จริงไหมครับ ดูดวงฟรีจะเ้ข้าตัว

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย fiatinw, 2 พฤษภาคม 2013.

1. fiatinw

fiatinw เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2012
    จริงๆผมก็เรียนดูดวงนะครับ สมัยใหม่ๆแรกๆ
    ก็เห่อครับ เห่อวิชา รับหัดดู ออกงาน ออกเคเบิ้ลทีวี
    แรกๆเริ่มที่เบอร์ 1900 ครับ เซ็นต์สัญญากับบริษัทใหญ่
    ออกงานอีเว้นท์ต่างๆ ไปๆมาๆได้ออกเคเบิ้ลทีวี
    รายการวิทยุ ลงหนังสือต่างๆ จนหลังๆเห็นวังวนชีวิตหมอดู
    เลยหาอาชีพทำเป็นหลักดีกว่าครับ ดูไปก็เหนื่อยด้วยครับ

หลังๆเจอปัญหาเรื่องแฟน แต่ก็ไม่ได้หยุดดูดวงนะครับ
    ตั้งแต่เรียนมาก็เลาๆ6-7 ปีได้แล้วครับ ที่ดูดวงตลอด
    หลังๆพึ่งพาทางธรรมะเพราะทุกข์ แต่ก็ไม่ได้มีพลังเหนือธรรมชาตินะครับ
    ไม่ได้ต้องการทางนั้น เพราะดูดวงตามหลักวิชาครูบาอาจารย์

มีวันหนึ่งทุกข์ใจ ไปดูดวง(ไม่ชอบดูดวงตัวเอง)
    หมอดูที่ดูให้เป็นพวกแนวพลังลี้ลับ ก็หลับตาทาย
    (เขาอธิบายว่าหลักการพลังญาณคือเป็นเทพมาดลความรู้สึก
    ยิ่งเราฝึกนั่งสมาธิ ทำบุญ จะมีอะไรมาดลใจเราให้คิดแบบนั้นและแม่น)
    แล้วบอกผมว่า เขาไม่ดูดวงฟรี เพราะจะเข้าตัว เจ้ากรรมนายเวรจะแค้น
    (แต่เขาดูผมไม่แม่นนะครับ แต่เขาก้เป็นคนแนะผมเข้ามาสายบุญ)

ทุกวันนี้ผมก็ยังดูให้เฉพาะคนที่เดือดร้อน คนรู้จักครับ
    แต่ดูฟรีนะครับ เลยอยากถามว่า จริงไหมครับ??
    รับดูดวงแล้วเราจะซวยอะครับ เกริ่นมาเสียยาวเพราะจะบอกว่า
    สมัยที่อยู่ในวงการหมอดูไม่เคยได้ยินเลยครับ ที่ทุกวันนี้ดูฟรี
    เพราะเราอยากให้เขาสบายใจ ไม่ทุกข์แบบที่เราคยเป็นอะคับ

หรือถ้ามีคนดูดวงกับผมแบบยอมจ่ายตังค์ ผมคิดแค่ 100
    หัก 20 - 50 บาทไปทำบุญให้คนมาดู
    ที่เหลือผมเอามากินหนมครับ

มันจะบาป จะเข้าตัวไหมครับ

ขอบคุณครับ

2. ลิขิตผล

ลิขิตผล เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องจริงครับ เขาเรียกว่ากรรมจะตกถึงคนที่ดวงดูให้ครับ เพราะไม่มั่วเรื่องของคนอื่นโดยไม่ใช้กรรมของตน ส่วนค่าครูแล้วแต่หมอดูคนนั้นจะกำหนดครับ

3. surer

surer เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่จริงครับ พวกหมอดูมันสร้างเรืองขึ้นมา เพื่อเก็บค่าดู จริงๆ ดูดวง คิด 1 บาทก็ยังได้

4. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

5. Amatayan

อีกประการหนึ่งของการดูดวงแล้วจะรู้สึกอ่อนเพลีย หรือเกิดความล้ามาก เราก็ไปโทษว่าเป็นเพราะการดูดวงคน ไปรับเศษเวรเศษกรรมเขามา เจ้ากรรมนายเวรเขามากดเราไว้ และอีกมากมายตามแต่การคาดเดา แต่ถ้าว่ากันตามหลักวิทยาศาสตร์แล้ว การที่เราดูดวงนั้น เราต้องใช้สมองในการออกคำพยากรณ์ เมื่อสมองใช้งานมากๆ มันก็อ่อนเพลียมาก คนที่ใช้แรงงานเป็นกรรมกร เมื่อเลิกจากภารกิจการงานมันไม่เหนื่อยเท่ากับคนที่ทำงานออฟฟิทนะครับ คุณไปถามคนทำงานออฟฟิทดู...ว่าเขารู้สึกเหนื่อยมากแค่ไหน? โดยเฉพาะที่เป็นพวกใช้สมองในการทำงานมากๆ....ก็เล่าสู่กันฟังเล็กๆน้อยๆนะครับ

6. theopera

theopera เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2013
    สำหรับผมดูดวงฟรีครับ ไม่คิดค่าครู ส่วนเรื่้องเข้าตัวเองไหม ผมว่าไม่นะ ยกเว้นว่าดูดวงตัวเอง

7. โมก

โมก เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ดูดวงฟรีแล้วจะเข้าตัว เจ้ากรรมนายเวรจะแค้น???
    ....ไม่เป็นความจริงและเป็นคนละเรื่องค่ะ
    ที่จะเข้าตัวคือประเภทไปรีดเงินจากเขาและหลอกเขา

หมอดูหรือนักพยากรณ์ เป็นอาชีพอาถรรพ์ ไม่ใช่อะไรที่จะซี้ซั้วทำกันได้ ขาข้างหนึ่งเหยียบทางลงนรก ขาอีกข้างเหยียบทางขึ้นสวรรค์ เหมือนอาชีพตำรวจ นักกฏหมาย หมอ ทำดีขึ้นสวรรค์ ทำไม่ดีลงนรก โดยเฉพาะพวกที่หลอกต้มตุ๋นชาวบ้าน ไม่มีวิชา มั่วไปเรื่อยๆปัจจุบันมีมากมายในสังคม ได้รับกรรมส่วนหนึ่งกันไปในชาตินี้แล้วก็มาก

หน้าที่หมอดูนอกจากทำนายดวงชะตาแล้วต้องแนะนำวิธีแก้ไขให้ด้วย คนที่ดูจะทำตามหรือไม่แล้วแต่บุพกรรมเป็นตัวลิขิต เจ้ากรรมนายเวรจึงไม่มีอะไรต้องแค้น เพราะบุพกรรมเป็นตัวเดินเรื่องทั้งหมด เจ้ากรรมนายเวรไม่ได้เลวร้ายอะไร ทุกข์ทรมานกันมานาน ว่าตามจริงแล้วพวกเขาก็อยากไปๆซะที แต่ยังไม่เห็นหนทางด้วยกรรมผูกไว้

ถ้าคนที่ดูดวงมีบุญกุศลพอ ก็ทอนกรรมให้เบาลงได้ด้วยกุศลที่ตัวเองก่อ ขึ้นอยู่กับความหนักเบาของกรรมนั้น แต่ไม่ใช่ตัดกรรม แก้กรรม ถอนกรรม ไม่มีใครมีอำนาจไปตัดกรรมถอนกรรมได้

ดังนั้น ถ้าชีวิตของคนๆหนึ่งจะดีขึ้นหลังจากได้รับคำแนะนำจากหมอดูและทำตาม นั่นคือกุศลนำพา บางคนแนะนำไปแล้วดื้อรั้นไม่ทำ เป็นเพราะส่วนกรรมชั่วยังส่งผลไม่หยุดหย่อน จึงไม่อาจเปลี่ยนแปลงสิ่งแย่ๆที่กำลังเผชิญอยู่ได้ ทั้งนี้ทั้งนั้นหากอกุศลกรรมจากอดีตมันมีมาก ทำได้แต่พยุงตัวให้ผ่านช่วงวิกฤตไปได้เพื่อรอเริ่มต้นใหม่ หากอกุศลกรรมมากมายเกินก็ต้องรับกันไปจนหมดวาระในภูมิมนุษย์นี้

