ตี 3 ของทุกคืน

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย Wirawat1988, 24 เมษายน 2017.

1. Wirawat1988

Wirawat1988 สมาชิกใหม่

ในทุกๆคืนช่วงเวลาตี 3 ผมมักจะเจอเรื่องราวแปลกๆครับ ฝันร้ายบ้าง โดนผีอำบ้าง หรือ บางครั้งในทุกๆคืนที่สะดุ้งตื่นขึ้นมาก็จะมองเห็นแสงสีแดงๆ กลมๆหน่อยพอสลัวๆ ในวงกลมนั้นก็จะมีเหมือนหน้าคนอยู่ บางทีก็คิดว่าตัวเองอาจตาฝาด แต่พอหลับตาเพื่อที่จะนอนต่อ ภาพนั้น มันก็ปรากฏขึ้นให้เห็นเหมือนเดิมครับ เป็นแบบนี้มาเป็นอาทิตย์แล้วครับ เมื่อคืนก็เป็นอีกแล้ว จนต้องเปิดไฟที่หัวเตียงนอน เหตุการณ์แบบนี้คืออะไรครับ ต้องทำอะไร อย่างไร ไหม ขอคำแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

...เกิดจากสิ่งลี้ลับ เป็นภพภูมิที่เขาเป็นญาติเรา ต้องการมาสื่ออะไรบางอย่าง แต่ว่า ถ้าเรากระทำ
    ความดี สร้างบารมี อุทิศส่วนกุสลไป ทุกอย่างจะดีขึ้น....

...อนุโมทนาบุญ...

3. bonuszaa118

bonuszaa118 Active Member

10 สิงหาคม 2017
    สวดมนต์ก่อนนอนก้อดีค่ะ