ถวายสังฆทานบ้านสายลม รับสังฆทานโดยหลวงพ่อเจ้าอาวาสวัดท่าซุงทุกเดือน

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย nanbatakeshi, 3 พฤษภาคม 2024.

1. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

http://komsanvpr.lnwshop.com/.../%E0%B9%81%E0%B8%9C%E0%B8...
    http://www.watthasung.com/wat/viewthread.php?tid=3038
    เดือนพฤษภาคม
    สายลม
    วันศุกร์ที่ ๓ พฤษภาคม ฉันภัตตาหารเช้าแล้ว เดินทางไปบ้าน พล.อ.อ.อาทร โรจนวิภาต ที่ดอนเมือง(กม.๘) เพื่อรับสังฆทาน และ ฉันภัตตาหารเพล จากนั้นเดินทางเข้าบ้านสายลม
    เวลา ๑๙.๐๐ น. ถึง ๒๐.๓๐ น. ลงรับสังฆทาน
    วันเสาร์ที่ ๔ – วันอาทิตย์ที่ ๕ พฤษภาคม
    เวลา ๐๙.๐๐ น. ถึง ๑๕.๓๐ น. ลงรับสังฆทาน
    เวลา ๑๒.๓๐ น. ถึง ๑๕.๐๐ น. ฝึกมโนมยิทธิ
    เวลา ๑๙.๐๐ น. ถึง ๒๐.๐๐ น. เจริญพระกรรมฐาน โดยเปิดเทปคำสอนของพระเดชพระคุณพระราชพรหมยาน และนั่งสมาธิจบแล้วรับสังฆทานต่อ จนถึง
    เวลา ๒๑.๐๐ น. ถึง ๒๑.๓๐ น. สวดมนต์ อุทิศส่วนกุศล และรับพร
    วันจันทร์ที่ ๖ พฤษภาคม
    เวลา ๑๐.๐๐ น. ถึง ๑๕.๓๐ น. รับสังฆทาน ไม่มีฝึกมโนมยิทธิ
    เวลา ๑๙.๐๐ น. ถึง ๒๐.๐๐ น. เจริญพระกรรมฐาน โดยเปิดเทปคำสอนของพระเดชพระคุณพระราชพรหมยาน และนั่งสมาธิจบแล้วรับสังฆทานต่อ จนถึง
    เวลา ๒๑.๐๐ น. ถึง ๒๑.๓๐ น. สวดมนต์ อุทิศส่วนกุศล และรับพร
    วันอังคารที่ ๗ พฤษภาคม ฉันเช้าแล้วเดินทางกลับวัด
    ไปสำนักปฏิบัติธรรมบ้านก๋ง
    วันพฤหัสบดีที่ ๙ พฤษภาคม เดินทางไปงานทำบุญวันไหว้ครูที่บ้าน คุณสมพงษ์ หลุนประยูร ตําบลเทพราช อําเภอบ้านโพธิ์ จังหวัดฉะเชิงเทรา
    โทร. (๐๓๘) ๕๙๕ – ๒๐๑
    โทร. มือถือ ๐๘- ๕๐๘๒ – ๒๑๙๐
    ทำบุญวันวิสาขบูชา
    พิธีไหว้ครู และสะเดาะเคราะห์
    วันพูธที่ ๒๒ พฤษภาคม ตรงกับวันขึ้น ๑๕ คํ่า เดือน ๖
    เวลา ๑๐.๐๐ น. ทำพิธีสะเดาะเคราะห์รอบที่ ๑ ณ มหาวิหาร ๑๐๐ ปีหลวงพ่อพระราชพรหมยาน
    เวลา ๑๔.๐๐ น. ทำพิธีสะเดาะเคราะห์รอบที่ ๒ เป็นรอบสุดท้าย

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      131.1 KB
      เปิดดู:
      13
      ขนาดไฟล์:
      387 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      296.2 KB
      เปิดดู:
      11
  2. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่3พฤษภาคม2567 กระผมไม่ได้ถวาย"สังฆทาน"เพราะหวังจะสั่งสมการให้ทานว่าต้องเป็นแสนล้านครั้ง ฌานสมาบัติในพระพุทธศาสนามี9ขั้นปฐมฌาน-อภิญญาผลนิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธ(ขั้นที่9) กระผมเน้นทำสมาธิให้เต็มกำลังความสามารถแล้วถวาย คิดในใจไว้ตลอดว่าทำให้ได้ถึงขั้นที่9แล้วถวายสังฆทานหลวงพ่อเจ้าอาวาสวัด-พระสังฆราช-องค์พระพุทธเจ้าแล้วหวังผลคือขอให้กระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ สำเร็จโสดาปัตติผล-อรหัตตผลในชาตินี้สำเร็จปฐมฌาน-อภิญญาผลนิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทั้งหมดในชาตินี้