8. interpoo

interpoo เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    ไม่จริงหรอกค่ะ... ถ้าเราทำเพราะปราศจากความโลภ ที่จะได้เงินคนอื่น ... เรียกว่า ทำด้วยใจ เราก็ไม่ตกไปในห้วงของกรรมของคนอื่นหรอกค่ะ

ปูดูดวงให้คนอื่นฟรี แต่ไม่ใช่ดูจากวันเดือนปีเำกิิด จะดูจากกระแสจิตอนาคตของคนนั้น... ก็แม่นยำ ดี... ทำเพื่อบุญผลกุศลที่เจ้ากรรมนายเวร ปล่อยให้เรา มีชีวิตต่อไป (เคยเป็นมะเร็งระยะ 3 และธาลัสซิเมีย ตายไปแล้ว แต่กลับมาได้) ขอแค่ มีใจกุศล และทำเพื่อคนอื่น คุณจะไม่ได้รับผลกรรมของคนอื่นค่ะ

9. fiatinw

ขอบคุณครับ เพราะเราเคยแย่ครับ
    เลยเกิดอาการกังวลครับ

ตอนแรกผมก็คิดแบบนี้ ดูดวงให้
    ไม่รับแก้อะไรให้ครับ ดูดวงให้เผื่อสบายใจ
    ถ้าแนะนำแนวทางแก้ไขก็ให้เปิดไพ่อย่างเดียว
    ส่วนหน้าไพ่ถ้าอ่านไม่ยาก ก็แนะนำได้ครับ
    ถ้าอันไหนมันยาก เราก็บอกเขาไปไม่แน่ใจ

แต่เสียวมากครับ บางครั้งเลยรับเงิน ขอสัก 1-2 บาทไปทำบุญ

10. dank

dank เป็นที่รู้จักกันดี

ทำใจให้สบายคุณfiatinw ผมเป็นกำลังใจให้ครับ ถ้าถามว่ามันเข้าตัวใหมมันก็มีเพราะเรามีครูบาอาจารย์ต่อไปจะดูให้ใครไม่มีค่าครูก็ได้ครับ ใช้จิตตั้งนโมก่อนครับ ขอบารมีคุณพระรัตนตรัยคุ้มครองเราส่วนตัวคุณจะดูใครก็ทำจิตใจให้แจ่มใสอย่ามีความกังวลใดๆ พอดูเสร็จเราก็บอกเขาเพราะถ้าเราดูเป็นคนมีกรรมเราก็ต้องให้เขาทำบุญทำทานรักษาศีล นี้แหละบุญใหญ่เกิดแล้วเพราะเราชวนเขาทำบุญจิตก็เป็นปิติครับ ใจของคุณfiatinw ก็จะมีความสูขครับ...แต่ช่วงนี้คุณfiatinwมีความกังวลใจนะครับ ปล่อยวางครับ:z5

