ช่วยตีความหมายไพ่ยิปซีให้หน่อยค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ดอกโบตั๋นสีชมพู, 25 กุมภาพันธ์ 2015.

1. ดอกโบตั๋นสีชมพู

ดอกโบตั๋นสีชมพู เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยตีความหมายไพ่ยิปซีให้หน่อยค่ะ ปล.ตอนดูถามว่าจะมีบุตรภายในเดือนสองเดือนหรือไม่ แต่คิดว่าในไพ่น่าจะมีอะไรที่สื่อได้มากกว่าคำถามที่ถามไปค่ะ

ไพ่มีทั้งหมดสี่ตำแหน่งเรียงจากซ้ายไปขวาเลยนะค่ะ

The strength > wheel of fortune > two wand > four of cups

อยากทราบว่าเปิดไพ่ออกมาได้แบบนี้ความหมายเป็นอย่างไร ขอบคุณค่ะ

***** แก้ไขค่ะ เดือนนี้มาเปิดไพ่ถามไหม่ว่าจะมีบุตรภายในเดือนนี้ไหมได้สี่ใบตามนี้ค่ะ

1.queen of cup - 2.queen of sword - 3.queen of wand - 4.seven sword

ถึงกับ งง ค่ะ T_T พอดีพึ่งฝึกตีความหมายไพ่ เจอไพ่ออกมาแบบนี้ ไปไม่เป็นเรยค่ะ มีใครใจดีอยากเป็นอาจารย์สอนไหมค่ะ ฮือๆ แต่ยังไม่ท้อค่ะ สุ้ๆ !!

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มีนาคม 2015
  2. นางสาวอยู่จ้ะ

นางสาวอยู่จ้ะ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

มีได้ แต่ไม่ใช่ใน 1-2 เดือน และต้องใช้ความพยายามด้วย
    เพราะมีใบ strength

3. ดอกโบตั๋นสีชมพู

ดอกโบตั๋นสีชมพู เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะเหตุใดที่ได้ไพ่ strength ถึงต้องพยายามค่ะ อยากทราบค่ะเพราะกำลังเริ่มศึกษาไพ่ยิปซี คือทราบแค่ใบนี้ความหมายคือหญิงแกร่ง สง่า เก่ง ความเข้มแข็ง

4. นางสาวอยู่จ้ะ

นางสาวอยู่จ้ะ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

strength หญิงแกร่ง ก็คือ ต้องออกแรงทำเองน่ะค่ะ
    แต่ขึ้น wheel of fortune มาด้วยก็จะสำเร็จ
    ไพ่ 4 ถ้วย คุณไม่พอใจกับสิ่งที่เป็นอยู่
    โชคดีนะคะ

5. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    แปลว่าต้องพยายามช่วยกันผลิตอย่างแข็งขัน 555

6. parichatkreepat

parichatkreepat เป็นที่รู้จักกันดี

สู้ๆจ้า. สักวันก็ได้ค่ะ. ถึงเวลาก็ได้ค่ะ

7. Deep Blue

Deep Blue เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2013
    ผมมีประสบการณ์ส่วนตัวเกี่ยวกับ Strength ( ไพ่ใบแรกที่คุณเปิดได้ ) แบบนี้ครับ
    ถ้าถามถึงผลสำเร็จหรือสิ่งที่ต้องการ สิ่งที่คาดหวังในอนาคต การเปิดได้ไพ่ใบนี้ หมายถึง...

1. ใจเย็นๆ มีโอกาส แต่ต้องรอ ตอนนี้ยังไม่ได้แน่ๆ ( อาจจะล่าช้าสักหน่อย ขอให้อดใจรอ )
    2. ทำใจยอมรับ ... ที่สุดแล้ว อะไรๆ จะไม่เป็นไปอย่างที่ใจเราคิดคาดหวัง

สองคำตอบนี้ใช้เฉพาะกับคำถามของคุณนะครับ ไม่ใช่ทุกๆ ความหมายของ Strength

* สิงโต แทนความปราถนา ดิ้นรน อยากได้ ตัวเรา
    * ผู้หญิงที่ลูบสิงโต หมายถึงสิ่งที่เราเชื่อฟัง สิ่งที่บอกให้เราหยุด

ใบที่ 2-3 ...........

ใบที่สี่ ( ใบสรุป ) บอกว่า ... ทุกคำตอบ ความเป็นจริง ที่คุณจะต้องเผชิญ ... ไม่ตรงกับใจคุณ

8. เอพยากรณ์

เอพยากรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนการเปิด 4 ใบ ต้องมีตำแหน่งการถามด้วยค่ะ เช่น
    ใบที่1 แทนด้วย เจ้าชะตา
    ใบที่ 2 แทนด้วย ....
    จากแนวโน้มของเดือนที่เปิดเป็น
    1.queen of cup - 2.queen of sword - 3.queen of wand - 4.seven sword
    น่าจะยังไม่มีค่ะ