บันทึกลึกลับ (ของฉัน)

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Buddha's Child, 21 เมษายน 2017.

1. วรณ์นิ

วรณ์นิ เป็นที่รู้จักกันดี

แสดงดอกบัวให้ท่านดู จ้าว่า เรามาจากที่ไหน
    สื่อใจคุย ได้เลยครับ

2. วรณ์นิ

น้องพีอาร์ก็ กำหนดดอกบัวรองรับร่าง น้องนิด ไส่ชุดขาว เหมือนเธอไง
    ผีนั่นก็ เหมือนกัน ยกระดับ เปลี่ยน ภพภูมิให้เขาเป็นเทวดา มีสัมมาฐิทิ ไปเลยครับ

3. วรณ์นิ

ถ้าผีนั่น ไม่ยอม ก็กำหนด อาวุธแก้วสายฟ้า ประจำกายของน้องพีอาร์ ออกมา ขู่ไง อิอิ...จะยอมดีดีหรือยอมด้วยน้ำตา...

เอ้าลอง กำหนดดอกบัวเปลี่ยนภพภูมิ ส่งเข้าดอกบัว ไปเลย จบ

4. วรณ์นิ

แสดงร่างเรา นั่งบนดอกบัว แสง ให้ท่านเห็น พร้อมแผ่เมตตา แก่ ท่านด้วยไง
    ไม่ต้องกลัวหรอก เขาเป็นมิตร

5. วรณ์นิ

พญานาคน่ะคือ บอดี้การ์ดของหญิงนิด
    แต่ จะอาศัยพลังจิตจากหญิงนิด หล่อเลี้ยง
    ดังนั้น หญิงนิดต้อง ฝึกจิต ปฏิบัติธรรมความดี แผ่เมตตา เป็นสองเท่า เพื่อ ดวงจิตสองดวง...มันเป็นเช่นนี้แหล่ะ

6. วรณ์นิ

เราคือมิตร ร่วมกันทุกภพภูมิ...ไม่ต้องกลัวหรอก
    แสดงความจริงใจ ให้เขาเห็น

ผมคุยทางใจอยู่ ครับ

7. วรณ์นิ

ก็สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรมนั่นแหล่ะ
    หัดแผ่เมตตา เยอะๆ จะได้ ทุเลาได้มั่ง
    ที่แก้ได้ก็แก้ไป ตามวาระตามกาล
    ทุกคน เปลี่ยน กันได้ครับ...

8. Atsadong

Atsadong เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    ท่านญ.นิดเธอหน้าตาดี
    กริยานุ่มนวล
    เล่าเรื่องสนุก
    มีอารมณ์ขัน
    จนมีคนเจาะเกราะเข้าไปได้ว่าคิดอะไร

9. Atsadong

อัสดงทำบ้านนี้รกรุงรังแล้ว
    ราตรีสวัสดิ์นะท่านพี่ชายและคุณญ.นิด
    หากทำอะไรให้ไม่พอใจ
    ยกโทษให้อัสดงนะคะ
    สาธุ

10. วรณ์นิ

ก็ตามที่ผมเล่าเรื่อง จิตต่างดาวชั่วๆนั่นไง มันเก่งพวกนี้ ถ้าจิตมีอกุศลเป็นเชื้อ พวกมันถือโอกาสเจาะเข้าได้หมดแหล่ะ...
    ดังนั้นต้อง กลับตัวกลับใจ ยึดพระพุทธเจ้า เป็นสรณะให้ได้ ..
    อิอิ

11. วรณ์นิ

อย่าคิดมากน่า กำหนดดอกบัวหุ้มห่อตนเองเอาไว้ จะสบาย

12. วรณ์นิ

ตอนนี้ ผมสื่อสารกับ....อยู่
    ไม่มีอะไรหรอก...

13. Buddha's Child

Buddha's Child Buddha,God,Mother Nature and Universe bless U

เข้ามาตอบนะครับ นั่งอ่านการวิเคราะห์ของหลายท่านก็พบว่ามีหลายมุมเกี่ยวกับเลข 8
    แต่ถ้าผมจะเฉลยตามในตำราเลขศาสตร์ไทย ค่อนข้างน่ากลัวหน่อยนะครับ

เลขร้ายจากทั้งหมด 9 เลข มีทั้งหมดสามเลขที่เป็นยอดวายร้าย
    ได้แก่
    3 7 8
    อยู่แล้วเป็นทุกข์หลายๆด้านตาม แต่เลขแต่ละตัวก็เด่นในเรื่องไม่เหมือนกัน

3 - สุขภาพย่ำแย่ เจ็บป่วย
    7 - การเงินที่เลวร้าย (บ้านข้าพเจ้าเอง //ร้องไห้แปป)
    8 - อุบัติเหตุ

แต่บ้านเลขที่แปด ก็ยังมีเคล็ดลับในการอยู่คือ เจ้าที่ชอบคนที่เจริญสติตลอดเวลาครับ
    เขาจะไม่ทำร้ายคนที่ไม่ประมาทในการใช้ชีวิตในบ้านนี้
    ถ้าเราปฏิบัติสมาธิ สวดมนต์ตลอดเวลา บ้านจะให้คุณอย่างไม่น่าเชื่อ
    แต่ถ้าเผลอใจ ปล่อยตัวให้หลง ให้เผลอเมื่อไรล่ะก็ มีเจ็บกันระนาวครับ

สรุปคือ คนอยู่บ้านนี้ดวงต้องแข็งครับ ถ้าดวงอ่อน(บุญน้อย) เจอพี่เจ้าที่เล่นงานจนได้มีเลือดแน่
    มองในด้านดี เราจะได้ฝึกสติกันมากขึ้น เวลาอยู่บ้านนี้ครับ

