ประสบการณ์จากพระคำข้าวครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย chonthipat, 1 พฤศจิกายน 2009.

1. chonthipat

chonthipat เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2007
    วันนี้ผมมีเรื่องประสบการณ์จากพระคำข้าวมาให้อ่านกันครับตัวผมหลังจากบูชาพระคำข้าวรุ่นที่มีอัฐิธาตุหลังยันเกราะเพชรที่บ้านสายลมห้อยคอมาประมาณ 4 ปีแล้วเจอประสบการณื2ครั้ง ครั้งแรกเมื่อ2ปีที่แล้วผมทำงานโรงงานอุตสาหกรรมยานยนต์ครับบังเอิญวันนั้นมีงานเลี้ยงส่งพนักงานก็เลยต้องกลับบ้านดึกครับผมจะใช้รถมอเตอร์ไซด์เดินทางกลับเส้น เพิ่มสิน-วัดเกาะซึ่งเปลี่ยวและมืดมากครับวนนั้นงานเลี้ยงเลิกประมาณตี1 ผมก็ขี่มอเตอร์ไซด์กลับด้วยความเร่งรีบเพราะฝนใกล้จะตกประจวบกับกลัวโจรผู้ร้ายเพราะถนนมืดมากใช้ความเร็วประมาณ100-120 กม/ชม.ขี่ไปเรื่อยๆพอถึงทางโค้งหักศอกผมไม่ทันตั้งตัวชนราวสะพานอย่างจังครับรถมอเตอร์ไซด์พังยับผมกระเด็นจากรถไถลตามถนนประมาณ10กว่าเมตรครับหมวกกันน็อคกระจายผมตัวชาเลยครับคิดว่าคงจะเจ็บหนักแต่พอลุกขึ้นดูมีเลือดออกตรงคางเล็กน้อยจากรอยถลอกและตรงขาก็มีรอยถลอกเหมือนกันแต่จุกครับตอนนั้นผมทำอะไรไม่ถูกเลยครับเพราะมืดมากประมาณตี2แล้วรถแทกซี่ก็ไม่มีไม่มีใครอยู่บริเวณนั้นเลยครับจึงเอามือจับองค์พระอธิฐานขอให้มีรถผ่านมาสักคันก็ยังดีเชื่อไหมครับไม่ถึง1นาทีมีรถกะบะผ่านมาเขาจอดรถแล้วช่วยนำซากมอเตอร์ไซด์ขึ้นรถและนำผมไปส่งที่บ้านตอนที่กำลังยกรถอยู่นั้นพี่ชายคนนั้นเขาพูดว่าเมื่อกี้เขาเพิ่งไปส่งคนเจ็บที่ประสพอุบัติเหตุจุดเดียวกับผมที่โรงบาลสายไหมอาการสาหัสมากพลางชี้ให้ดูซากรถที่หลุดลงไปกลางทุ่งนาผมตกใจมากนึกในใจทำไมจึงเกิดอุบัติเหตุที่เดียวกันติดๆแต่ในใจก็นึกถึงพระของหลวงพ่อถ้าไม่มีพระคำข้าวผมอาจจะเสียชีวิตหรือไม่ก็พิการไปแล้วครับจากเหตุการนั้นผมเลยเชื่อในพุทธคุณของพระเครื่องมาตลอดจนมาถึงเหตุการณ์ที่2ผมเลยต้องมาเขียนเล่าประสพการณ์ครับเพราะเพิ่งเกิดเมื่อเดือนที่แล้วนี้เองวันหนึ่งผมกำลังยืนตรวจงานและคุยกับพนักงานอยู่แต่อยู่ดีๆมีก็ได้ยินเสียงดังสนั่นเลยครับและมีความรู้สึกว่ามีใครมาเล่นหัวผมเหมือนโดนตบแต่โดนแค่ตรงปลายผมแล้วก็ได้ยินเสียงดังเพล้งหันไปดูเห็นชิ้นเหล็กประมาณ2ฝ่ามือหล่นกระทบพื้นเนื่องจากกระทบกับเครื่องจักรจึงหันไปที่จุดที่มีเสียงดังปรากฏว่าถังแก๊สระเบิดครับผมจึงรู้ว่าไอ้เศษถังมันปลิวผ่านหัวผมแค่ปลายเส้นผมจริงๆส่วนพนักงานที่ผมคุยด้วยเห็นครับเขายืนตาค้างเลยครับถามว่าแขวนพระอะไรผมบอกพระคำข้าวครับนี่เป็นเหตุการณ์ที่ผมประสพมาครับ

ส่วนตอนนี้ผมกำลังทำเวบให้เช่าบูชาพระเครื่องพุทธคุณดีพธีดีให้ได้บูชากันครับเพราะอยากให้ทุกคนมีของดีติดตัวไว้และจะได้มีใจรักในพระพุทธศาสนามากขึ้น ต้องขอยืมพื้นที่โฆษณาจากเวบมาสเตอร์ด้วยครับชอเชิญชมพระเครื่องได้ที่เวบ http://www.bestpra.comแค่เข้าไปเยี่ยมผมก็พอใจแล้วครับ
    ตอนนี้มีการร่วมสนุกตอบคำถามเสน่ห์ของพระคำข้าวที่คุณชื่นชอบรับพระคำข้าวฟรีนะครับเชิญร่วมสนุกได้ที่เวบครับหมดเขต 20ธันวาคม2552

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤศจิกายน 2009
  2. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    หลวงพ่อคำข้าวสุดยอดอยู่แล้ว....

3. ตนไทย

ตนไทย Active Member

ผมก็แขวนพระคำข้าวรุ่นนี้เหมือนกันครับ

4. akachiro

akachiro เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2008
    ปลอดภัยครับ ท่านคุ้มครองคนดีเสมอครับ
    มากราบหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ครับ
    สาธุ สาธุ สาธุ

5. anoldman

anoldman เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2008
    สาธุๆ

ขออนุโมทนาครับ

6. chonthipat

chonthipat เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2007
    สำหรับผมมั่นใจพระของหลวงพ่อทุกรุ่นครับ

7. pheemawat

pheemawat เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ บารมีองค์พระ บารมีหลวงพ่อฤาษี ท่านคุ้มครองครับ ครบถ้วนทั้งนิรันตราย เมตตา โชคลาภ ความเจริญรุ่งเรืองทั้งทางโลก ทางธรรม

8. อิทธิปาฏิหาริย์

อิทธิปาฏิหาริย์ เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2007