:::จะแก้คำสาปและคุณไสยได้อย่างไร:::

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย พนมกุเลน, 2 กรกฎาคม 2008.

1. ตะกอน

ตะกอน Active Member

ทางบ้านผมเค้าใช้นํ้าท้องเรือนะ หมายถึงนํ้าที่ขังอยู่ในเรือ ใช้ประมาณ 7 ที่ด้วยกัน
    เอามาต้ม รู้สึกว่ามีลิ้นทะเลด้วย ส่วนลิ้นทะเลเนี่ยต้องลงพระคาถาด้วยนะครับ เราก็จำสูตร ไม่ได้เสียด้ายจัง^^

2. lyd

lyd Active Member

3. อรมณีจันทร์

อรมณีจันทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2008
    ร่วมด้วยช่วยกันไป เราคนไทยต้องรักกัน

เท่าที่ทราบมา น้ำมนตร์ถอนโบสถ์ ถอนเสมา (ขลังที่สุดในการถอนคุณไสย)

เพราะต้องทำพิธีใหญ่ สวดถอนเสมา กันยาวเลย(ใครมีก็เก็บไว้ดีๆ อาจจะช่วยได้)

ส่วนน้ำมนตร์ทั่วไป ( ก็จัดว่าน่าจะช่วยได้ตามปรกติ )

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤศจิกายน 2008
  4. chumpron

chumpron Active Member

ผมโดนคุณไสยมาประมาณ50ปี เกือบตายหลายสิบครั้ง ผมใช้สมุนไพรรักษา
    มะกรูด ใบยอแก้เสนียดจัญไร ส้มป่อย เคยรักษาคนอื่นค้วย
    อาการคนถูกคุณไสย
    มีรังแคที่ศีรษะ ผิวหน้า
    หลงลืมบ่อยๆ
    นอนละเมอ ฝันร้าย
    สำลัก อาหาร น้ำ น้ำลาย
    ท้องผูกมากมาก
    มีอาการ2-3 อย่าง ก็ลงความเห็นว่าถูกของ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ธันวาคม 2008
  5. โอ่นโอ้น

โอ่นโอ้น สมาชิก

งั้นขอถามหน่อยคับ
    ถ้าเราบูชาพระที่มีคุณด้านเสน่ห์อะไรงี้ ซึ่งปลุกเสกโดยพระ
    แล้วพอเราหมายปองคนนั้นคนนี้ อย่างนี้เป็นไสยศาสตร์หรือเปล่าคับ
    จะเป้นอะไรที่ไม่ดีหรือเปล่า

6. พระ ธเนศ

พระ ธเนศ สมาชิกใหม่

5 กุมภาพันธ์ 2011
    ผมอยกาทราบว่าพระรูปนี้ยังอยู่อีกไหมครับ อยากไปเรียนวิชากับท่าน ขอรบกวนช่วยติดต่อกลับทางเมลล์หรือทางเบอร์ได้ไหมครับ golf9898@hotmail.com 0817954184 บอย

7. สุิริยา

สุิริยา Active Member

อนุโมทนาสาธุครับได้ความรู้เพิ่ม จะหาว่านหางช้างมาปลูกบ้างครับ

8. visa2505

visa2505 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2007
    ขอแนะนำให้บูชาพระท้าวเวสสุวรรณ ของหลวงพ่อลุน วัดโพนแพง ภูเวียง ขอนแก่น มาแช่น้ำกินครับ ผมเคยนำมาใช้แล้วครับ เพราะพระดังกล่าวรวมว่านแก้คุณไสย และยาสั่งไว้ทั้งหมดครับ

9. tan1251

tan1251 Active Member

7 กุมภาพันธ์ 2011
    ดินหน้าผาลไถ
    เอามาละลายน้ำดื่ม
    เคยฟังเทศน์ พระบอกมา
    หลวงปู่แอ่วหรือป่าวไม่แน่ใจ

10. พระ ธเนศ

พระ ธเนศ สมาชิกใหม่

5 กุมภาพันธ์ 2011
    หากใครถุกของ ก้ให้เอาเหรียนนารายตลายจักร์ลงใส้ในน้ำ แล้วบริกรรมด้วย อิติปิโสถอยหลั้ง เป้นการถอนของชั้นเยื่ยม เพราะอิติปิโสถอยหลั้งแก้ได้สารพัด พร้อมนารายคลายจักร์เป้นการถอนของที่ดี เพราะอำนาจพุทธคุน หรือขะใช้คาถาถอนเสมาก็ได้เหมือนกัน บอกเป้นวิทยาทาน

