จักระที่ 5 เพราะเป็นจักระที่คลุมระบบหายใจครับ แล้วอีกมือวางที่คอครับ ถ้ารู้สึกร้อนที่มือก็ให้พอครับ เสร็จแล้วอย่าลืมฟอกเลือด 1 นาทีครับ
    3. ไม่จำเป็นต้องเปิดอีกครับเพราะจักระไม่ได้ปิดครับ

20. triangle-w

ถ้าเปิดจักระ 100 แล้วไม่ปิดง่ายๆครับ การเดินลมปราณเหมือนการกำหนดให้รู้ว่าเหมือนเดินผ่านจักระเท่านั้นเอง เป็นเพียงกุศโลบายให้คุณฝึกสมาธิแบบง่ายๆครับ พยายามหน่อยครับ เพราะจริงๆแล้วเร็วมาก แต่ถ้าให้ดีพยายามบังคับให้ได้ก็จะดีมากครับ
    ที่รู้สึกว่าพลังไหลออกฝ่าเท้าก็ดีครับพยายามแผ่เมตตาให้เขามากหน่อย เขาคงมาขอคุณอยู่บ่อยๆครับ อธิษฐานให้สิ่งศักดิ์สิทธ์ที่คุณนับถือหรือจิตวิญญาณของอาจารย์ ด๋างมารับพวกเขาไปสู่ภพภูมิที่ดีขึ้นครับ
    พลังจักรวาลสามารถเพิ่มความสูงได้ก็จริงแต่ต้องทานอาหารเข้าไปช่วยเสริมด้วยครับ ลองหาอาหารเสริมที่มีชื่อว่า ออสโซแพลน มาทานดูครับ มีส่วนผสมของกระดูกอ่อนที่จะช่วยทำให้เสริมกระดูกได้ครับ แต่ไม่ทราบว่าที่ ชม.จะมีขายหรือป่าว
    ที่คุณรู้สึกอะไรๆมากมายเป็นความรู้สึกส่วนบุคคลครับ ไม่ได้เพี้ยนไปหรอกครับ แต่ถ้าไปคุยกับคนข้างนอกเขาจะบอดว่าบ๊องส์ซะไม่มี
    คงจะเป็นสิ่งศักดิ์สิทธ์ที่คุ้มครองคุณอยู่ครับเขาคงมาให้คุณสัมผัสได้ลองถามท่านดูซิว่าเป็นเช่นไร