ชื่นชม ! สัปเหร่อจิตอาสาวัย 11 ปี เผาศพฟรี ไม่เอาค่าจ้าง

ในห้อง 'อนุโมนาบุญ - อุทิศบุญส่วนกุศล' ตั้งกระทู้โดย วิญญาณนิพพาน, 24 พฤศจิกายน 2016.

1. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51

วันนี้ (23 พ.ย.) โลกออนไลน์ได้มีการแชร์ภาพจากเฟซบุ๊กเพจ คนใต้.คอม ซึ่งได้โพสต์ภาพเผยให้เห็นเด็กชายอายุเพียง 11 ปี เป็นจิตอาสาทำความดี รับเผาศพฟรี ไม่มีค่าจ้าง พร้อมข้อความระบุว่า

" ไม่ได้อยู่ที่วัย แต่อยู่ที่ใจกุศล สัปเหร่อจิ๋วบ้านผม ป่าช้าโคกแค บ้านหูแร่ ครับ ต้องเฝ้าศพจนหมดถึงกลับบ้าน อีกหนึ่งการทำดีที่เหมือนจะเกินตัว แต่ไม่เกินหัวใจครับ งานนี้ไม่มีค่าจ้าง จิตอาสาของแท้จริง ๆ ครับ / f:สน เดอะสตาร์ หูแร่ "

หลังจากที่เรื่องราวดังกล่าวได้ถูกเผยแพร่ออกไป บรรดาชาวเน็ตต่างกดไลค์ กดแชร์ พร้อมทั้งเข้ามาแสดงความคิดเห็นชื่มชมความมีน้ำใจของเด็กชายคนนี้เป็นจำนวนมาก

ภาพจาก คนใต้.คอม

MThai News

ชื่นชม! สัปเหร่อจิตอาสา วัย 11 ปี เผาศพฟรี ไม่เอาค่าจ้าง

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      45.4 KB
      เปิดดู:
      378
  2. tharaphut

tharaphut เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ ขออนุโมทนาบุญกับสัปเหร่อจิตอาสาวัย 11 ปี เผาศพฟรี ไม่เอาค่าจ้าง