คู่มือรักษาโรคด้วย "พลังจักรวาล"

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย Little yoda, 5 ตุลาคม 2007.

1. ทิพยจักร

ทิพยจักร เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    นับเป็นกรณีศึกษาที่น่าสนใจมากครับ และเป็นการยืนยันถึงอิทธิพลของพลังจักรวาลที่มีผลต่อการรักษาโดยตรง ซึ่งสามารถทะลุทะลวงขีดจำกัดของแพทย์ยุคปัจจุบันอย่างเหลือเชื่อ การศึกษาและปฏิติด้วยพลังจักรวาลนอกจากจะสามารถเยียวยารักษาอาการเจ็บปวยแล้ว ยังพัฒนาจิตใจ ผู้ที่พัฒนาพลังจักรวาล จะสามารถเจริญพรหมวิหาร เมตตาจิตได้ดียิ่งๆขึ้นด้วย การช่วยคนมากขึ้นเท่าไหร่ก็ทำให้จิตใจเราสูงมากขึ้นเท่านั้น และเป็นผลโดยตรงต่อการพัฒนาพลังงานอย่างยิ่งด้วย ขออนุโมทนาด้วยครับ

2. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ลองทดสอบที่เราเองก่อนครับ ผมส่งพลังเพียงไม่กี่ครั้งประมาณ 1 อาทิตย์ครับ แต่ผลที่ได้เหลือเชื่อครับ

3. ตองนวล

ตองนวล เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนถามคุณ triangle-w ค่ะ
    ไม่ทราบว่าผู้ที่จะสามารถเปิดจักระให้เราได้ 100% นั้นได้จะต้องอยู่ในระดับไหนค่ะ และเราจะสามารถรู้ได้เลยหรือคะว่าเปิดแล้ว 100%

ถ้าตอนนี้มีผู้รักษาเราอยู่แล้ว ถ้าเราจะไปเปิดจักระ
    เขาจะยังรักษาเราต่อหรือเปล่าค่ะหรือว่าเราต้องรักษาตัวเอง หรือสามารถรักษาได้พร้อมกัน

แล้วผู้รักษาเรานั้นมีหลายคนได้หรือไม่ค่ะ หรือว่าต้องคนใดคนนั้น

แล้วพลังลมปราณนี่มันต่างกับการหมุนของจักระอย่างไรคะ

ลมปราณนี่จะพุ่งออกจากศีรษะตรงกระหม่อมที่จักระ 7 หรือเปล่าค่ะ

4. ตองนวล

ถ้าเราเปิดจักระ 100% ไปแล้ว แล้วที่เราเคยได้จากการนั่งสมาธิจะหายไปหมดเลยหรือเปล่าคะ

5. Little yoda

Little yoda เป็นที่รู้จักกันดี

คู่มือเล่ม 2 หน้า 17 error

ท่านใดที่ได้หนังสือคู่มือไปแล้ว ลองเช็คดูนะครับว่า
    หนังสือคู่มือเล่ม 2 นั้น หน้า 16 กับ 17 มันซ้ำกันหรือเปล่า
    ถ้าไม่ซ้ำก็ไม่เป็นไรครับ จะมีเป็นบางเล่มที่ซ้ำกันครับ
    ถ้าซ้ำกันก็ Download เอาไฟล์นี้ไปใส่แทนนะครับ

ต้องขออภัยในความผิดพลาดนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      687.2 KB
      เปิดดู:
      834
  6. triangle-w

