นิสัย

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย bschaisiri, 21 พฤศจิกายน 2017.

1. bschaisiri

bschaisiri เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2014
    ทำไมคนเราเกิดมาถึงมีนิสัยที่ไม่เหมือนกัน คำถามนี้ผมตั้งเพื่อถามตัวเอง เพราะผมได้สังเกตุคนที่ผมเพิ่งได้รู้จักใหม่ ความรู้สึกที่สัมผัสได้คือเขาคนนั้นจะไม่ชอบเรื่องที่ไม่ดี เชื่อฟังผู้ใหญ่ และไม่ชอบหาเรื่องที่มันเดือดร้อน บุคลิกดูเรียบร้อยนิสัยดี เจอกันแล้วก้ถูกชะตาอยู่นะ แต่พอเรามองมุมกลับกันทำไม่นิสัยเรากลับแตกต่างจากเขานั้นคนล่ะขั้ว แต่โดนลึกแล้วชอบคนแบบนี้นะ เพราะเรารู้แล้วว่าการสร้างปัญหาไม่ได้ทำให้เรามีความสุขเลย ล่ะทำไมเราเป็นคนแบบเขาไม่ได้ เราไม่ชอบที่จะสร้างปัญหาอีกแล้ว

2. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    ลองอ่านหนังสือชีวิตเป็นอย่างนี้ใน link ข้างล่างนี้ได้เลยครับคุณ bschaisiri คําตอบที่คุณอยากรู้อยู่ในหนังสือนี้หมดแล้วครับ ลองอ่านให้จบดูครับ หนังสือน่าอ่านครับ อนุโมทนาครับ

หนังสือชีวิตเป็นอย่างนี้
    http://palungjit.org/attachments/1_life-pdf.1347000/