11. Jasmin99999

Jasmin99999 วันนี้ต้องดีกว่าเมื่อวาน

23 กุมภาพันธ์ 2010
    มาตามอ่านด้วยคนค่ะ ไม่ใช่หมอดู แต่ว่าเคยได้ยินหมอดูเขาว่า ถ้าดูดวงให้คนแล้วไม่เอาตังค์ เจ้ากรรมนายเวร หรืออะไรไม่ดีต่างๆจะเข้าเขาแทน เพราะไปทำนายหรือเปิดดวงให้ แล้วก็อ้างว่าเขาก็นำเงินบางส่วนจากค่าดูหรือที่เขาเรียกค่าครูไปซื้อของหรือบริจาคทำบุญให้กับเจ้ากรรมนายเวรของคนที่เขาดูให้ บางทีมันก็น่าเชื่อถือ แต่บางทีถ้าเอาแพงๆมันก็ดูจะกินแรงเราหรือเปล่า เพราะแค่นั่งอยู่กับที่ บางทีดูก็ไม่แม่น เรียกทีเป็นพัน จนเดี๋ยวนี้หมอดูเยอะมาก ทั้งอายุน้อยๆจนถึงอายุมากๆ โดยเฉพาะในกรุงเทพจะหาหมอดูดูง่ายมากๆ แต่ไม่รู้ว่าหมอดูหรือหมอเดา

12. surer

กรรมเป็นเรื่อง ของเจ้ากรรมนายเวรครับ หมอดูไปดูดวงให้ดีด้วยซำผมว่า
    ทำกรรมอะไรไว้ จะได้ติดต่อคุยและแก้ให้ถูกทาง ไม่ใช่ว่า จองเวรกันไปมา
    แต่การเสียเงินค่าดูผมไม่เห้นด้วยเท่า (แต่ค่าครู) อันนี้ผมเห้นด้วยนะ
    ของทุกอย่างมีครู ทั้งนี้ค่าครูที่ดีไม่สมควรแพง อย่าผมเคยดู ค่าครู 1 บาท
    หรือ เท่าไหร่ก็ว่ากันไป แต่ไม่ควรเยอะเกินไป เหมือนหมอดูบางท่าน
    ใน FB ดูแล้วเก็บค่าดู 399 แต่ก่อนช่วงคนเยอะๆ เก็บ 499 สงสัยครดูน้อยลง
    เลยลดราคามั่งครับ ผมมั่นใจว่าไอ่พวกที่หากินกับความทุกข์ของคน พวกนี้ต้องได้รับกรรม
    ไม่วันใดวันหนึ่ง

ปล. หมอดูที่ผมว่า เค้าใช้นามสกุลหลังชื่อว่า แมนร์เหวอร์ อิอิ พิมพ์เพี่ยนบ้าง เดียวเค้ามาเจอแล้วฟ้องผมเอา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 พฤษภาคม 2013
  13. Jasmin99999

Jasmin99999 วันนี้ต้องดีกว่าเมื่อวาน

23 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอบคุณค่ะคุณ surer เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ เมื่อปีที่แล้วสามีของลูกพี่ลูกน้องเราไปติดผู้หญิง ถึงขนาดมาบอกภรรยาให้ไปขอแต่งงานให้ พอแกไม่ไปขอให้ สามีแกถึงขนาดนอนร้องไห้จนตัวสั่นเลยทีเดียว แกก็ทุกข์มากๆ เพราะสามีแกไม่ค่อยสนใจการงาน เอาแต่คิดถึงแต่ผู้หญิงคนนั้น แล้วก็เลยทำให้มีปากเสียงกัน ซึ่งผู้หญิงคนนั้นก็ไม่ใช่สาวๆกลับตรงกันข้าม แต่ทำไมทำให้แกเป็นหนักได้ถึงเพียงนี้ ก็เลยไปหาหมอดูที่แต่ก่อนก็เคยไป บ้านแกแต่ก่อนเป็นไม้ที่เหมือนสร้างไม่เสร็จ พอไปเห็นอีกทีกว้างขวางกว่าเก่ามาก ห้องน้ำก็แยกออกมาสำหรับแขกโดยเฉพาะหลายห้องติดๆกัน แล้วเขาก็จัดพานค่าดูไว้ไว้ต่าง เวลาจะเอาก็ต้องหยอดตู้ให้เขาพานละ20 บาท (แต่ก่อนไม่มี) แล้วเวลาดูก็ใส่พานเพิ่มอีกแล้วแต่เรา แต่เขาจะเรียกเก็บค่าทำพิธีนั้นนี้แพง พี่เราเจอเรียกเอาตั้งเป็นหมื่น ถ้าหลายๆคนเข้า...! ถึงว่าทำไมแกถึงรวยเอ้ารวยเอา คนจากต่างจังหวัดก็ยังขับรถแพงๆไปดูกับแก แถมแต่ก่อนเรียกหลักพัน พอคนดูเยอะขึ้นก็เรียกเอาหลักหมื่น ที่เรารู้เพราะคนที่หมู่บ้านของญาติแต่ก่อนชอบมาจ้างให้ญาติเราพาไปหลายคนแล้ว แกเลยรู้ราคาตั้งแต่สมัยก่อนจนตอนนี้ค่ะ