    วันที่ 3พ.ค.2567ขอท่านลุงพุฒิพญายมราชพระนิพพานทุกรูปเป็นพยานให้ผมตลอดไปทุกท่านเป็นพยานให้ผมในบุญทุกบุญและในคำอธิษฐานทั้งหมดของผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์สังฆทานปล่อยปลาตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ คำอธิษฐานของผมคือขอให้อานิสงส์สังฆทานส่งผลให้ผมมีตำแหน่งใหญ่ที่สุด-ร่ำรวยมั่งคั่งที่สุด(พลตำรวจตรี-พลตำรวจเอก)และสำเร็จทุกขั้นที่สูงสุด(ตำแหน่งทุกส่วนราชการทั้งทางโลกจนถึงนายกรัฐมนตรีได้เป็นพระเจ้าจักรพรรดิปกครองโลกประเทศชาติตลอดไปและทางธรรมสำเร็จเป็น(สมเด็จพระสังฆราช)-ในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับและขอให้ผมมีอายุยืนร่างกายแข็งแรงมากเป็นอมตะเช่นพระนิพพานทุกรูปโดยเฉพาะสมเด็จพ่อองค์ปฐมและพระบิดาสมเด็จองค์ปฐมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงฆ์ถวายสังฆทานหลวงพ่อเจ้าอาวาสวัดท่าซุงจังหวัดอุทัยธานี
    วันที่3/5/67 ถวายสังฆทานหลวงพ่อเจ้าอาวาสวัดท่าซุงอุทัยธานีพร้อมคณะน่าจะมีท่านรองเจ้าอาวาสวัดด้วยผมโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในรูปภาพคับทั้งหมดเต็มกำลังหวังผลเพื่อพระนิพพานชาตินี้ขอท่านลุงพุฒิพญายมราชพระนิพพานทุกรูปเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ
    โมทนาบุญสาธุทุกบุญเลยครับ บุญพระพุทธรูปที่วัดโกมุทพุทธรังสีผมโมทนาเต็มกำลังครับองค์ใหญ่มากขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จปฐมฌาน-อภิญญาผลสมาบัติ-อภิญญาผลนิโรธสมาบัติ-สำเร็จโสดาปัตติผล-อรหัตตผลทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้บุญบารมีเต็มสำเร็จมรรคผลพระนิพพานชาตินี้ครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราชพระนิพพานโปรดเป็นสักขีพยานให้ผมทุกบุญครับที่ผมทำในวันนี้ 29มีนาคม2567และ1-3เมษายน2567-ปัจจุบัน
    วันที่3พฤษภาคม2567 ถวายสังฆทานหลวงพ่อเจ้าอาวาสวัดท่าซุงอุทัยธานีพร้อมคณะน่าจะมีท่านรองเจ้าอาวาสวัดด้วยผมโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในรูปภาพคับทั้งหมดเต็มกำลังหวังผลเพื่อพระนิพพานชาตินี้
    ขอท่านลุงพุฒิท่านลุงทุกท่านท่านปู่สัมบดีพรหมพระนิพพานโปรดเป็นพยานให้ผมทุกบุญตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ
    ถวายสังฆทานหลวงพ่อเจ้าอาวาสวัดท่าซุงอุทัยธานีพร้อมคณะน่าจะมีท่านรองเจ้าอาวาสวัดด้วยผมโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในรูปภาพคับทั้งหมดเต็มกำลังหวังผลเพื่อพระนิพพานชาตินี้โมทนาบุญกับทุกท่านในรูปภาพคับทั้งหมด
    ขอท่านลุงพุฒิท่านลุงทุกท่านท่านปู่สัมบดีพรหมพระนิพพานโปรดเป็นพยานให้ผมทุกบุญตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ
    วันที่3พ.ค.2567 ทำบุญตัดชีวิตถวายสังฆทานหลวงพ่อเจ้าอาวาสวัดท่าซุงอุทัยธานีพร้อมคณะน่าจะมีท่านรองเจ้าอาวาสวัดด้วยผมโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในรูปภาพคับทั้งหมดเต็มกำลังหวังผลเพื่อพระนิพพานชาตินี้
