จงสู้ต่อไปเพื่อคุณและเพื่อนๆอีกหลายมิตินะ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ราชันลาง, 14 มีนาคม 2017.

1. ราชันลาง

ราชันลาง เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2012
    ถึงเวลาที่พวกเราทุกคนต้องเร่งปฏิบัติเพื่อให้พี่น้องญาติๆในอีกมิติที่เราเคยจากมาได้รับอานิสงคฺผู้เขาไม่มีโอกาสได้เข้าถึงธรรมได้มากกว่าเราเพราะฉะนั้นคนเกิดในยุคนี้ภพนี้ถือเป็นผู้มีบุญมาก เพราะแบบนี้ไงพวกมารถึงต้องการจะหยุดถึงคุณหยุดเท่ากับคุณได้หยุดไม่ให้คนอื่นๆอีกหลาสยชีวิตได้รับบุญจากคุณด้วย ชาติก่อนพวกเขาต้องทรมานกับการเสียคุณไปต่างมีฉากที่แสนเจ็บปวดต่างๆ แต่มันคือชะตาถูกกำหนดให้คุณเป็นผู้ถูกเลือกในเมืองนั้นภพนั้นได้มาเกิดในภพนี้เพื่อนำธรรมะนำกลับไปยังที่ของตน รู้อะไรไหมบางคนคนอีกมิติเขาต้องการให้คุณกลับไปที่เดิมแต่ทำไมเขาถึงทำไม่ได้หรือไม่ได้ทำ1ที่ทำไม่ได้มีเทพคอยช่วยให้คุณต้องก้าวต่อไปแม้มืดมนถ้าเทพพยายามปกป้องแบบนี้แสดงว่ายังมีพรุ่งนี้ที่สดใสไม่ต้องรอถึงพรุ่งนี้วันนี้เดี๋ยวนี้ คุณก็พบแสงวันใหม่เพียงคุณมองให้มันสดใส คุณเสียสละแค่คู่เดียวแต่อีกหลายสิบคู่อีกภพก็จะได้รับอานิสงค์นี่คือเหตุผลว่าทำไมต้องมีสายนักปฏิบัติคือไร้คู่เพราะเป็นสายพระโพธิสัตว์ มันคุ้มมากนะ เราสละเพื่อคู่เดียวยอมไร้คู่เรายังหายใจอยู่แต่อีกหลายสิบคู่ในภพนั้นและอาจมีอีกหลายร้อยคู่อาจจะรอดหรือมีชีวิตต่อเพราะเราก็เป็นได้มันคือบุญมหาศาล มันคุ้มมากนะ เหมือนเรียนรู้ปัญหาเพื่อที่จะแก้ปัญหาได้ดีกว่าเดิม มัวจมกับแฟนไม่ดีอีกหลายคู่ก็จบกัน เพราะมิติทุกมิติมันซับซ้อนมาก บางทีพวกเขาได้รับผลบุญเพียงแค่เราส่งให้ เหมือนคุณคือหัวหน้าทีมนึงจากสาขาหลากมิติมายังสำนักงานใหญ่คือภพนี้ได้สร้างบารมีให้มากขึ้น คนที่รอดตายจากเหตุการณ์ต่างๆคือหัวหน้าทีมด้วยกันทั้งนั้น ฉะนั้นหัวหน้าทีมจะต้องนำทีมไปทางสว่างให้จงได้ อย่าให้อะไรโครตแย่มาดึงชีวิตและและลูกทีมลงเหว สิ่งโครตแย่คือจิตคุณไงล่ะ ท่องเอาไว้มันคุ้มมากนะที่เราไร้คู่ เพราะอีกหลายร้อยชีวิตจะมีวันพรุ่งนี้ในอนาคตก็เป็นได้ ดูสิคนสิ้นหวังเจอเรื่องโชคร้ายกว่าเราในเมื่อก่อนดูสิเขาอยู่ในหน้าหนังสือพิม หรือทำเนียบคนรู้จักคนรักเพราะเขาฝ่าฟันจนสามารถช่วยเหลือใครต่อใครได้ ช่วยชีวิตคนถือได้บุญมากแต่ช่วยชีวิตตนเองได้บุญสูงสุด ช่วยให้จิตเราไม่ตกต่ำ เรียนรู้จะตกต่ำได้เพราะทุกชีวิตมิอาจหนีพ้น แต่ทุกชีวิตย่อมเลือกจะเดินไปได้ ดูสิขอทานคนจรจัดชีวิตโครตตกต่ำทำไมเขายังมีชีวิตอยู่ได้ล่ะเพราะเขาสู้กับมัน ไม่สนว่าใครมองยังไง รู้แต่ว่าวันนี้กูจะสู้ยังไงเท่านั้น คนรวยมหาศาลดูสิกลายเป็นคนจนและได้ดิ้นรนชีวิตต่อไปในทางดี ผมเคยคลุกคลีกับคนจนๆเขามีดีหลายอย่างที่คนรวยไม่มี ผมเคยนอนกับพวกเขากลางถนนระหว่างเขาแจกข้าวแจกให้คนจน ผมก็นอนได้รู้สึกทุกคนเป็นมิตร ผมเคยติดคุกนอนกับคนคุก ผมก็ไม่รังเกียจเขาพวกเขาหยิบยื่นสิ่งไมตรีให้พูดดี
    เพียงแค่หยิบไมตรีให้พวกเขา
    คุณจะต้องสู้ต่อไปให้ทุกวินาทีคือวันฟ้าใหม่ไม่ใช่แค่เรา ดูสิเด็กตัวเล็กๆทารกเพิ่งเกิดอาจจะถูกเราช่วยให้รอดเห็นแสงธรรมในวันข้างหน้า นึกถึงรอยยิ้มเด็กทารก นึกถึงสิ่งดีๆที่ทำให้พ่อหลวงดูสิ พวกเขายิ้มให้ขอบคุณ สวัสดี โลกนี้ยังมีอะไรดีๆอีกเยอะ จงก้าวต่อไปเพื่ออีกหลายชีวิตอีกหลายตน และเพื่อพระมหากษัตย์ทุกพระองค์ทั้งอดีตปัจจุบันและในอนาคต ไม่แน่รัชกาลที่10 11 เราอาจได้ดีเพราะเราลุกขึ้นสู้ รัชกาลที่9ทรงมองพวกเราอยู่นะ นายใหญ่ของพวกเราคือนายหลวงของพวกเรานะไม่ว่ารัชกาลไหนๆหรืออาจไม่มีเราต้องลุกขึ้นสู้ให้จงได้แม้ตัวคนเดียวบนโลกก็ชั่งปะไรคุยกับตัวเองให้กำลังใจตัวเองทุกๆวันด้วยความพอเพียงในการบ้าก็ทำให้จิตแจ่มใสได้บ้าแบบมีสาระที่ทำให้จิตเบิกบานไม่หมองเมื่อใดคุณรู้สึกท้อลองคุยกับตัวเองจิตนนาการว่ามีเพื่อนที่เข้าใจคือตัวเองดูแล้วคุณจะยิ้มได้แต่ต้องเปิดใจยอมรับเพื่อนรอบข้างกัลยณมิตรคนอื่นๆด้วยมากไปก็เสียสติ
    วิถีคนบ้าแบบมีสตินะครับ

ใครอยากจะปรึกษา แอดมาได้ทาง เฟสเบียร์ลางสังหรณ์ หรือไอดีไลน์ beerthgo1 นะครับ แอดมาทักด้วยว่ามาจากเวปนี้นะครับ เพราะคนมาปรึกษาผมมีหลายเวปครับ ปรึกษาฟรีครับ