ค้นพบน้ำมัน! คำทำนายของหลวงพ่อเป็นจริงแล้วครับ

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย ธนานุวัตร, 7 เมษายน 2008.

1. tobikasi

tobikasi Active Member

23 กรกฎาคม 2007
    จริงเหรอ ที่เอสวัน พยายามกันเต็มที่ยังแค่ 20000 บาเร็ลเอง แอลพีจี เอ็นจีวีด้วยเหนื่อยจัง

จากคนเปิดวาล์ว

2. DDS3334

DDS3334 เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2007
    มันเรื่องของผลประโยชน์ครับ เขาอยากให้เรารู้แค่ไหนเท่านั้นเอง

3. kling

kling เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2007
    เจอก็ดีใจนะครับ แต่ไม่ได้ช่วยอะไรกับผู้บริโภคนะครับ เพราะราคาขึ้นลงอ้างอิงตามตลาดสิงค์โปร์ แหละครับ เงินตราที่ประหยัดลงได้ เข้ากระเป๋าแค่คนกลุ่มเดียว จะรวยก็เฉพาะ บริษัท สัมปะทาน กับผู้ถือหุ้นเท่านั้นนะแหละครับ คนไทยส่วนใหญ่ ไม่ได้อะไรเลย เห็นด้วยจริงๆ
    <!-- / message -->

4. ใบเฟิร์นเจ้าค่ะ

ใบเฟิร์นเจ้าค่ะ Active Member

19 พฤษภาคม 2008
    อนุโมทนาเจ้าค่ะ ไทยเราจะได้เป็นมหาอำนาจของโลก แต่คนไทยก็ต้องดีกว่านี้ก่อน (ทาน ศีล ภาวนา)

5. wuttichai

wuttichai เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2006
    เห็นรายการคุณสัญญา ทำไมน้ำมันต้องอิงราคาตลาดต่างประเทศ ไทยผลิตน้ำมันได้ 1ล้าน บาเรล/วัน ปริมาณการใช้แค่ 7แสน/วัน แล้วยังขายแพงอีก
    ยังงี้ขุดเจอน้ำมันทุกจังหวัด ก็ไม่มีประโยชน์ มันขายแพงอยู่ดีแหละ
    แต่ ปตท.และในเครือ สรุปยอดกำไรอยู่อันดับต้นๆทุกปี ประมาณ __แสนล้านบาท
    ปตท พลังไทย เพื่อไทย

6. พลรัฐ

พลรัฐ เป็นที่รู้จักกันดี

ผู้บริหารต้องชาญฉลาด....เจ้าพ่อน้ำมันมาแล้ว....

7. yeen

yeen เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2005
    ค้นพบเยอะ ทำไมน้ำมันยังแพงอยู่อะ

แถวเชียงใหม่ (ฝาง)ก็เยอะนะคับ แต่แหม้ คนเรา(บางพวก)มันทำกันด้าย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มิถุนายน 2008
  8. tobikasi

tobikasi Active Member

23 กรกฎาคม 2007
    อยู สผ. ก้อไม่ได้เงินเดือนเยอะนะครับ เพื่อนอยู่ บ. น้ำมันอื่น มากก่วา 2-3 เท่าครับ

9. oomsin2515

oomsin2515 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2008
    กุศลผลบุญใด ๆ ก็ตามที่ข้าพเจ้าได้ทำมาแล้ว ตั้งแต่ต้นจนถึงปัจจุบันนี้ ข้าพเจ้าขออุทิศให้<O:p</O:p

10. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    ถ้าหลวงพ่อยังอยู่กับพวกเราก็คงดีครับ ยังไง ผมก็เชื่อฟังคําสอนของหลวงพ่อเสมอครับ เจริญในธรรมครับ

11. ไห่เฉากุหลาบไฟ

ไห่เฉากุหลาบไฟ เป็นที่รู้จักกันดี

กังวลอยู่อย่างเดียวคือ จะมีพวกต่างชาติ มาสูบ:mad:ทรัพยากรของเราไปหมด

12. พิชญากร

พิชญากร เป็นที่รู้จักกันดี

....เห็นด้วยกับหลายๆท่านที่กล่าวมา ในเรื่องราคาน้ำมัน เพราะถึงแม้เราจะขุด

ได้มากก็จริง(เห็นในข่าวบอกว่า มากกว่าบูรไน) แต่อย่างไรน้ำมันก็แพงอยู่ดี

เพราะเมื่อกลั่นออกมาแล้ว ราคาไปอิงกับสิงค์โปร์ จริงๆแล้ว คนไทยกลั่นเองได้

ไหม? ดิฉันคิดว่า ถ้าคิดจะทำ ก็ทำได้ คนไทยเก่งอยู่แล้ว แต่ที่ไม่ทำเพราะ ถ้า

ทำแล้วน้ำมันถูก จะเอากำไรที่ไหนมาแจกโบนัสล่ะคะ

ดังนั้นคงจะยากที่คนไทยจะได้ราคาน้ำมันเหมือน มาเลเซียที่ถูกกว่าไทยมากๆ

รอกันต่อไปค่ะ

.....ถ้าคนดีมีมากขึ้นๆๆ ต่อไปเราก็มีทรัพยากรมากขึ้น ขุมทองที่หลวงพ่อเคย

บอกมีเยอะเยอะมากๆ ใช้อย่างไรก็ไม่หมด แต่คงไม่ใช่ตอนนี้หรอกค่ะ เพราะ

คนเห็นแก่ประโยชน์ส่วนตนเยอะ คงต้องรอไปก่อน