ปรับความสว่างบนจอของ notebook ไม่ได้ครับ

ในห้อง 'คอมพิวเตอร์ & อินเตอร์เน็ต' ตั้งกระทู้โดย วิญญาณนิพพาน, 2 เมษายน 2017.

1. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    ตอนนี้ notebook ที่ใช้อยู่ไม่รู้เป็นอะไรครับ คือจอมันจะมืด ๆ ผมหมายถึงตอนถอดปลั๊กออกไม่ charge battery นะครับ ทุกทีเวลาถอดปลั๊กแล้วใช้ battery จาก notebook มันจะไม่มืดขนาดนี้ คือจริง ๆ มันก็มืดไม่มากหรอก แต่ก็สามารถทําให้เราแสบตาได้พอดูไปไม่ถึง 10 วินาที สรุปคือมันมืดไปอะครับ ผมลองไป check ตรงขวามือของจอคอมที่มันจะมีรูปพระอาทิตย์ แสงมันก็อยู่ตรง 100 %. ผมไปเลื่อนความสว่างตรง click ขวา แล้วก็ Display Settings แล้ว คือเลื่อนไปสุดแล้วมันก็ยังดํา ๆ คือดูแล้วเจ็บตาอะครับ ผมไปปรับตรง Power Options แบบใน clip ที่ส่งมาให้ดูนี่ด้วยเช่นกัน คือปรับทุกอย่างสุดหมดแล้วมันก็ยังดํา ๆ อะครับ ไม่รู้เป็นเพราะอะไร สรุปคือปรับไปทั้งหมด 3 ที่อย่างที่บอกไป แต่ผมไม่รู้ว่าจริง ๆ แล้วยังมีที่ไหนที่ปรับได้อีกรึเปล่า ถ้าใครทราบ รบกวนช่วยแนะนําหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ สวัสดีครับ