ประกาศหาผู้มีญาณที่ต้องการช่วยพาร่างคุณนุ่นกลับบ้าน

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย boriphat, 1 มีนาคม 2011.

1. อังศุทร

อังศุทร สมาชิกใหม่

ในที่มืด บรรยากาศไม่ดี อยู่ทิศตะวันออกเฉียงใต้
    อาจโดนทำร้ายด้วยสัตว์มีเขี้ยวมีงา
    หรืออยู่ณ ที่สัตว์มีเขี้ยวมีงาอาศัย

ช่วยเท่าที่ทำได้หากไม่ตรงก็ขอโทษด้วยฮะ

2. titawan

titawan เป็นที่รู้จักกันดี

3. นายตถาตา

นายตถาตา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร้องครับ เลิกเดาเถอะครับ มันเดาสุ่มแบบนี้ก็ต้องมีถูกสักรายล่ะครับ คนหนึ่งเดาเลข1 อีกคนหนึ่งเดาเลข2 10คนก็สิบเลข เลขออกตรงคนไหนคนนั้นดัง โดยคิดว่าตัวเองเห็นเลขจากทางใน แบบนี้หรือครับ คงเข้าใจความหมายนะครับว่าผมสื่ออะไร qsqu

4. นราสภา

นราสภา เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2010
    เหมือน

ฟังดูเหมือนใบ้ หวย เลยเนอะ 5555 ฝากเเทงด้วยเบอร์นึง

5. นายตถาตา

นายตถาตา เป็นที่รู้จักกันดี

BERGAMOGน่ะสิจ๊ะ5555555555ใช้แล้วผมร่วงหลุดเป็นหย่อม ๆ:boo:

6. gitti

gitti เป็นที่รู้จักกันดี

ไปกราบพระอริยสงฆ์เถอะค่ะ ชัดเจนดี

7. Mikas

Mikas เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2005
    ผู้ที่คิดว่าตัวเองได้ทิพย์จักขุญาณ หรือมโนมยิทธิ ทำไมไม่ทดสอบตัวเองง่ายๆก่อนหละครับ ไม่ต้องไปดูถึงสวรรค์ หรือนรก เอาแค่สิ่งหยาบๆที่เราเองสามารถพิสูจน์ได้แค่นี้ให้มันได้เรื่อง ได้ราวก่อน

ถ้าไอ้ของหยาบๆ ใกล้ตัวที่สามารถพิสูจน์ได้ ยังไม่ได้เรื่อง ก็อย่าเพิ่งอธิฐานจิตไปดูไอ้ที่ไกลๆ หรือดูนรก สวรรค์ มันจะหลงสังขาร หลงสัญญา สุดท้ายก็หลงตัวเองไปปล่าว ๆ ไม่ก่อให้เกิดประโยชน์ไดๆ มีแต่โทษต่อตัวเอง ไปทักไปทาย หรือพูดให้คนอื่นรับรู้ในสิ่งที่ตนเห็น ก็จะพลอยเป็นโทษ สร้างความเดือดร้อนต่อคนอื่นไปด้วย ถึงแม้จะเจตนาดีก็ตาม

ฝากไว้พิจารณาครับ

8. noinid0209

noinid0209 เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2006
    ขออ้างอิงคำตอบจาก พี่ท่าน 1 ที่อยู่ในบอร์ดนี้นะครับ ไม่ขอเอ่ยชื่อ พิจารณา
    เอาเองนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

9. sawo

sawo สมาชิกใหม่

10 ธันวาคม 2009
    พอดีมีอาจารย์มีญาณท่านหนึ่งค่ะ ท่ายช่วยเหลือคนฟรี และไม่เลือกชั้น วรรณะ ถ้าอยากได้เบอร์โทรส่งเมลล์มารับที่ maprang_2527@yahoo.com เรืองลงพื้นที่ตามหาคุณยุ้ยลองคุยกับท่านเอาเองนะคะ <ให้เฉพาะเพื่อน ญาติคุณยุ้ยนะคะ>

10. boriphat

boriphat เป็นที่รู้จักกันดี

หลังจากนี้ถ้ามีความคืบหน้าจะมาแจ้งให้ทราบนะครับ
    ว่าการค้นหาไปถึงไหนแล้ว
    ตอนนี้ยังไม่มีผู้มีญาณท่านใดติดต่อมาลงพื้นที่
    แต่ได้ปรึกษา อ.พัชรินทร์ แกจะลองดูวันที่ 12 มี.ค.นี้

11. boriphat

12. boriphat

13. titawan

ลุงน้องนุ่นร้องตร.ช่วยหาหลานสาวหายกว่า2 เดือน

9 มีค. 2554 16:51 น.

