ปิดรับบริจาค บุญเร่งด่วน. บูรณะยอดพระบรมธาตุเจดีย์

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย ลินจัง, 28 มีนาคม 2017.

1. picko

picko เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    97
    แจ้งโอนเข้ากสิกร ร่วมบุญ 100 บาท วันที่ 10/4/60 เวลา 20.10 น.ค่ะ สาธุๆๆค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. ลินจัง

ลินจัง เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2010
    ขออนุโมทนาในจิตที่เป็นกุศลทุกประการค่ะ. สาธุ

3. Charkrid

Charkrid Active Member

19 สิงหาคม 2015
    รวมทำบุณ เป็นจำนวน 500 บาทครับ

4. ลินจัง

ขออนุโมทนาในจิตที่เป็นกุศลทุกประการค่ะ สาธุ

5. kp2para

kp2para สมาชิกใหม่

ข้าพเจ้า นายคมสันต์ ปรมาภูติ ขอร่วมบุญ 250บาทครับ ขอโมทนาสาธุกับทุกท่านด้วยครับ

6. tung696969

tung696969 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2009
    ร่วมบุญเร่งด่วน. บูรณะยอดพระบรมธาตุเจดีย์
    โอนแล้ว ธ.ไทยพาณิชย์ วันที่ 14/04/2017

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ
    อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าทั้งหลายขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่วันนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน
    และข้าพเจ้าทั้งหลายขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลายทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้า ในครั้งนี้ด้วยเถิด
    และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลายที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด
    ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลาย ได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้าทั้งหลาย ได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพาน ในชาติปัจจุบันนี้เถิดหากยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่า ไม่มี ไม่รวย ความขัดข้องและอุปสรรคใด ๆ จงอย่าบังเกิดแก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไปเทอญฯ

7. ลินจัง

ขออนุโมทนาในจิตที่เป็นกุศลทุกประการค่ะ. สาธุ

8. ลินจัง

9. ลินจัง

สวัสดีค่ะ วันนี้ต้องขออนุโมทนากับศรัทธาทุกท่าน
    ที่ได้ร่วมบุญบูรณะเจดีย์ร่วมกันนะคะ วันนี้พระคุณเจ้าส่งรูป ฉัตรที่เตรียมยกขึ้นยอดซึ่งจะมีพิธี
    ในวันที่ 25 เมษายน 2560 ที่จะถึงนี้นะคะ จึงเรียนมาเพื่ออนุโมทนาชื่นใจในบุญร่วมกันค่ะ สาธุค่ะ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 เมษายน 2017
  10. ชัยชาญ0504

ชัยชาญ0504 สมาชิก

ข้าพเจ้านายชัยชาญ โพธิ์หวีร่วมบูรณะ 100 บาทครับ

ขนาดไฟล์:
      68.4 KB
      เปิดดู:
      49
  11. ลินจัง

12. kukritar

kukritar เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2013
    ร่วมทำบุญบูรณะเจดีย์ 100 บาท ครับ

13. ลินจัง

ขออนุโมทนาในจิตที่เป็นกุศลทุกประการค่ะ. สาธุค่ะ

14. ลินจัง

อนุโมทนาชื่นใจกันนะคะ ฉัตรที่เราร่วมกันบูรณะ
    ได้ยกขึ้นสู่ยอดเจดีย์เป็นที่เรียบร้อยแล้วค่ะ
    สาธุ ^^

ภาพเมื่อวาน 25/เม.ย/60
    พระเมตตามิมีประมาณ
    พระพรหมมงคล วิ.(หลวงปู่ทอง สิริมังคโล) วัดพระธาตุศรีจอมทอง ทรงจุลเจิมอธิฐานจิต ยอดฉัตรพระบรมธาตุเจดีย์
    พระเดชพระคุณหลวงตาม้า (วรงคต วิริยธโร) วัดพุทธพรหมปัญโญ ถ้ำเมืองนะเชียงดาว ทรงอธิฐานจิตและประกอบพิธียกฉัตรขึ้นสู่ยอดพระบรมธาตุเจดีย์ ณ.สำนักปฏิบัติธรรมเขาพระราชา ต.ดอนเปา อ.แม่วางเชียงใหม่. (25/4/60) 15.39 น.

FB_IMG_1493189439942.jpg FB_IMG_1493189375001.jpg FB_IMG_1493189453669.jpg FB_IMG_1493189466659.jpg FB_IMG_1493189485598.jpg

15. prasert898

prasert898 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2012
    กระผม นายประเสริฐ อาสนะวัฒนาพิพัฒน์ และครอบครัว ขอร่วมทำบุญ บูรณะและซ่อมแซม ปลายยอดพระบรมธาตุเจดีย์ใหม่เป็นการเร่งด่วน ณ.เขาพระราชา จ.เชียงใหม่

โอนวันที่ 26 เมษายน 2560วลา 14:12 น. จำนวน 200 บาท เข้าบัญชี พระจักรกฤษณ์ ศิริสายัณห์ ธนาคารไทยพานิชย์ สาขาถนนนิมมานเหมินท์ (เชียงใหม่) เลขที่ 839-2-05184-6

ขออุทิศอานิสงส์แห่งบุญนี้ เพื่อถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชาแด่

องค์สมเด็จพระพุทธปฐม สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระอริยะสงฆ์ทุกพระองค์ พระโพธิสัตว์ทุกพระองค์ พระพรหมทุกพระองค์ พ่อแม่ครูบาอาจารย์ และผู้มีพระคุณทุกท่าน เจ้ากรรมนายเวร เทวดาที่รักษาตัวข้าพเจ้า และเทวดาทุกองค์