ผู้ที่สามารถเปิดจักระ 100 ได้ต้องเรียนถึงระดับ 19 เป็นอย่างน้อยครับ และต้องได้รับอนุญาติจากอาจารย์ ด๋าง ด้วยครับ
    การที่เราเปิดจักระ 100 แล้ว ถ้าผู้รักษาคุณรักษาด้วยพลังจักรวาล จะยิ่งได้ผลดียิ่งขึ้นไปอีกครับ เพราะจักระคุณเปิดหมดแล้วพลังที่จะรักษาคุณ จะเข้าสู่ร่างกายได้เต็มที่ครับ
    ส่วนการรักษาในแต่ละวันจะรักษาได้เพียงท่านเดียวและครั้งเดียวเท่านั้นครับ เพราะพลังในการรักษาคุณ ถ้าเต็มแล้วจะไม่สามารถเข้าได้อีกครับ แต่ถ้าเป็นระดับสูงเช่นระดับ 19-20 ไม่มีข้อจำกัดครับ การรักษาส่วนการรักษา การสิงสถิตย์ก็เป็นอีกแบบหนึ่ง ซึ่งสามารถสิงสถิตได้ตลอดครับ
    พลังลมปราณเป็นเหมือนพลังที่มีอยู่ในตัวเราเองครับ ถ้ารู้จักวิธีเดินลมปราณได้ถูกต้องร่างกายจะแข็งแรงโดยอัตโนมัติครับ ส่วนการหมุนจักระเป็นการดึงพลังจากภายนอกมาเสริมให้ลมปราณของเรามีพลังมากขึ้นแข็งแรงมากขึ้นครับ
    ลมปราณจะหมุนออกจากจักระที่ 7 เป็นกรณีที่จักระที่ 1 เปิดแล้วครับถึงจะทำได้ครับ ส่วนในวิชาพลังจักรวาลเป็นการดึงพลังเข้าแทนที่จะปล่อยออกครับ ถ้าปล่อยอกเหมือนถ่ายพลังออกจากร่างครับ
    การดึงพลังเข้าสู่ร่างกายในวิชานี้ถ้าดึงมากเกินไปจะมีโทษคือ ร้อนและมึน ต้องเข้าใจก่อนครับคุณจะเรียนไปเพื่ออะไร เพื่อช่วยเหลือผู้อื่นหรือเพื่อรักษาตัวเอง หรือเรียนไปอย่างงั้นอย่างงั้น ต้องเข้าใจถึงจุดประสงค์ก่อนครับ ถ้าพลังเข้ามามากเกินไปต้องถ่ายพลังโดยการรักษาผู้อื่นหรือถ่ายพลังให้ต้นไม้แข็งแรงหรือแม้แต่สัตวืเลี้ยงก็สามารถทำได้ครับ

7. active

active เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ ของผมซ้ำครับ ขอบคุณครับ

8. triangle-w

ไม่เกี่ยวกันครับ ยิ่งจะเพิ่มความสามารถมากขึ้นไปอีกครับ

9. ตองนวล

ขอบคุณมากค่ะที่ให้คำตอบ คือว่าดิฉันไม่เคยเรียนกับใครมาก่อนค่ะ แต่เคยปฎิบัติธรรมสายวิปัสนากรรมฐาน แต่เชื่อว่าพลังจักรวาลมีจริง เพราะเคยเห็นและสัมผัสเวลาที่มันม้วนเขามาหาเราตอนอยู่ในวัดน่ะค่ะ แต่ไม่แน่ใจว่าเราคิดไปเองหรือเปล่าหรือเป็นเพราะเป็นธรรมวิเศษ และมีครั้งหนึ่งนั้นแม่ของดิฉันปวดหัวคลื่นไส้อย่างหนัก ดิฉันอยากให้แม่หายก็เลยลองนั่งอยู่ข้างหลังแม่ (แม่ไม่รู้นะคะ) แล้วเพ่งอธิฐานถึงจุดที่แม่ปวดหัว แล้วหลับตาทำสมาธิแล้วสักพักดิฉันก็รู้สึกปวดหัวขึ้นมา แล้วลองถามแม่ว่าเป็นยังไงบ้าง แม่หันมาแล้วยิ้มว่า รู้สึกดีขึ้น หายแล้ว แล้วเราก็ต้องมากำหนดจุดที่ปวดแทน สักพักใหญ่ๆก็หายไป ก็เลยสงสัยว่าเป็นไปได้จริงๆเหรอ แต่แล้วทำไมเราถึงไม่สามารถรักษาเราเองได้ นี่ก็น่าแปลกอยู่ค่ะ หรือเพราะเราไม่รู้จักวิธีการค่ะ หรือทำอะไรผิดพลาดไป

อีกอย่างนะคะก่อนที่จะมาปฎิบัติธรรมนั้นก็ไม่เคยศึกษาธรรมะหรืออะไรอย่างนี้มาก่อนเลยค่ะ ตอนที่เจอนั้นก็กลัวมากเลยค่ะ ต้องอดทนมาก กับความเจ็บปวด จนกระทั้งมารู้ตัวว่าป่วยนี่แหล่ะค่ะ

