ผมฝันว่าพ่อที่เสียไปของผมมาบอกว่าจุติเป็นเทพบริวารของท้าวมหาพรหม

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย yoottapong, 16 พฤษภาคม 2009.

1. yoottapong

yoottapong เป็นที่รู้จักกันดี

ผมฝันว่าพ่อที่เสียไปของผมมาบอกว่าจุติเป็นเทพบริวารของท้าวมหาพรหม
    ซึ่งผมไปอ่านเจอตำราบอกว่าเทพบริวารของพรหมไม่จำเป็นต้องเคยได้ฌานมาก่อนตอนเป็นมนุษย์ต้องปราศจากราคะและมีการให้ทาน ซึ่งก็เข้าเค้าว่าพ่อของผมตั้งแต่มีลูก3คนเสร็จก็ไม่เคยมีอะไรกับแม่เป็นเวลาเกือบ40ปีจนท่านละ เรื่องกามารมณ์พ่อผมไม่ชอบ สมัยยังมีชีวิตอยู่พ่อของผมชอบทำบุญให้ทานมากพอสมควรเรียกว่าทำบุญเรื่อยๆเพราะครอบครัวผมชอบทำบุญ

2. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    โมทนาครับ

ได้ฝันเห็นว่าพ่อเป็นเทวดา ก็ดีแล้วครับ จะได้ไม่ต้องมีกังวลครับ

3. ต้นน้ำธรรม

ต้นน้ำธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

แสดงว่าท่านไปอยู่ในภพภูมิที่ดีแล้วครับ

4. ~อมริศา~

~อมริศา~ เป็นที่รู้จักกันดี

คุณช่างเป็นผู้โชคดีจังเลยค่ะ
    แอบยินดีในความสุขที่คุณได้รับรู้ด้วยตัวของคุณเอง

คงเป็นฝันที่ไม่อยากตื่นเลยใช่มั๊ยคะ

5. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    ดีใจด้วยครับ อนุโมทนาครับ อย่างน้อย จขกท ก็มีประสบการณ์ว่าโลกเเห่งความตายมีจริงเเละพ่อของ จขกท ก็ไปยังสุขคติ

6. กะละมัง

กะละมัง เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2006
    เมย์ยินดีกับคุณ yoottapong ด้วยค่ะ

เมย์เชื่อค่ะว่า ท่านไปเกิดเป็นพรหม แน่นอน
    เพราะคุณสมบัติของพรหมคือต้องเข้า ฌาณ ก่อนเสียชีวิต
    และในขณะเป็นมนุษย์ต้องละเรื่อง กาม อย่างเด็ดขาด ยินดีด้วยค่ะ

อนุโมทนาค่ะ
    อนุโมทนาค่ะ
    อนุโมทนาค่ะ
    อนุโมทนาค่ะ
    อนุโมทนาค่ะ
    อนุโมทนาค่ะ
    อนุโมทนาค่ะ

.
    .
    .