ร่วมบุญโดย

คุณพ่อศิริชัย อาสนะวัฒนาพิพัฒน์ และครอบครัว
    คุณแม่บุญธรรม สถิตย์กุลพัฒน์ และครอบครัว
    นางจันทร์เกษม ฐิตะวิริโย และครอบครัว
    นางสาวจารุวรรณ อาสนะวัฒนาพิพัฒน์ และครอบครัว
    นายบุญเสริม สถิตย์กุลพัฒน์ และครอบครัว
    นายเกียรติศักดิ์ ฐิตะวิริโย และครอบครัว
    เด็กชายณภัทร ฐิตะวิริโย และครอบครัว
    คุณพ่อมนต์ชัย อนันยเดช และครอบครัว
    คุณแม่เซียะจู อนันยเดช และครอบครัว
    นายธวัชชัย ศุภธนสาร และครอบครัว
    บริษัท โมเม็นทัม พลัส จำกัด

อิทัง ปุญญะผะลัง

ขอพระแม่ธรณี และพระยายมราช จงเป็นสักขีพยานในการทำบุญของข้าพเจ้าทั้งหลาย เพื่อน้อมบูชาพระรัตนตรัย พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรมทุกพระธรรมขันธ์ พระอริยสงฆ์ พระอริยเจ้าทุกๆพระองค์ พระอินทร์ พระพรหม พระยายมราช ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกบุญกุศลที่ท่านทั้งหลาย และทุกดวงจิตทั่วทั้งจักรวาล ที่ได้ทำมาในทุกภพทุกชาติ

ด้วยอนิสงค์ผลบุญนี้ กราบขอพระบารมีพระพุทธเจ้าทรงเป็นประธาน ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขอชำระหนี้สงฆ์ นับตั้งแต่อดีตชาติจวบจนปัจจุบัน, ขอชำระหนี้กรรมให้กับเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายโมทนาบุญครั้งนี้ของข้าพเจ้าทั้งหลาย และตัดขาดจากข้าพเจ้าทั้งหลาย ณ บัดนี้ และขอขมาต่อพระรัตนตรัย บิดามารดาที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้เคยปรามาส ล่วงเกิน จาบจ้วง จะเป็นชาติภพใดก็ตาม ขอจงอโหสิกรรมนับแต่บัดนี้ด้วยเทอญ

ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขออุทิศส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ได้ทำแล้วแก่บิดามารดา ญาติพี่น้อง ทุกภพทุกชาติ อุปัชฌาย์ครูบาอาจารย์ทุกภพทุกชาติ เทพเทวดา 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดินที่ได้ปกปักรักษาข้าพเจ้าทั้งหลาย อีกทั้งเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และ ท่านทั้งหลายที่ตกทุกข์ได้ยากอยู่ในภูมิอบายทั้ง 4 อันได้แก่ ภูมินรก ภูมิเปรต ภูมิอสูรกาย และภูมิสัตว์เดรัจฉาน ขอจงโมทนาบุญนี้ และจงเป็นสุขเถิด

ด้วยอนิสงฆ์แห่งบุญนี้ ข้าพเจ้า ผู้เป็นผู้รับใช้พระพุทธศาสนา ขอนอบน้อม และน้อมนำบารมีรวม แห่งพระพุทธเจ้า พระปัจเจกพุทธเจ้า พระอริยบุคคลทุกชั้นภูมิ พระโพธิสัตว์ โดยมีบารมีแห่งองค์สมเด็จองค์ปฐมบรมมหาจักรพรรดิเป็นประธาน มีบารมีรวม พระมหาจักรพรรดิของหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญเป็นที่สุด ขอได้โปรดรวมกำลังบุญบารมีทั้ง 10 ทัศ อันได้แก่ ทาน, ศีล, เนกขัมมะ, ปัญญา, วิริยะ, ขันติ, สัจจะ, อธิษฐาน, เมตตา, อุเบกขา ของข้าพเจ้า เพื่อนำมาใช้เป็นกำลัง ให้มีความคล่องตัวในทุก ๆเรื่อง อันใดติดขัด ขอให้คล่องตัว อันใดคล่องตัวอยู่แล้วขอให้คล่องตัวยิ่ง ๆขึ้นไป โดยขึ้นชื่อว่าความอด ความอยาก ความยาก ความจน ความไม่มี และการรอคอย จงอย่าได้บังเกิดมีในข้าพเจ้า ผู้เป็นผู้รับใช้แห่งพระพุทธศาสนา ขอให้ข้าพเจ้าทั้งหลายได้มี มนุษย์สมบัติ สวรรค์สมบัติ นิพพานสมบัติ ขอให้มีสมบัติเกิด ในทุกที่ทุกสถาน ในทุกกาลทุกเมื่อ ทุกภพ ทุกชาติ ให้ประสบแต่ความสุข ความเจริญ ความสำเร็จ ทั้งทางโลกทางธรรม ด้วยความราบรื่นรวดเร็ว นับตั้งแต่กาลบัดเดี๋ยวนี้ ตราบจนข้าพเจ้า เข้าสู่พระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด

พุทธัง อนันตัง ธัมมัง จักรวาลัง สังฆัง นิพพานะ ปัจจะโย โหตุ
    นิพพานะ ปัจจะโยโหตุ ปัจจุบันเน กาเล สาธุ