11. อริย์ธํช

อริย์ธํช สมาชิกใหม่

สวดมนต์ไหว้พระให้มากๆ แล้วจะดีเอง

12. choke

choke เป็นที่รู้จักกันดี

ถูกต้องแล้วครับ แต่ถ้าจะให้ดียิ่งขึ้นเอาผาลไถเก่ามาเผาไฟสวดบทถอนเสมา ทำน้ำมนต์รับรองของที่ว่าแน่ไปหมดครับ ลองดูหนังสือ อุณหะมิลิต เล่มย้อนหลังดูนะครับจะเข้าใจมากขึ้นว่าผาลไถ ทำไมถึงถอนของได้ครับ:cool:

13. แววตา

แววตา สมาชิก

แก้คุณไสย ฯ ด้วยพุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ คะ

เคยรับรู้ประสบการณ์มาอยู่บ้างแต่ไม่เคยทำใส่คนอื่นคะ
    เราสามารถถอนคุณไสย ฯด้วยพุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ ได้คะ โดย
    การปฏิบัติกรรมฐาน ส่วนตัวเคยปฏิบัติตามแนวสติปัฏฐานสี่ คะ ตามแนวหลวงพ่อจรัญ ฐิตธัมโม คะ โดยอย่าดูถูกวิชากรรมฐานนี้นะคะ เพราะสามารถถอนคุณไสย ฯ ได้ด้วยตัวของคุณเองโดยการปฏิบัติคะ สามารถหาอ่านได้จากหนังสือธรรมปฏิบัติของหลวงพ่อจรัญ ฐิตธัมโม ในบางตอน จะมีเรื่องของผู้ปฏิบัติโดนของ คุณไสยและปฏิบัติธรรมสติปัฏฐานสี่ สามารถถอนคุณไสยได้คะ และตัวผู้ปฏิบัติธรรมก็จะได้ธรรมะไป และได้วิชากรรมฐานไปใช้ในชีวิตได้คะ เหมือนยิงปืนนัดเดียวได้นกสองตัว คะ ประกอบกับ
    อย่างที่สองทำควบคู่กันคือ การสวดมนต์ไหว้พระ ขออำนาจพุทธบารมี ธรรมบารมี สังฆบารมี คุ้มครองคะ และคุณสามารถใช้เครื่องราง ของขลัง และการดื่มน้ำมนต์ตามวัดที่เชื่อถือได้ อำนาจของสิ่งดังกล่าวจะช่วยป้องกัน และรักษาการถูกของคุณไสย ฯได้คะ

14. pongkrub

pongkrub สมาชิก

สำหรับคนที่ถูกกระทำย่ำยีโดยไสยศาสตร์ เชิญปรึกษา อ.เอก ได้ที่ www.saiyasartrealworld.com ได้เลยครับ อ. มาเพื่อสร้างบารมีช่วยเหลือคนครับ

15. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    เป็นกระทู้ที่ได้ความรู้ดีจากหลาย ๆ ท่านมากเลย อนุโมทนาสาธุค่ะ

16. pongkrub

pongkrub สมาชิก

ผมขอออกความเห็นบ้างนะครับ ในฐานะที่เคยโดนคุณไสยมาแล้ว

ตัวผมปกติเป็นคนชอบทำบุญครับ และมักไปภาวนาตามวัดป่า และสวดมนต์ไหว้พระทุกคืนครับ ผมไม่ได้บอกว่าไม่เชื่อมั่นในคุณพระรัตนตรัยนะครับ แต่... จะสักกี่คนครับที่จิตใจถึงพระรัตนตรัยจริงๆ แม้แต่ พระหรือแม่ชีที่โด่งดังที่มีฤทธิ์ ในไทยตอนนี้ละครับ ผมอยากจะบอกว่า ท่านก็โดนคุณไสยเล่นงานจากคนชั่วเหมือนกันครับ