14. Amatayan

15. fiatinw

คนเดียวกันใช่ไหมครับ???? คุ้นๆ
    เพราะผมก็เคยดูดวงกับเขาแล้ว มาสะดุดใจเรื่องราคา
    พอคุณบอกคำลงท้ายก็ใช่เลย

ผมก็เคยลองดูแล้วก็ไม่แม่นครับ
    บวกกับรุ่นพี่ที่เป็นหมอดูเขาว่า พวกสร้างภาพแบบนี้มีเยอะ
    (หมายถึงการสร้างภาพเป็นคนมีธรรมในใจกับมีญาณ)
    ส่วนตัวผมไม่รู้เขาแม่นไหม แต่กับผม
    ขอเรียนตรงๆไม่แม่นครับ กับคนอื่นผมไม่รู้นะครับ

16. fiatinw

วันก่อนนี้ผมก็ดูดวงให้เพื่อนแบบฟรีๆเช่นเคยครับ
    เพราะเพื่อนสมัยเรียนอยู่ๆติดต่อมา เราก็เลยอาสาดูดวงให้
    เขาไม่รู้ว่าเราดูดวงเป็น เพราะผมเองไม่รู้จะช่วยเช่นไร
    จะให้ยืมเงินก็กะไรอยู่ บวกกับตัวเองไ่ม่ได้มีเงินหลือใช้ขนาดให้ใครยืม

ช่วงนี้ดูแล้วก็ไม่คิดอะไรครับ เพราะอยากให้เขาสบายใจ
    เขาก็บอกว่าแม่นจริง แต่ผมไม่รู้นะครับ แม่นไหม
    เพราะเราก็ทายตามที่เรียนมา อาจแม่นบ้างไม่แม่นบ้าง ก็แล้วแต่จังหวะ
    แ้ล้วแต่ไพ่กับคำถามครับ

ก็ถือว่าได้ช่วยๆไปครับ

ก่อนหน้าไปเจอครูที่เขาแนะนำเราทำบุญ (เขาทำเป็นครูอะคับ ไม่ใช่ครูของผม)
    ไปๆมาๆก็เพิ่มราคาค่าดูดวง ผมเลยไม่กล้าไปเลย
    (แต่เขาบอกว่าดูฟรีไม่มีในโลกงั้นเขาจะซวย)

17. surer

ใช่แล้วครับ เป็นแค่การสร้างภาพ ให้ดูน่าเลื่อมใส ผมเป้นเพื่อนเฟรด ตั้งแต่เค้ายังไม่ดัง
    ก็ไม่เห้นจะมีอะไร เพ้อ ต่อว่าคนก็เยอะไป แต่ช่วงหลังๆ เริ่มมีคนรู้จักเยอะเลย
    ทำเป้นลง ธรรมมะ คติสอนใจ บลาๆ ช่วงนี้ยิ่งหากินกับความเชื่ออย่างหนักหน่วง
    โดนการเข้าไปสู่ในระบบ เว็บ ยานดิฟ (เพียนบ้างป้องกันฟ้องร้อง) พวกนี้
    มันพวกหากินกับความเชื่อ ตายไปมันไม่ได้ไปสู่ที่ชอบหรอกครับ
    เผลอๆ ญาณ ทิพพ์มันก็ไม่ได้มีอะไรหรอก เล่นจิตวิทยาเอา