เลยไม่แน่ใจว่าที่มันพุ่งออกจากศีรษะเราเนี่ยะมันเป็นอะไร แต่มันพุ่งออกก็รู้สึกสบายดีนะคะ ใจรู้สึกสงบดี มันจะพุ่งเองไม่ได้บังคับอะไร ไม่รู้ว่าต้องไปฝึกที่ไหนที่จะควบคุมได้ หรือไม่ต้องทำอะไรเลย แต่ถ้ามันไม่ออกนี่จะมึนๆร้อนๆที่หัวนะคะ อีกอย่างกลัวว่าจะทำอะไรผิดๆไปน่ะค่ะแล้วจะเกิดผลร้ายต่อตัวเอง

ถ้าเป็นไปได้ก็อยากจะช่วยผู้อื่นค่ะ แต่ตอนนี้ต้องรักษาตัวเองก่อนค่ะ

10. ha801

ha801 เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2005
    ผมขอเสริมคุณ triangle-w ในด้านการถ่ายพลังออกเนื่องจากพลังในตัวมีมาก

นอกจากการส่งพลังรักษาคนไข้, การรักษาสัตว์, ส่งพลังให้พืชแล้ว

ยังมีอีกอย่างหนึ่งคือ การสูดหายใจเข้าจมูกแล้วหายใจออกปาก (ทำซ้ำ 3 ครั้ง สูด-เป่า, สูด-เป่า, สูด-เป่า)

คับผม

11. triangle-w

ถ้าคุณเรียนพลังจักรวาลแล้วคุณจะรู้จักวิธีดึงพลังเข้าในร่างกาย และถ่ายพลังออกจากร่างกายครับ อาการมึนที่ศรีษะจะค่อยๆหายไปครับ ถ้าเดินลมปราณได้ด้วยจะดีมากครับ เอาไว้จะแนะนำให้ครับ ผมว่าคุณมีพรสวรรค์เหมือนกันครับ ลองศึกษาดูครับมีอะไรถามได้ครับ จะไม่ปิดบังอะไรเลยครับ สบายใจได้ครับ ความรู้ทั้งหลายมีมากมาย เรียนทั้งชาติก็ไม่หมด แบ่งความรู้ให้กันและกันดีกว่า ช่วยผู่อื่นเท่าทีเราสามารถจะช่วยได้ครับ

12. funlekk

funlekk สมาชิก

สนใจหนังสือทั้ง 2 เล่มค่ะ funlekk@hotmail.com
    สามารถโอนเงินค่าหนังสือได้เลยรึป่าวคะ

13. Little yoda

Little yoda เป็นที่รู้จักกันดี

ครับผมโอนได้เลยครับ หนังสือยังเหลืออยู่ครับ
    เดี๋ยวจะแจ้งรายละเอียดให้ทราบ
    ทางเมลล์หรือ PM นะครับ

14. Anice

Anice เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับหนังสือ แล้วค่ะ ได้เปิดดูคร่าวๆ
    แปลกใจอยู่อย่างหนึ่ง คือ เมื่อตอนเริ่มฝึกหมุนจักระใหม่ ๆ
    จะนึกถึงรูปจักระเป็นดอกบัว แล้วก็หมุน
    และก็เจอในหนังสือ เออ แปลกดี

และได้ไปรับพลังจาก อ.Choo มา เมื่อวันอาทิตย์ที่ 14
    อาการยังไม่ดีขึ้นเลย หัวร้อนมาก งานเยอะด้วย
    ทนไม่ไหว ต้องไปหาหมอก่อน
    หมอก็งง มีไข้อย่างเดียว ไม่มีอาการอื่นร่วมด้วย
    พอกินยาก็หายตัวร้อน เหงื่อออกหัวเยอะมาก
    แต่กลับมาแน่นที่หน้าอกแทน เหมือนหายใจไม่ออก

อ.Triangel-W แนะนำให้ถ่ายพลังไปที่ต้นไม้
    ตอนที่ไข้ขึ้นเราก็ไม่ได้ทำ เพราะไม่มีเวลา
    แต่ตอนที่มีเวลา ก็หายแล้วเพราะกินยาเข้าไป
    พอไปถ่ายพลังไม่รู้จะได้ผลหรือเปล่า ทำประมาณ 30 วิ