    ทำบุญตัดชีวิตถวายสังฆทานทำบุญตัดชีวิตทำบุญตัดชีวิตถวาย"สังฆทาน"ถวายสังฆทานหลวงพ่อเจ้าอาวาสวัดท่าซุงอุทัยธานีพร้อมคณะน่าจะมีท่านรองเจ้าอาวาสวัดด้วยผมโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในรูปภาพคับทั้งหมดเต็มกำลังหวังผลเพื่อพระนิพพานชาตินี้
    ขอให้กระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จโสดาปัตติผล-อรหัตตผล-ปฐมฌาน-อภิญญาผลสมาบัติ-อภิญญาผลนิโรธสมาบัติทั้งหมดในชาตินี้สำเร็จมรรค4ผล4นิพพาน1โลกุตตระธรรม-ฌาน9ในชาตินี้
    1.ธรรมะทุกพระธรรมที่พระอริยบุคคลทั้งหมดในสากลจักรวาลทุกระดับชั้นและพระนิพพานทุกรูป สุทธาวาสพรหมทุกชั้นสวรรค์ชั้นดุสิตทุกรูปนามทุกชั้นสมเด็จองค์ปฐมและพระบิดาสมเด็จองค์ปฐมสำเร็จธรรมแล้วขอข้าพเจ้าจงเห็นธรรมนั้นสำเร็จธรรมนั้นในชาตินี้ทั้งหมดครับและสำเร็จตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้คับด้วยอานิสงส์การถวายสังฆทานและทำบุญทุกบุญขอพระนิพพานท่านลุงพุฒิพญายมราชเป็นพยานให้ผมทุกบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้คับปิดอบายภูมิ4ตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้
    วันที่3พ.ค./2567 ถวายสังฆทานหลวงพ่อเจ้าอาวาสวัดท่าซุงอุทัยธานีพร้อมคณะน่าจะมีท่านรองเจ้าอาวาสวัดด้วยผมโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในรูปภาพคับทั้งหมดเต็มกำลังหวังผลเพื่อพระนิพพานชาตินี้
    น้อมจิตกราบโมทนาบุญพระสงฆ์ทุกรูปทุกบุญครับขอให้ข้าพเจ้าเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จมรรคผลพระนิพพานชาตินี้โสดาปัตติผล-อรหัตตผลทุกขั้นในชาตินี้
    ทำบุญตัดชีวิตถวายสังฆทานพระสงฆ์ด้วยจิตบริสุทธิ์ตั้งมั่น วัดปากบ่อสมุทรสาคร
    ปล่อยกบที่จะถูกฆ๋าและปลาที่จะถูกฆ่า11ตัว
    ถวายสังฆทานวัดศาลาแดงปิดทองบูชาพระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์
    ขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มชาตินี้สำเร็จมรรคผลพระนิพพานชาตินี้
    ข้าพเจ้าขอน้อมจิตน้อมนำบุญทั้งหมดถวายแด่องค์พระนิพพานทุกรูปขอองค์พระนิพพานทุกรูปได้โปรดเมตตาโมทนาบุญรับบุญไว้และน้อมนำแสงกระแสฉัพพรรณรังสีทั้งหมดอุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้าจงโมทนาบุญขอจงอโหสิกรรมตัดกรรมต่อกันตลอดไปและขอน้อมนำบุญถวายแด่เทวดาอารักษ์ทุกรูปนามของข้าพเจ้าได้โปรดเพิ่มกำลังเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ทั้งหมดคับขอให้ผมมีอายุยืนเป็นอมตะไม่มีโรคภัยไข้เจ็บตลอดไปร่างกายแข็งแรงที่สุดเช่นพระนิพพานทุกรูปสมเด็จพ่อองค์ปฐมและพระบิดาสมเด็จองค์ปฐมและองค์พระพุทธเจ้าพระอรหันต์พระมหาอัครสาวกทุกรูปที่พระนิพพานตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงฆ์สังฆทานหลวงพ่อเจ้าอาวาสทุกวัดและวัดท่าซุงจังหวัดอุทัยธานีวัดในจังหวัดสมุทรสาคร