เหมือนครั้ง 1 ดูดวงผ่านหน้าเว็บ แล้วมีผู้เข้าร่วมให้ดู เป็นทอม ผมก็ดูออก

หมอดูคนนี้เริ่มจากอย่างแรก ทายอายุ ได้ถูกต้อง โดนที่ไม่เคยคุยกันมาก่อน
    ปล. ผมคิดในใจ ไอ่ฟาย ตูก็รู้ ตูไปดูในเฟรดมันก็บอกปีเกิดแล้วมะรึง
    มีญาณทิพตรงไหนฟระ 2 บอกว่าคนที่ดู มีปัญหา รักสามเศร่าอยู่
    ไอ่ฟาย ใน FB มันก็เพ้ออยู่ แบบนี้ตูก็ดูได้เฟย

ปล.เอาแค่ส่วนนิดมาให้ดู (ทั้งนี้ คนในหน้า FB ของ อ.เป็ด ต่างพากันตะลึงด้วยความแม่น 555+)

18. fiatinw

อะคับ ตอนนี้เขาลบเพื่อนผมออกแล้ว ไม่รู้ทำไม
    หรือเพราะไปสอบถาม เส้นทางรวย 3 เดือน 1แสนถึง 1 ล้าน
    เี่ราก็ว่ามันเป็นการขายตรง เลยโพล่งไปในเฟสเขาเลยครับ
    เพราะเขาใช้คำว่าเปลี่ยนชีวิต จนเจ้าตัวต้่องยอมบอกว่าขายตรง

ผมเคยดูดวงกับเขาครับ ช่วงนั้นกลุ้มใจ
    ไปเจอโฆษณาที่ว่า แก้ปัญหา คุยกับผีและวิญญาณได้เนี่ยแหละครับ
    ประจวบช่วงนั้นมีอาจารย์ที่ให้คำปรึกษาดูดวงฟรี แก้ปัญหาให้ฟรี
    เขาบอกผมว่าเขาแก้ไม่ไหว เหมือนมีเจ้ากรรมนายเวรจ้อง
    เราเลยไม่รู้ทำยังไงไปเจอประโยคคุยกับผี วิญญาณเนี่ยแหละครับ
    เลยโอนเงินไปดูดวง (รุ่นน้องที่พอดูดวงเป็นรบเร้า) เผื่อว่า
    เขาจะช่วยเราได้ (ปัญหาเรื่องแฟนทิ้งผม) พอดูนอกจากไม่ีตรง
    ไม่มีการเข้าเรื่องคือ เขาพูดไปเรื่อยๆ ไม่จี้จุดสักที เหมือนเกาไม่ถูกที่
    ผมเลยต้องอธิบายถึงเหตุผล พอเราอธิบายแล้ว เขาก็ทาย
    (จริงๆจากโปรไฟล์เขาแค่นี้น่าจะรู้ได้เองอะคับ ว่าเราทุกข์เรื่องไร
    แต่ผมไ่่ม่ชอบไปพร่ำเพ้อในเฟสมั้ง ) นับจากปีทีแล้วที่ทาย
    ยังไม่มีอะไรพิสูจน์ได้ว่าแม่นหรือไม่แม่นครับ

แต่พอมาถึงปลายปีที่แล้ว ที่ผมถามว่า ผมเจอเด็กใหม่จะคบได้นานไหม
    เขาบอกนานครับ พอสักพักเด็กมันงี่เง่าอยู่ๆเลิกกับผมเฉย
    ผมเลยไปถามใหม่ว่า ทำไมมันเลิกละครับไหนบอกว่านาน
    คำตอบที่ได้คือ"15วัน ถือว่านานแล้ว สำหรับความรักที่ทุ่มเทให้"
    ส่วนเด็กคงไม่กลับมาให้ตัดใจ(คือ การแก้ปัญหาของเขาคือจะให้เราตัดใจ
    อย่างเดียวครับ ไม่ได้แก้อย่างอื่น จะพูดทำนองให้ตัดใจเท่านั้น
    ไม่ได้ช่วยแก้อะไรตามที่พูดครับ) สรุปผมก็ไม่ได้ทำอะไร สวดมนต์ไหว้พระ
    ตามปกติ(ไม่ได้ใช้บทสวดสูตรอาจารย์คนนี้) ชอบบทไหนสวดบทนั้น
    เด็กมันก็กลับมานะครับไม่ได้เป็นที่อาจารย์คนนี้ทายไว้