ไสยศาสตร์สามารถทะลุทะลวงทุกสิ่งได้แม้กระทั่งแขวนพระ หรือ บวชพระ กินน้ำมนต์ต่างๆ ก็ประทังได้ชั่วคราวเท่านั้น ที่ผมพูดได้เพราะโดนมาหมดแล้วครับ และไปมาหมดแล้วเช่นกัน ถ้าคนที่โดนคุณไสยเล่นงาน ก็ลองทำตามคนอื่นๆแนะนำก่อนก็ได้ครับ แต่ถ้าจะไปแก้ที่อื่นที่จะเสียเงิน โดยที่ไม่เคยเห็นตัวคนแก้เลย ได้โปรดอย่าโอนเงินไปครับ แต่ถ้าหากไปกินน้ำมนต์หรือสวดมนต์ไหว้พระต่างๆแล้ว คิดว่าดีขึ้นแล้ว อย่านิ่งนอนใจครับ ดูไประยะยาวก่อนครับ หากดวงเราตกเมื่อไหร่มันก็ซ้ำได้ครับ เพราะคาถาอาคมมันก็ยังอยู่รอบๆตัวเราหรือในตัวเราแล้วนั่นเองครับ ถ้าหากคิดว่ายังไงก็ไม่หายแต่กลับแย่ลงไปอีก ให้รีบมาหา อ.เอก นาล้อมนะครับ ท่านเป็นไสยศาสตร์ชั้นสูงครับ แก้ได้จริง ช่วยเหลือคนครับ เพราะผมก็เกือบตายแล้วเดินไม่ได้แล้ว กินไรไม่ได้แล้ว ก็ได้ท่านนี่ล่ะครับที่แก้ให้ ส่วนที่ผมไปกินน้ำมนต์ที่สมุทรปราการมา จากการแนะนำของเพื่อนในเวปนี้แหล่ะนะครับ ก็ดีขึ้นครับ แต่หลังจากนั้นไม่กี่วัน ก็โดนมัดคอ เป็นอีกครับไม่หาย

17. Violent Daughter

Violent Daughter เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2009
    เมื่อสัก30-40ปีก่อนผมเคยได้ยินว่าใครโดนของพระที่วัดสุทัศน์ช่วยรักษาให้ได้
    แต่เดี๋ยวนี้ไม่รู้ว่ายังมีใครรับรักษาให้ไหม

18. ammeria

ammeria Active Member

7 พฤศจิกายน 2007
    คุณolive36 ไม่ต้องถึงขนาดนั้นหลอกครับผมมีอีกวิธีนึงลองหาวัตถุมงคลของครูบาอาจารย์ที่เราเครารพมาแล้วจุดธูป 9 ดอกปักกลางแจ้งขอใช้วัตถุมงคลของท่านและขอให้ท่านช่วย เสร็จแล้วไปที่ห้องพระภาวานาพุท โท หรือคาถาที่กำกับมากับพระเดินจิตให้โปร่งเบาพอได้ที่แล้วเวลาหายใจเข้าพุทให้กำหนดที่ตัวของเราพอหายใจออกให้ภาวานาโทกำหนดไปที่วัตถุมงคลทำซำๆไปซัก 5 นาที. ทำอย่างนี้ทุกวันจนกว่าเขาจะเลิกทำใส่

ปล. วิธีนี้จะได้ผลประกอบด้วย ความสัทธาและความเชื่อมั่นที่เรามีกับครูบาอาจารย์ กำลังจิตต้องมีบ้าง และที่สำคัญคนทำต้องไม่เก่งมากไม่งั้นไม่ออก

19. ammeria

ammeria Active Member

7 พฤศจิกายน 2007
    อ่อ...อีกอย่านึงครับอย่าเรียกคนฝึกวิชาว่าหมอผีเลยผมขอรอง =_="

20. upanya

upanya เป็นที่รู้จักกันดี

คนที่ถูกของเหล่านี้ต้องมีกรรมถึงจะทำขึ้น ถ้าไม่มีกรรมทำยังไงก็ไม่โดน
    แม้ดวงตกชนิด ถูกดาวบาปเคราะห์มาเล็งตั้ง4ดวง๖หมอดูเขาว่าอะนะไม่รู้คือไร)
    แต่เรามีพระชัดเจนอยู่ในใจและทำบุญและนึกถึงด้วยปิติตลอดเวลา ชีวิตก็รุ่งเรืองได้
    ดังที่ว่า
    นักขัตตะยักขะภูตานัง ปาปัคคะหะนิวาระณา,
    ปะริตตัสสานุภาเวนะ หันตฺวา เตสัง อุปัททะเว.