ประวัติ เกจิอาจารย์วิเศษชัยชาญ สมเด็จเกษไชโย...และพระเครื่องเมืองอ่างทอง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย benay, 11 มิถุนายน 2009.

1. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

14 ธันวาคม 2008
    อาจารย์เบน เอามาแจกหรอครับ ได้น้อมรับไว้ด้วยความยินดี ช่วงนี้จะได้มีอะไรดีดีเข้ามามั้ง เพราะช่วงนี้ปัญหาเข้ามาจนหนักใจเลย

2. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอบคุณครับพี่อิน......อิอิ........ว่างๆจะเข้าไปหานะครับ......

3. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

แจกไม่ไหว 555.......

4. benay

..........นานๆโชว์ทีครับ พระบ้านเรา พระวิเศษฯ.....สมชื่อจริงๆ........ เรียกน้ำย่อย ส่วนหนึ่งที่เก็บไว้ครับ......มหาเมตตา มหาจังงัง.....หลวงพ่อกุ่ม วัดฝาง

ไฟล์ที่แนบมา:

5. benay

เรื่องราวปฏิปทา ของหลวงพ่อหลวงพ่อกุ่ม ต่อครับ<!-- google_ad_section_end -->
    <HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->.....................ถอนคุณไสย..................

สำหรับหลวงพ่อกุ่ม เรื่องเหนือธรรมชาติ เกินวิสัยที่คนทั่วไปจะทำได้นั้นหลวงพ่อมีความชำนาญมาก เรียกได้ว่าขลังจริง สมัยก่อนมีทั้งพระและฆารวาสที่ขมังเวทย์จริงๆนั้นเยอะ เก่งจริงก็มาก ถ้าหลวงพ่อไม่แน่จริง จะแก้ของเขายาก ยกตัวอย่างเบี้ยแก้เป็นต้น คนที่ทำได้ต้องอาคมแก่กล้ามากทีเดียว ไม่อย่างนั้นแก้ และคัดของเขาไม่ได้น่ะครับ พระคณาจารย์สมัยก่อน ที่ทำเบี้ยออกมา ต้องเจ๋งจริง ดังนั้นพระเกจิสมัยก่อนที่ทำเบี้ยแก้จึงถูกลองของเป้นประจำ เอาเป้นว่าโดนบ่อย จนชิน เพราะถ้าทำเบี้ยได้แสดงว่าแน่ หลวงพ่อกลุ่มเองท่านก้มีเบี้ยแก้นะครับ เป็นเบี้ยอุดเทียน และดินเจ้ดป่าช้า เดี๋ยวจะไปต่อในเรื่อง วัตถุมงคลของท่าน มีพี่ๆในนี้ได้ไปนับคนได้.....เรื่อถอนคุรไสยของหลวงพ่อนี้มีหลายเรื่องวันนี้เช้าๆว่างพิมพ์ เอาไปหนึ่งเรื่องก่อนครับผมจะยุ่งมากช่วงนี้..... เรื่องนี้เหตุเกิดกับคนตลาดไหม่ ซึ่งเป้นลูกสิษย์หลวงพ่อ เขาพาลูกสาวซึ่งมีอาการท้องโตผิดปกติโดยไม่ทราบสาเหตุ ดิ้นทุรนทุราย มาให้หลวงพ่อช่วย หลวงพ่อเห็นดังนั้น จึงเรียกให้ลูกศิษย์ไปตักน้ำ มาทำน้ำมนต์แล้วช่วยกันขึงสายสิญจ์ จากนั้นก็ช่วยกันจับหญิงสาวรายนี้ไว้ให้เข้าไปนั่งในวงสายสิญจ์ แล้วหลวงพ่อเริ่มทำพิธี โดยเสกมงคลคล้องคอ แล้วอาบน้ำมนต์ให้ ปรากฏว่าท้องที่โตนั้น ยุบลงหายเป้นปลิดทิ้งทันตา หลวงพ่อ็ให้กลับบ้าน และสั่งไว้ว่า เมื่อไปถึงบ้านแล้วอย่าเพิ่งถอดมงคลที่คล้องคอ ออก เพราะคนทำมันยังไม่ลามือง่ายๆ และก้เป็นดังที่หลวงพ่อท่านกล่าว หลังจากกลับไปที่บ้านสองสามวัน หญิงสาวดันถอดมงคลคล้องคอออก ปรากฏว่าท้องดันป่องขึ้นมาอีก พวกญาติๆก็รีบพามาหาหลวงพ่อกุ่มอีก หลวงพ่อพอเห้นแบบนั้น ท่านก็พุดขึ้นมาว่า "สงสัยจะมีคนลองดีข้าเข้าแล้ว" ท่านเลยสั่งให้ลูกศิษย์ ไปเอาดินเหนียวมาให้ท่าน พอได้ดินมาเรียบร้อย หลวงพ่อก้นั่งปั้นเป็นรูปควายพร้อมบริกรรมคาถากำกับ แล้วหลวงพ่อก็เอามีดหมอจิ้มไปที่รูปปั้นควาย และบริกรรมคาถากำกับไปเรื่อยๆ จนรูปปั้นควายที่ท่านปั้นนั้น หดเล็กลงจนเท่าเม็ดถั่วเขียว พอหลวงพ่อท่านละมีดหมอออก ควายตนนั้นก็หายไปกับตา จากนั้นท้องของผู้หญิงคนนั้นก้แฟบลงดังเดิม และก้ไม่กลับมาป่องอีกเลย .........เรื่องนี้มีคนอยู่ในเหตุการหลายคนครับ ก้อย่าเพิ่งเชื่อผม อิอิ ........อ่านโดยไตร่ตรองครับ.....แต่เหตุการนี้เกิดขึ้นจริงกับคนตลาดไหม่และอีกหลายคน ดังที่ผมบอกว่า ยิ่งสืบประวัติ ผมยิ่งนับถือท่านมากเป็นทวีคูณ เรือ่งวัวธนูกับหลวงพ่อกลุ่มนี้ หลวงพ่อเสียนวัดมะนาวหวานท่านเคยเล่าให้ผมฟังเอง ว่าหลวงพ่อกลุ่มท่านปั้นวัวธนู พอปล่อยมือนี่ฝุ่นตลบเลย คือท่านเสกเป้นตัวได้จริงดังใจนึก .........เฝ้าบ้านไม่ต้องกลัวของหาย ไปไหนมาไหนเปิดประตูบ้านทิ้งไว้ได้เลย.........คนโบราณท่านขลังจริง.....<!-- google_ad_section_end -->