ช่วยหน่อยเถอะค่ะ

15. triangle-w

ลองใช้วิธีนี้ดูครับสูดลมหายใจยาวๆๆครับแล้วพ่นออกทางปาก 3 ครั้งครับ หรือใช้มือของเราแตะรักษาให้ผู้อื่นครับเป็นการถ่ายพลังออกจากร่างกายดดยวิธีรักษาให้คนอื่นด้วยครับ หรือแตะที่จักระที่ 7 ของใครก็ได้ครับ พลังจะถ่ายไปสู่ผู้อื่นที่เราแตะครับ เมื่อมือร้อนให้พอครับเขาจะได้พลังแถมร่างกายแข็งแรงขึ้นครับ ไม่จำเป็นต้องรอให้เขาไม่สบายก็ได้ครับลองดูครับ

16. deejaimark

deejaimark เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG]วันนี้ เอาความก้าวหน้าของการรักษามาบอกค่ะ.....
    [​IMG]ไม่น่าเชื่อว่า เพียงไม่กี่วันแผลก็แห้งแล้วค่ะ แผลหายเร็วมากๆ ที่สำคัญยาแดง ยาเหลือง ไม่ต้องห่วงค่ะ ไม่ได้ใช้สักวันค่ะ ..........

ขนาดไฟล์:
      147.3 KB
      เปิดดู:
      158
  17. deejaimark

deejaimark เป็นที่รู้จักกันดี

:555:เรื่องของการเพิ่มความสูงก็มีเรื่องเล่าเหมือนกันค่ะ เพราะใครๆ ก็อยากสูงขึ้นทั้งนั้น......
    (y)หลังจากที่ได้ลองพิสูจน์การรักษาอาการเมารถให้คุณแม่และหลานแล้ว และมั่นใจว่าเราทำได้แล้ว ทีนี้ก็เลยจะลองเพิ่มความสูงให้ตัวเองมั่ง ผลปรากฏว่า ทำได้ต่อเนื่องแค่เกือบสามอาทิตย์เท่านั้นเองค่ะ เพราะว่า เมื่อยมือมากค่ะ ตั้ง 5 นาทีเเหน๊ะ....ทำเสร็จแต่ละครั้ง มืองี้ชาไปหมด ก็เลยหมดความพยายามค่ะ.....แต่ก็ได้ผลเป็นที่น่าพอใจ เพราะว่า สูงขึ้น 2 cm. ค่ะ
    (b-green)ส่วนไอ้ที่ไม่ได้ผลในการรักษาเลย (สำหรับตัวเองนะคะ) ก็คือ การลดไขมันหน้าท้องให้กับตัวเองค่ะ........ไม่รู้ว่าได้ผลรึป่าวสินะคะ แต่รู้สึกว่า น้ำหนักมันจะเพิ่มเอา เพิ่มเอาน๊า........ลอง สอง สามครั้ง แต่ก็ยิ่งทานอร่อยกว่าเดิมค่ะ........ท่่านใดที่ทดลองแล้วเป็นอย่างไร เอามาเล่าสู่กันฟังบ้างนะคะ เพื่อเป็นกำลังใจ ในความมั่นใจ ว่าเราก็ทำได้เจ้าค่้ะ

18. aonlin

aonlin เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับหนังสือแล้วนะคะ มีประโยชน์มากเลยค่ะ (y)

19. triangle-w

สงสัยว่าจะฝึกมากเกินไปเลยหิวเก่ง ถ้าละลายไขมันแล้วจะรู้สึกหิวเก่งขึ้นครับ แต่ไม่เป็นไร ฝึกถึงระดับหนึ่ง พลังจะไปรีดไขมันออกเองอัตโนมัติครับ แต่ถ้ายังขืนทานไม่ยั้งก็ แฮ่ แฮ่ แฮ่ คิดเอาเองครับ
    (b-malang)

20. sorapong_raluk

sorapong_raluk เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007
    ขอจองทั้งสองเล่มครับ โอนเงินแล้ว 11/10/2550 20.25น. 150.01 บาท

กรุณาส่งที่
    สรพงษ์ ระลึก
    TP อพาร์ตเม้นท์ ห้อง 206
    78/2 หมู่3 ถ.บางกรวย-ไทรน้อย
    ต.บางกร่าง
    อ.เมือง
    จ.นนทบุรี
    11000