    วันที่3พ.ค./2567ผมขอน้อมจิตกราบโมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกปัจจัยทุกรูปทุกท่านครับถวายสังฆทานถวายสังฆทานหลวงพ่อเจ้าอาวาสวัดท่าซุงอุทัยธานีพร้อมคณะน่าจะมีท่านรองเจ้าอาวาสวัดด้วยผมโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในรูปภาพคับทั้งหมดเต็มกำลังหวังผลเพื่อพระนิพพานชาตินี้ภัตตาหารเช้าน้ำดื่มอาหารขอให้ผมบุญบารมี100เปอร์เซนสำเร็จมรรคผลพระนิพพานชาตินี้เช่นองค์พระนิพพานทั้งหมดเต็มเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้คับ
    ขอเชิญทุกท่านโมทนาบุญสาธุและร่วมทำบุญทุกบุญทุกท่านได้ครับขออุทิศบุญกุศลให้เจ้ากรรมนายเวรทุกรูปนามทุกเพศทุกวัยมองเห็นก็ดีมองไม่เห็นก็ดีที่อาฆาตแค้นผมขอจงอโหสิกรรมตัดกรรมด้วยอำนาจสังฆทาน+ทอดกฐินคับจงโมทนาบุญใน31ภพภูมิทั้งหมดทุกทิศด้วยอำนาจมหาเมตตาใหญ่พุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณขอจงโมทนาบุญขอจงยกโทษอโหสิกรรมตัดกรรมต่อกันตลอดไปและขอให้ผมบุญบารีมีเต็ม100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จมรรคผลพระนิพพานชาตินี้สำเร็จโสดาบัน-พระอรหันต์ปฏิสัมภิทาญาณโสดาปัตติผล-อรหัตตผล(ขั้นสุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นทั้งหมด)ทั้งหมดในชาตินี้สำเร็จ(ฌานสมาบัติขั้นที่1โลกุตตรฌานปฐมฌาน--อภิญญาผลสมาบัติโลกุตระฌาน-อภิญญาผลนิโรธสมาบัติ(ฌานสมาบัติขั้นที่9โลกุตระฌาน)อภิญญา5-6สมาบัติ8(สำเร็จทั้งหมดทุกขั้นในชาตินี้ครับและสำเร็จอภิญญาสมาบัติคุณธรรมฌานสมาบัติทุกขั้นที่พระนิพพานทุกรูปสำเร็จขอผมสำเร็จธรรมทั้งหมดนั้นในชาตินี้ทุกขั้นด้วยเทอญสาธุครับและสำเร็จตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับและขอคำว่าไม่มีคำว่าขัดข้องไม่ได้ไม่รู้ไม่สำเร็จทุกข์จนพบเจอคนพาลสันดาลหยาบปากร้ายกายร้ายใจเสียร้ายทุกเพศทุกวัยจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้คับขอให้ผมมียศใหญ่ที่สุดพลตำรวจเอก-พลตำรวจตรีตำแหน่งทุกส่วนราชการใหญ่สุดจนถึงพระเจ้าจักรพรรดิปกครองโลกนายกรัฐมตรีและร่ำรวยที่สุดในทุกตำแหน่งทั้งทางโลกและทางธรรมพระสังฆราชในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับและขอให้ผมประสบแต่ความดีปราศจากความทุกข์ทั้งหมดและศัตรูคิดร้ายทำอะไรกระผมไม่ได้ตลอดไปถ้าทำขอให้แพ้ภัยและโดนที่ทำอย่างกับทำกับกระผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์ช่วยชีวิตสัตว์และสัตว์ขอบคุณและสังฆทานทุกวัดทั้งหมดขอพระที่นิพพานทุกรูปท่านลุงพุฒิพญายมราชเจ้ากรรมนายเวรทั้งหมดทุกท่านปลาเต่ากบสัตว์ทุกชีวิตปลาไหลทั้งหมดทุกตัวหลวงพ่อฤาษีลิงดำพระที่นิพพานทุกรูปโปรดทุกท่านสัตว์ทุกรูปนามทุกชีวิตเป็นพยานให้ผมทุกบุญตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ

3. nanbatakeshi

วันที่5พ.ค.67 ถวายสังฆทานเจ้าอาวาสวัดท่าซุงพร้อมคณะ ณบ้านสายลมช่วยชีวิตสัตว์ที่จะถูกฆ่า12ตัวและปล่อยกบน่าจะมีลูก3ตัวให้รอดจากความตาย ทอดกฐินสามัคคีทอดผ้าป่าถวายเจ้าอาวาสวัดท่าซุงและคณะสงฆ์วัดท่าซุงจังหวัดอุทัยธานีและหยอดตู้ทำบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมและหลายรายการกว่า150รูปขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรทุกรูปนามโมทนาบุญทั้งหมดและขอให้กระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