6. chatbu88

chatbu88 เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2008
    มารออ่านตอนต่อไปครับ:cool:

7. benay

ช่วงนี้สองสามวันหนึ่งตอนครับ อิอิ ยังมีอีกหลายตอนครับ ..........

8. น้องเกิ้ล

น้องเกิ้ล Active Member

26 พฤศจิกายน 2010
    ขออนุญาติ เอารูปตะกรุดหนังวัว หลวงพ่อแพ ที่บูชา มาลงไว้ด้วยนะครับ ดอกนี้ผมอาราธนา ติดเอวไว้ทุกวันครับ ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กรกฎาคม 2012
  9. benay

ตระกรุดหลวงพ่อแพ ประสบการณืเกินบรรยายครับ ว่างๆไปกราบท่านที่วัดดูครับ รูปปั้นนี้มีที่มาและสักสิทะิ์มากๆครับ.......

10. benay

สวัสดียามเช้าครับ ช่วงนี้ติดงาน จะเอื่อยๆหน่อยน่ะครับ อิอิ

11. benay

<TABLE style="MARGIN: 10px 0px" class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 425><THEAD><TR><TD style="TEXT-ALIGN: center" class=tcat colSpan=2></TD></TR></THEAD><TBODY><TR><TD class=panelsurround align=middle><EMBED height=350 type=application/x-shockwave-flash width=425 src=http://www.youtube.com/v/Y6Uw-XyOJ1E wmode="transparent" allowfullscreen="true"></EMBED></TD></TR></TBODY></TABLE>​

12. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ดังใหญ่แล้ววุ้ย....เหอๆๆ

13. benay

แฮ่ๆ อัดตั้งแต่ปีที่แล้วครับ .......ไม่กล้าลง อาย.... คงได้บารมีพ่อแม่ และครูบาอาจารยืเกื้อหนุนครับ แฮ่ๆ สาธุ

14. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยครับพี่ พอเห็นอีกที ตัวใหญ่จริงๆ ด้วย 55

15. benay

555.................:d:d

16. BoseBoseBose

BoseBoseBose เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ๆ ท่านใด รู้จักหลวงปู่เขียว วัดเสาธงทอง บ้างครับ

17. ZX-500

ZX-500 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอส่งพระเมืองอ่างทองมาร่วมด้วย 2 องค์นะครับ :d

18. benay

ว่างๆจะมาเพิ่มเติมนะครับ..................ภาพถ่ายหลวงพ่อกุ่ม ถ้าแบ่งได้บอกนะครับ แฮ่ๆ

19. Gseven

Gseven สมาชิก

19 ธันวาคม 2012
    สวัสดีครับผมเป็นสมาชิกใหม่ ขอฝากเนื้อฝากตัวและขอคำชี้แนะด้วยนะครับ

ผมก็เคารพและศรัทธาในหลวงพ่อกุ่ม วัดฝางเหมือนกันครับ

ขนาดไฟล์:
      554 KB
      เปิดดู:
      102
      ขนาดไฟล์:
      525.3 KB
      เปิดดู:
      73
  20. เอกไชย12345

เอกไชย12345 เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนคุณเบ็นซ์ด้วยครับ ช่วยดูให้ผมด้วยครับว่าสร้างวัดใหน ปีอะไร ใครเป็นผู้สร้างครับ เนื้อมันวาวครับ อยู่แถววัดหลวง อ.วิเศษชัยชาญ จ.อ่างทอง พี่ท่านใดเคยเห็นช่วยแนะนำด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

ขนาดไฟล์:
      4.8 KB
      เปิดดู:
      63
      ขนาดไฟล์:
      8.9 KB
      เปิดดู:
      76