ทำไมปีชง ถึงห้ามไปงานแต่ง

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ลูกแก้วแววตา, 21 พฤษภาคม 2011.

1. ลูกแก้วแววตา

ลูกแก้วแววตา เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    รบกวนพี่ๆน้องๆ ที่พอจะทราบหน่อยนะค่ะ ว่าทำไมคนที่เกิดปีชง ถึงห้ามไปงานแต่งงาน งานแต่งก็เป็นงานมงคล ไม่น่าจะมีอะไรเสียหายนะค่ะ คือปีนี้แก้วชงอันดับ 1 (ปีระกา) เลี่ยงงานแต่งและงานศพมาหลายงานแล้ว แต่ปลายเดือนนี้เจองานแต่งญาติ ไม่ทราบจะเลี่ยงยังไง เลยหวั่นๆอยู่ ถ้าไปแล้วจะมีอะไรหรือเปล่า จริงๆก็ไม่อยากงมงาย แต่จิ้งจกทักยังต้องฟังเลยนี่นา ปีนี้กี่ตำราก็บอกเหมือนกันหมด เฮ้อ...เอาไงดีหนอ:'(

2. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ไม่มีใครห้ามจ้า แต่คนไปกำหนดมันเอง อย่าไปให้ค่ามันสิแล้วค่านั้นก็ไม่มี
    ปีชงห้ามคนจะได้กันไม่ได้หรอกจ้าา ถ้าเกิดว่าปีนี้ปีชงของคุณห้ามออกจะบ้านไม่งั้นจะมีภัยคุณจะทำไง

สรุปก็ไปหาวิธีแก้ชงให้สบายใจก็พอแล้วครับ

3. บุญร่วม

บุญร่วม สมาชิก

ปีนี้ปีชงคือกันค่ะ ระกา 12
    แต่ก็ไปงานศพมาน่าจะ 3 งานแย๊ว
    ขึ้นไปเผาศพด้วยอ่ะ
    แต่งานแต่งยังไม่ได้ไป เพราะยังไม่มีใครเชิญจ้า

ถ้าไม่สบายใจ
    ก็หาวิธี แก้ชง แบบคุณ แจ๊กซ์69 แนะนำ
    โดยหาในอากู๋ ก็น่าจะมีเน๊าะ

4. ลูกแก้วแววตา

ลูกแก้วแววตา เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    ;aa51 ขอบคุณ คุณแจ๊กซ์69 กะคุณบุญร่วม มากเลยจ้า ค่อยโอเคหน่อย มีฝ่ายหนุนแล๊ะ 55555 คุณบุญร่วม เกิดปีเดียวกันเลยจ้า ขอให้เฮงๆๆ แฮปปี้ตลอดปีนะค่ะ ;aa47

5. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ไปวัดมังกรสิครับ เค้าจะมีเขียนบอกไว้
    อย่าลืมบำบุญค่าน้ำค่าไฟด้วยชีวิตจะได้สว่างไสว:cool: