ประสบการณ์ชอบเจอเรื่องแปลกๆ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย CCottoNN, 21 กุมภาพันธ์ 2017.

1. CCottoNN

CCottoNN Active Member

22 ธันวาคม 2016
    กระทู้นี้จะเข้ามาเล่าเรื่องราวที่เกิดในชีวิต..ตั้งแต่เด็กจนโต ไม่ว่าจะเป็นเรื่องที่ได้พบได้เจอ หรือมาในรูปแบบความฝันแปลกๆ ที่ไม่สามารถอธิบายเหตุผล หรือที่มาที่ไปได้
    **ถ้ามีใครมีเรื่องราวประสบการณ์แปลกๆมาแชร์กันได้ค่ะ หรือท่านใดอยากเข้ามาแนะนำ ช่วยเหลือ แสดงความคิดเห็น ได้เลยน่ะค่ะ
    ...เพราะเรื่องบางเรื่องถ้าท่านไม่เจอกับตัวก็คงไม่รู้..หรืออาจพบประสบปัญหา แต่ไม่สามารถเล่าให้ใครฟังได้ ..สื่อออกเป็นตัวหนังสือก็ถือเป็นสิ่งที่ดีอย่างหนึ่งค่ะ^^ สบายใจไปอีกแบบ คิดซะว่าเป็นนิทานก็ได้น่ะค่ะ สำหรับคนที่ไม่เคยพบ ประสบเจอกับเรื่องแบบนี้ ....
    ขอบคุณที่เข้ามาอ่านค่ะ ^^

2. CCottoNN

ขอแนะนำตัวก่อนคนเขียนกระทู้เป็นผู้หญิง เป็นลูกคนสุดท้องของบ้าน ..ขอเล่าประสบการณ์คร่าวๆ ไว้ว่างๆจะมาลงรายละเอียดอีกทีค่ะ
    **ตอนเด็กๆก่อนเราเกิดมา แม่ได้แท้งลูกคือหลุดออกเองโดยไม่รู้ตัวว่าท้องค่ะหลังจากนั้นก็เป็นเราที่มาเกิด ตั้งแต่เด็กเลยเราเป็นคนชอบพูดเก่งพูดเร็วจนบางทีมีคนบอกพูดอะไรฟังไม่รู้เรื่องไม่เข้าใจบ้างล่ะ และชอบป่วยบ่อยมาก เข้าโรงพยาบาลบ่อยแบบนึกว่าเป็นบ้านหลังที่2เลยทีเดียว แต่จุดที่พีคที่สุดช่วงเด็กๆ มักเห็นสิ่งลี้ลับ หรือ สิ่งที่คนอื่นๆอาจมองไม่เห็นบ้าง จะบอกว่าผี หรือวิญญาณก็ได้ เวลาแม่พาไปไหนเราก็จะชอบทักตลอดว่าเห็นนู้นนี่นั่นประมาณใครเดินมา ตรงนั้นมีใครอยู่ แต่คือแม่ไม่เห็นหรือคนอื่นไม่เห็นไง ชอบทักชอบบอกตลอด พอตกตอนเย็นเมื่อไหร่ต้องรีบอุ้มเราเข้าบ้านให้ไวทีเดียว นี่คือจุดเริ่มต้น..ของชีวิตเลย

3. เทพบุตรลั้ลลาลั้ลลั้ลลาาา

เทพบุตรลั้ลลาลั้ลลั้ลลาาา เพื่อมวลมนุษย์แลสรรพสัตว์

12 พฤศจิกายน 2014
    กระจองงองๆ ล้อมวงเข้ามาเจ้าข้าเอ้ยยย..

4. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

...เริ่มเรื่อง ก็น่าติดตามแล้ว ครับ...ขอติดตามอ่านด้วยคนครับ

5. วงกรตน้ำ

วงกรตน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    12
    เรียกไป ก็มาแระ อิอิ

6. CCottoNN

555 ^^ ขอบคุณมากน่ะคร้าา

7. CCottoNN

ได้เลยคร้าคุณ saming
    ถ้าผิดพลาดในการกระทำด้วยกาย วาจา ใจ ก็ขออภัยด้วยน่ะค่ะ ตอนนั้นอาจยังเด็กและอาจยังไม่ทราบว่าอะไรควรไม่ควรค่ะ^^

8. CCottoNN

ลืมบอกไปค่ะ^^ตอนเด็กๆจะเห็นวิญญาณบ่อย แต่ตอนนี้โตแล้วไม่เห็นบ่อยแล้วค่ะส่วนใหญ่จะรู้สึกมากกว่าค่ะ เพราะจิตคิดมาเสมอว่าอย่ามาให้เห็นเลยจะมาขอส่วนบุญก็มาแบบดีๆค่ะ ไม่ก็มาเข้าฝันดีกว่า เพราะเป็นคนกลัวผีมากค่ะ
    นี้ก็เป็นจุดเริ่มต้นที่ชอบ** ฝัน แทนการเห็นค่ะ ด้วยความเป็นเด็กคิดแบบเด็กๆอ่ะค่ะ^^

9. CCottoNN

ขอเริ่มเล่า..เรื่องแรก
    จุดพีคที่กังวลที่สุดน่าจะประมาณ อายุ15ปี
    ฝันแบบติดกันหลายวันและบ่อยมาก คือมีคนชวนไปอยู่ด้วยค่ะ เราก็ร้องไห้หนักมากด้วยความเป็นเด็กคือกลัวมากใครไม่รู้จักชวนไปอยู่ด้วยไม่รู้ที่มาและที่ไป หลับทีไหร่ฝันตลอด ในความฝันนั้นเราก็คิดถึงคุณพ่อและคุณแม่ให้ช่วยดูแลและรักษาเรา และได้บอกว่ายังห่วงท่านอยู่ไปด้วยไม่ได้หรอก แทบไม่อยากหลับเลยคือเครียดมาก จุดพีคสุดคือว่าฝันไปในถ้ำ แต่มีกะทะใบใหญ่มากในใจคิดเป็นนรกแล้วค่ะตอนนั้น แล้วก็มีคนชวนมาอยู่ด้วยกัน เลยร้องไห้และปฏิเสธใหญ่เลยแล้วก็สะดุ้งตื่นค่ะ แบบคือไม่นงไม่นอนมันแล้ว แม่จึงเอาสายสินที่ได้ผ่่านการปลุกเสกทางภาคอีสานมาผูกข้อมือให้ จึงหลับต่อและไม่ฝันค่ะ ยังไม่จบค่ะเดียวมาเล่าต่อน๊า^^ โปรดใช้วิจารญาณค่ะ นี้คือความฝันในตอนเด็กที่เหมือนจริงมากค่ะ

10. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

...หรือว่าจะเป็นแม่ซื้อเขาจะพาไปอยู่ด้วยอะเปล่า นะครับ...

11. CCottoNN

ไม่ทราบเหมือนกันค่ะ..จากวันนั้นจนถึงวันนี้ก็ยังไม่รู้ว่าเป็นใคร..ได้สายสินธ์เส้นนั้นช่วยไว้แท้ๆเลยคร้า ถึงรอดมาจนทุกวันนี้ และเป็นคนที่ต้องห้อยพระที่คอไม่ก็ต้องมีสายสินธ์ที่แขนค่ะ เพราะถ้าไม่ใส่..ต้องมีเหตุอย่างใดอย่างหนึ่งต้องให้ใส่ตลอดค่ะ

12. Chatreekain

Chatreekain สมาชิก

11 กุมภาพันธ์ 2017
    ผมคนหนึ่งที่เคยผ่านประสบการทางจิตมา
    ละลึกรู้เห็นในจิตตอนนั่งสมาธิได้เห็น
    ยาน UFO มาจรอดอยู่ข้างหลังและในวันนั้น
    ก็ได้ฝันเห็นพระรูปหนึ่งในนิมิตเห็นแบบว่า
    ท่านนั้งสมาธิอยู่และมีลิงสีแดงอยู่ด้วย
    เหมือนท่านเค้าจะบอกอะไรสักอย่างในความฝัน
    แต่ตื่นขึ้นมาจากการนั้งสมาธิ คือ ... แบบว่าจำไม่ใด้
    ในความฝันนั้นมันมีน้ำพระรูปนั้นเค้านั้งชิดต้นไม้อยู่ต้นหนึ่ง
    และก็มีทานน้ำใหลสวยมากบอกไม่ถูก
    นี้และคร๊าฟประสบการที่เจอมาจากการนั้งสมาธิ
    อ่าแต่เรื่องนี้ยังมีอีก ตรงที่กับใกล้ๆมันเป็นต้นกะทรินย์
    ทั้งๆที่ไม่ใช่ต้นแอฟเปิ้ลแต่อยู่ดีๆมันมีลูกแอฟเปิ้ล
    ตกลงมาเฉยเลยและเราก็ลุกขึ้นตื่นมาเป็นเหมือนภาพมายา
    พี่ชายเดินมาหาแต่วันที่ผมนั้งสมาธินี้เป็นวันที่ ตาของกะผม
    เสียชีวิตลงพอดีเลยผมเสียใจเลยหลบไปนั่งสมาธิ
    หลังจากนั้นผมก็เจออะไรอีกมากมานที่ ถ้าชีวิตมากๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กุมภาพันธ์ 2017
  13. Chatreekain

เรื่องที่ 2 จะมาเล่าฝันถึงเห็น UFO เหมือนกัน
    มีอยู่คืนหนึ่งจำไม่ค่อยได้และ ฝันขึ้นมาว่า
    เห็น UFO บุริเวรเขตใกล้ๆบ้านนี้และ
    ตรงสานพระพูมเจ้าที่พอดี
    เหมือนเค้าจะมารับใครสักคน
    แต่แบบว่าผมเห็นตัวเองใส่ชุดสีดำ
    แหงนมองอยู่และ 2 นาทีต่อมา
    ภาพมันเปลี่ยน เห็นแบบว่า มียานลูก
    ตกอยู่บุริเวร ร้าวไก่ ลูกศึกจะเห็นสองรำ
    และก็มี อาจเป็นมนุษย์ ที่มากับ UFO นี้และ
    เค้ารุกขึ้น และความฝันนั้นก็หายไปทันที

14. Chatreekain

เรื่องที่ 3 เกี่ยวกับ มนุษย์ต่างดาว
    มีอยู่วันหนึ่ง นั้งหลังบ้าน มันเป็นป่ากล้วย
    เห็นมนุษย์รูปร่างแปลก อาจไม่ใช่
    มนุษย์ต่างดาวก็ได้ เค้าจ้องหน้าเรา
    เราก็จ้องเค้าจนแบบว่า น้ำตาใหลออกมา
    เหมือนเค้าจะบอกอ่ะไรสักอย่างหนึ่ง
    มันใกล้ๆกับที่ฝันที่บอกเรื่องแรกไปน่ะ
    บุริเวรเดี่ยวกันแต่ไม่ใช่พวกเดียวกันแน่ๆ
    เพราะรูปรักมันไม่เหมือนกัน

15. Chatreekain

เรื่องที่ 4 ใครเคยฝันถึงคนรักของตัวเองบ้าง
    ผมจะมาเล่าให้ฟังอันนี้ฝันบ่อยแต่พอเริ่มหมดรักแล้ว
    ดูเหมือนจะว่าไม่ค่อยฝันถึงเทออีกเลย
    อันนี้รู้ศึกจะเป็นบุริเวรบ้านเพื่อนมันเป็นที่โรงงาน
    แต่ฝันมันแปลกทั้งๆที่สนิดกับเพื่อนมาก
    แต่ที่ฝันนี้มันเป็นร้านตลาดทั้งๆที่ตรงนั้นไม่เคย
    เปิดเป็นตลาดฝันว่าเทอไปซื้อไก่กินอันนี้ฝันแบบว่า
    เรามองเห็นเค้าแต่เค้ามองไม่เห็นเรา แต่ในความฝัน
    ตัวผมมีแต่ใบหน้าแต่ว่าไม่รู้เค้าเห็นหน้าเรารึเปล่านะ
    และทีนี้เทอก็ชวนไปที่แห่งหนึ่ง ไอที่ตรงนั้นอ่ะเป็นที่
    ที่ผมชอบไปมาหาสู่กับเพื่อนอยู่แล้ว เทอชวนผมไป
    และฝันก็หายไป

16. Chatreekain

ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ชอบทักอะไรมั่วมั่วแต่มีอยู่ครั้งหนึ่ง
    เค้ามาในรูปแบบว่ามีอาการแบบปวดหัวใจนี้สื่อได้นะ
    แล้วทีนี้ไปทักเค้าเข้าเค้าคงโมโหเรา
    และทีนี้ผมเข้านอนรู้สึกปวดตรงลิ้นปี่แบบว่า
    ทรอมารมากแบบบอกไม่ถูกเลยเหมือนเค้า
    ต้องการชีวิตเราเลยแหละอะไรที่รู้ไม่รู้
    ขอเพียงไม่ไปรบหลู่เค้าก็พอและ ยังมีอีกยัง
    ความฝันกับการเห็นผี เก็บมาเป็นประสบการ
    เล่าสู่กันฟังดีกว่า

17. Chatreekain

มีอีกเรื่องหนึ่งจะเล่าให้ฟังเรื่องโดนผีอำหรอผีมาอำนั้นเอง
    มีครั้งหนึ่งผีมาอำแบบว่าเค้ามาอำแบบจะมาเอาร่างเรา
    อันนี้เราก็ไม่รู้นะไปลบหลู่เค้ารึเปล่าแต่ส่วนใหญ่ไม่ค่อยลบหลู่ใคร
    รึว่าจะเป็นสิ่งศักย์สิทย์ก็ไม่เคย
    แบบว่าเหมือนตื่นก็ไม่ใช่จะลืมตาก็ไม่เชิงแบบว่าเค้าอำแบบ
    ครึ่งหลับครึ่งตื่นมาแบบหวังเอาชีวิตเราเลย ไอ้เราจะลุกก็เหมือนลุก
    จะลุกกี่ครั้งกี่ครั้งก็เหมือนเดิมเหมือนวิญญาณออกจากร่าง ประมาณ
    3ครั้ง เห็นจะได้ กว่าจะตื่นขึ้นมาได้นี้แทบเอาตัวไม่รอดเลยทีเดียว

18. CCottoNN

To. Chatreekain
    โดยส่วนตัวคิดว่า..ก่อนนั่งสมาธิกับหลังนั่งสมาธิ ควรจะแผ่เมตตาทุกครั้งก่อนน่ะค่ะ ป้องกันการรบกวนจากสิ่งไม่ดี ก่อนนอนก็สวดมนต์ทุกครั้งอาจจะทำให้จิตนิ่งขึ้นค่ะ ถ้าทำอยู่แล้วก็ อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ ^^ เรื่องที่เล่าก็น่าสนใจมากเลยค่ะ

19. CCottoNN

ต่อ*******
    จากเรื่องนอนไม่หลับ เพราะมีคนชวนไปอยู่ด้วย
    ขอ ย้อนไปหน่อยตอนเด็กชอบสวดมนต์เอง คือได้แค่ นโม 3 จบ กับ อะระหัง สัมมาค่ะ แต่พอก่อนจะฝันว่ามีคนเอาไปอยู่ด้วยก่อนประมาณเกือบปีได้ อ่านหนังสือพระ คือ หนังสือของหลวงพ่อจรัญค่ะ วัดอัมพวัล สิงห์บุรี ค่ะ

20. 

 สมาชิกใหม่

21 กุมภาพันธ์ 2016
    ชอบมากกระทู้แนวเล่าเรื่องจาก คนมีสัมผัสพิเศษ สนุกดีผมไม่มีสัมผะสแต่ชอบอ่านมากๆคระบ