ส่วนเรื่องเด็กเก่าผมจะรอการพิสูจน์ เพราะเขาบอกอีกนาน
    แต่ผมเลิกยึดคำทำนายเขาแล้วครับ เพราะตอนเราถามในเฟส
    บอกเราว่าช่วยได้ พอเสียเงินดูดวงกลับพยายามโน้มน้าวให้ตัดใจ
    บอกแบบนี้ผมไม่ต้องเสียเงินดูดวงก็ได้ครับ
    ที่เขาพูดมันก็ถูกให้ตัดใจ แต่บอกแบบนี้ไม่ดูดวงก็พูดได้ครับ

ขออภัยนะครับ ยาวไปหน่อย
    กรณีผมเหมือนถุกหักหลังดังเป๊าะเลย เพราะภาพลักษณ์เขาดีมาก
    ออกแนวธรรมะ มีข้อคิดสอดแทรกอะคัับ
    (แต่คนชมเขาเยอะครับ ว่าแม่นมาก วันก่อนไปดูเว็บกลุ่มเขา
    แต่ละคน เป็นเทพเจ้าทั้งนั้น มีพลังญาณ มีประวัติที่คนธรรมดาไม่น่ามี)

19. ฮกหลงขงเบ้ง

ฮกหลงขงเบ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    คนที่จะเป็นหมอดูได้ไม่ใช่ง่ายๆนะครับ ความรู้ความแตกฉานในศาสตร์นั้น ต้องแม่นยำ และเฉียบขาด เพราะการทำนายดวงชะตาให้ใครนั้นไม่ใช่ของง่าย เพราะบางคนที่มีเจ้ากรรมนายเวรอยู่ แล้วเจ้ากรรมนายเวรเค้าอาฆาตมานานแต่ทำอะไรไม่ได้ รอช่วงดวงตกกะว่าจะเล่นงานเต็มที่ แต่เกิดเค้ามาดูดวงกับคุณแล้วคุณไปแนะนำให้เค้าป้องกันตัวเจ้ากรรมนายเวรทำอะไรไม่ได้ ทีนี้เจ้ากรรมนายเวรก็จะมาเล่นงานหมอดูแทน ดังนั้นศีลธรรมหมอดู บุญบารมี และวิชาจะต้องแก่กล้า อีกบรรดาหมอดูที่ศึกษาตำราเรียนเอาจากหนังสือประเภทหาเรียนเอา จดๆจำๆมา อันนี้ไม่ดีนะครับ ศิษย์ไม่มีครูจะไม่รู้ข้อผิดพลาดตัวเอง ทั้งอาจจะเผลอไปลบหลู่บูรพาจารย์เจ้าของวิชานั้นได้นะครับ เพราะฉะนั้นต้องไตร่ตรองให้ดีก่อนจะเป็นหมอดูครับ

20. SOLAR22

SOLAR22 Active Member

ผมว่าจริงครับ ลองหมอดูทุกคนดูฟรีสิครับ ของเข้าแน่นอน ไม่มีจะกินแน่ๆแบบนั้น :':)'(

หมอดูก็ต้องกินต้องใช้จ่ายในชีวิตประจำวันนะครับ อันนี้ผมก็เข้าใจ แต่บางท่านเก็บแพงเกินไป มันก็อยู่ที่ว่าคนที่ไปดูด้วยเค้าเต็มใจจ่ายหรือป่าว??? ถ้าเต็มใจก็โอเค วินๆทั้งคู่