14. Buddha's Child

Buddha's Child Buddha,God,Mother Nature and Universe bless U

กระทู้นี้คุยกันได้ ตามสบายเลยนะครับ คิดซะว่าเป็นบ้านหลังหนึ่ง
    จขกท เองก็จะว่างเป็นบางเวลา อาจจะไม่ค่อยมาแจม หรือมาเล่าเรื่องอย่างสม่ำเสมอ แต่ก็ตามอ่านทุกเรื่องที่ทุกคนคุยกันนะครับ สนุกดี

15. Atsadong

สืบเนื่องตั้งแต่ปี 2556-ปัจจุบัน
    อัสดงมีอาการป่วยคือไม่มีแรง
    อ่อนเพลีย
    ทำอะไรก็ติดขัดไปหมด
    จนทำให้มีคนคุมประพฤติ
    เป็นวิญญาน3ตน
    อัสดงมีอาการเปิดมิติ
    อัสดงทนไม่ไหว เลยถามสาเหตุ
    ผีเล่าว่า เป็นคนของคุณแดง
    ตามมาทำร้ายอัสดงด้วยความแค้น
    แค้นที่ผู้มีพระคุณกับอัสดงไปตัดสินพิพากษา
    ว่าคุณแดงผิดฐานหมิ่นศาลทหาร
    เป็นเหตุให้เกิดการลอบสังหาร
    จึงเกิดความแค้นต่ออัสดงผู้เป็นลูกสาว
    ก็เลยมาทำให้บ้าบอ วิกลจริต และป่วย
    อัสดงรับกรรมไปเต็มๆ

16. จีรัชญ์

จีรัชญ์ สมาชิก

สวัสดีค่ะ ขออนุญาตท่านเจ้าของกระทู้ สอบถามด้วยนะคะ
    พอดีที่บ้านมีบ้านเลขที่ 2 เลข คือ
    214/2 เลขนี้เป็นเลขเดิมตั้งแต่พ่อ แม่วสร้างบ้านมา
    214/6 เลขนี้ตอนสร้างบ้านใหม่ บ้านเดิมรื้อทิ้งไป แต่ยังมีเลขบ้านเดิมอยู่ด้วย (กู้แบงค์มาสร้างค่ะ เขาให้เราออกบ้านเลขที่ใหม่ด้วยตามระเบียบของแบงค์)
    ซึ่งปัจจุบันบ้านหลังนี้ก็ใช้ทั้งสองเลข พอจะถอดรหัสได้เองว่า (ผิดถูกประการใด รบกวนท่านเจ้าของกระทู้ช่วยแนะนำด้วยนะคะ) เลขแรกถอดมาคือ 9 เลขหลังถอดมาคือ 4

ทั้งสองเลขนี้ ท่านเจ้าที่ ดีใช่ไหมคะ
    ปัจจุบัน แม่และตัวดิฉัน หมั่นสวดมนต์ ภาวนา อุทิศบุญให้เจ้าที่ เทวดาประจำตัว และเจ้ากรรมนายเวรอยู่เสมอ โดยเฉพาะตัวเอง ถือศีล 5 ตอนกลางคืนทุกวัน เสาร์อาทิตย์ ถ้าสะดวก จะถือศีล 8 เช่นสัปดา์นี้เป็นต้นค่ะ

17. จีรัชญ์

จีรัชญ์ สมาชิก

แล้วปัจจุบันคุณอัสดง อาการเป็นยัไงบ้างคะ อาการเปิดมิติคืออย่างไรคะคุณอัสดง

18. Atsadong

สมัยก่อนคุณสฤษดิ์แจกที่ดินย่านลาดพร้าวสำหรับผู้ที่ตามไปรบ
    ปัจจุบันมีการแจกดวงจิตสาวๆ แบบอัสดงแทน
    เพื่อให้เหล่าทหารคึกคัก
    อัสดงแบะน้องชาย เจอผีลักหลับ
    หนีไปบวชที่อินเดีย
    ตัวของอัสดงก็กำลังจำไปฝรั่งเศส
    อัสดงเอาภาพในหนังสือพิมพ์มาฝาก
    สมัยที่อัสดงรุ่งโรจน์
    มาตอนนี้ ตกอับและต้องไปบวชชี
    เหมือนน้องชาย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 เมษายน 2017
  19. Atsadong

เปิดมิติคือ สับสนระหว่างโลกวินยานและโลกมนุษย์ค่ะท่าน
    เดี๋ยวท่านรอจขกท.มาตอบนะคะ

20. Atsadong

อัสดงเลยไปหาลุงกำนันให้ช่วยที
    ทำงานกับลุงกำนัลได้แค่สองอาทิตย์
    บ้านก็มาตามกลับไป
    เอาอัสดงมาขังในบ้าน
    ไม่ให้ไปไกล
    มาตอนนี้ตกลงกันว่าให้ไปบวชที่ฝรั่งเศส
    อีกห้าปีข้างหน้านี้
    หนีวินยานที่แค้นอัสดง
    ทั่งที่อัสดงไม่เคยรู้อิโหน่อิเหน่เลย
    อัสดงต้องออกจากงาน
    รับบำนาญน้อยนิด
    วิกลจริต
    แถมยังสารรูปดูไม่ได้
    เพื่อนๆ จำอัสดงไม่ได้เลย
    น้ำหนักเพิ่มมายี่สิบกิโลจากการใช้ยานอนหลับ
    ไม่มีแรง
    เอาแต่นอน