ผู้สื่อข่าวรายงานความคืบหน้ากรณีน.ส.วรฐิกา พรหมณะ หรือ น้องนุ่น หรือ ยุ้ย อายุ 29 ปี ได้หายไปเมื่อวันที่ 13 ม.ค.ที่ผ่านมาว่า เมื่อวันที่ 8 มีนาคมที่ผ่านมา นายประหยัด พรหมณะ อายุ 55 ปี อยู่บ้านเลขที่ 132/1 หมู่ 1 ต.บ้านป่า อ.ป่าซาง จ.ลำพูน ลุงของ น.ส.วรฐิกา เดินทางเข้าพบ พ.ต.ท.อภิชน เจริญผล พงส.(สบ3) กก.5 บก.ป. เพื่อร้องทุกข์ขอให้ตำรวจกองปราบปรามช่วยตรวจสอบเรื่องราว และสืบสวนติดตามหา น.ส.วรฐิกา อีกทาง ซึ่ง พ.ต.อ.อภิชนได้รับเรื่องและเสนอต่อ พ.ต.อ.อธิป ฉิมอร่าม ผกก.5 บก.ป. พิจารณา เบื้องต้นได้สั่งการให้ พ.ต.ท.สมบัติ มีมงคล สว.กก.5 บก.ป.พร้อมชุดสืบสวนประสานตำรวจท้องที่เพื่อร่วมสืบสวนกรณีดังกล่าวแล้ว
    โดยนายประหยัด กล่าวว่า ที่ผ่านมาเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องก็ให้การช่วยเหลืออย่างเต็มที่ ด้านตำรวจท้องที่เองก็มีการสอบสวนพยานที่เกี่ยวข้องไป 7-8 ปากซึ่งจนถึงขณะนี้ยังเป็นเพียงกรณีอุบัติเหตุและมีคนหายตัวไป อย่างไรก็ตามได้ทราบว่าพนักงานสอบสวนได้ดำเนินคดีกับเพื่อนชายคนหนึ่งที่ อยู่ในเหตุการณ์ในข้อหาแจ้งความเท็จซึ่งศาลตัดสินลงโทษปรับ 3,000 บาท ส่วนโทษจำคุกให้รอลงอาญา ส่วนทางครอบครัวก็ยังเชื่อว่าเรื่องนี้มีเงื่อนงำบางอย่างไม่เช่นนั้นคงไม่ โกหกตั้งแต่แรก อีกทั้งหน่วยซีล กองทัพเรือซึ่งมาช่วยค้นหานั้นก็ยืนยันว่าไม่มีร่างจมอยู่ในน้ำเนื่องจากมี การนำน้ำไปตรวจสอบแล้วไม่พบไขมันมนุษย์ นอกจากนี้ยังมีการจำลองเหตุการณ์โดยนำไม้ไผ่เก่ามามัดด้วยเชือกฟางก็พบว่า แค่คนสองคนขึ้นไปแพก็จมน้ำแล้วจึงเป็นไปไม่ได้ที่คนห้าคนจะไปล่องแพด้วยไม่ ไผ่เก่าที่มัดเชือกฟาง ตอนนี้เจ้าหน้าที่ป่าไม้ก็ยังค้นหาอยู่ แต่ความหวังเหลือน้อยเต็มทีเพราะอยู่ในป่าลึกและผ่านมานานแล้วแต่ถ้าจากไป จริงๆก็หวังว่าจะเจออะไรบ้างเพื่อจะได้นำกลับไปบำเพ็ญกุศลตามประเพณีทาง เหนือ

http://breakingnews.nationchannel.co...&newsid=498863

14. เฉพาะกิจ

เฉพาะกิจ สมาชิกใหม่

มีต้นไม้เส้นผ่านศูนย์กลาง ประมาณ 60 เซ็นติเมตร ใบคล้ายๆใบมะขาม สูงเพรียว

หากมองที่ต้นไม้ ด้านหลังเยื้องๆทางขวาที่ตำแหน่ง บ่ายสองโมง ห่างออกไปจากต้นไม้ประมาณ 30 เมตร มีบ้านเหมือนๆกระท่อมหลังคามุงหญ้าคา

มีสิ่งที่ถูกฝัง อยู่ใต้ต้นไม้นั้น ลึกลงไปประมาณ 1 เมตร มี ชาย 4 คนที่เกียวข้อง
    ที่รู้จักสถานที่แห่งนี้ ผมคงช่วยได้เท่านี้ครับ มากกว่านี้ไม่ได้
    ขอให้หาให้เจอโดยเร็วครับ

15. boriphat

ขอบคุณมากนะครับ

16. Mantalay

Mantalay เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    มาติดตามข่าว และเป็นกำลังใจให้ค่ะ
    สงสารน้องนุ่น
    และเห็นใจญาติพี่น้องและเพื่อนๆ ที่เฝ้าตามหาค่ะ

17. titawan

Noodee Ka
    รบกวนเพื่อนๆช่วยกันส่งโปสการ์ด<wbr>ไปให้กำลังใจกับเจ้าหน้าที่ที่ป<wbr>ฏิบัติงานกันหน่อยนะคะ
    มีสองท่านนะคะ :)

ส่งถึง

...พ.ต.อ.อธิป ฉิมอร่าม ผกก.5 บก.ป และ พ.ต.ท.สมบัติ มีมงคล สว.กก.5 บก.ป
    กองบังคับการปราบปราม กองบัญชาการตำรวจสอบสวนกลาง ถ.พหลโยธิน แขวงจอมพล เขตจตุจักร กรุงเทพฯ 10900
    ติดต่อกองบังคับการปราบปราม (เฉพาะวันเวลาทำการ) โทร 02-9393700-19 ต่อ 1894-1896 โทร 02-5133844-5

คุณหนูดีฝากข่าวมา

18. แปะแปะ

แปะแปะ เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ได้อะไรสักอย่างเลยเหรอ เห็นสอนใครต่อใครมามากนึกว่าได้เยอะแยะ

19. titawan

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=vfQL_gi5Hlg"]YouTube - 2011-03-10 ความคืบหน้าในการตามหาคุณนุ่น[/ame]

ความคืบหน้าในการตามหาคุณนุ่นหรือยุ้ย วรฐิกา พรมณะ นักท่องเที่ยวที่หายตัวไปในทุ่งใหญ่นเรศวร จ.กาญจนบุรี (จากรายการเรื่องจริงผ่านจอ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มีนาคม 2011
  20. Mantalay

Mantalay เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    สงสารพ่อและแม่น้องนุ่นมากๆ ค่ะ
    ขอคุณพระคุณเจ้าช่วยดลบันดาล
    ให้ตำรวจดำเนินการสอบสวนให้คลี่คลาย
    และหาเบาะแสของน้องนุ่น จนพบความจริงค่ะ