ผมลองฝึกพลังจิตแล้วแปลกๆ

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย fusena005, 10 ตุลาคม 2012.

1. jedicat

jedicat สมาชิก

30 กันยายน 2012
    ทำไซบอลได้แสดงว่าสมาธินิ่งดีแล้วล่ะมั้งครับ อิอิ ผมไม่ค่อยได้ทำหรอกครับ วันๆ ก็เดินเล่นลั้นลาไปมา ออกกำลังกาย วิ่งไปๆ มาๆ เดินไปๆ มาๆ ผ่อนคลายสบายจิต นอนสมาธิก็สะดวกดีนะครับ นอนไป หายใจเข้าท้องพอง หายใจออกท้องยุบ ไม่ต้องไปเพ่งอะไรมันมาก เรื่อยๆ ทำบ่อยๆ ถ้าทำแล้วรู้สึกหิวข้าวบ่อยแสดงว่า เริ่มเหมือนผมแล้วล่ะครับ 555+

2. fusena005

fusena005 Active Member

- -
    ทำไมต้องพิมพ์ประชดกันด้วย
    Prophecy
    ก็อยากสำเร็จเดือน สองเดือนนี้แหละ
    ไม่เหมือนคุณหนิ - -

3. fusena005

jedicat ผมก็หิวข้าวบ่อยต้องแต่ 2-3 วันที่เริ่มทำ PSI Ball ละคับ

4. Prophecy

Prophecy เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

ไม่ได้ประชดนะครับ แต่กำลังสอนอะไรบางอย่าง ยิ่งอยากได้เร็วๆ ยิ่งจะได้ช้า หรือไม่ได้เลย ยิ่งอยากมากยิ่งไม่ได้ครับ ยิ่งบอกว่าอยากได้เดือนสองเดือน เอาเร็วๆ ยิ่งยากที่จะได้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ตุลาคม 2012
  5. fusena005

ผมหัวไม่เร็วอ่าคับ
    งั้นก็ขอโทษที มันก็ต้องค่อยเป็นค่อยไปสินะคับ
    ขอบคุณคับ แฮ่ ๆ ^^

6. blackangel

blackangel เป็นที่รู้จักกันดี

จริงดิ้ ???? (||)(||)(||) ถ้าอยากเสกเงินได้ทำไงครับ

7. fusena005

วิธีฝึกมันอยากพอตัวคับ แต่เสิกเงินไม่ได้หรอก ก็อย่าง กสิณน้ำ หรือ อาโปกสิณ เมื่อฝึกสาำเร็จก็มีฤทธิ์ให้ของแข็งเป็นอ่อนได้ เตโชกสิณก็เสกไฟได้ ให้ความสว่างได้เป็นต้นคับ

8. jedicat

jedicat สมาชิก

30 กันยายน 2012
    อย่าลืมลองฝึกชิวๆ แบบที่ผมบอกนะค้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ นอนฝึกเอา ง่ายดี นอนท่าไหนก็ได้ หายใจเข้าท้องพอง หายใจออกท้องยุบ ให้เป็นธรรมชาติ อิอิ เป็นเร็วกว่า กว่า กว่า ไซบอลชัวร์

9. fusena005

คับไม่ลืมๆ 555 ก่อนนอน

10. blackangel

โอ้ยยยยยๆๆๆ ไอ้พวกวิธีฝึกไรพวกนั้นหาใน Google มีเยอะแยะครับ พูดนะมันง่ายจังนะครับ ไหนกว่าจะฝึกถึงฌาน 4 อีก บลาๆๆๆๆๆ
    ผมแค่อยากจะรู้ว่าสมัยนี้จะมีใครฝึกจริงๆจังๆแล้วเสกดิน เสกไฟ เสกน้ำ(คงจะประหยัดค่าน้ำค่าไฟได้พอดู 555+ เปิดโรงงานผลิตน้ำดื่ม ไม่ก็โรงงานไฟฟ้า รวย:cool::cool::cool:) หรือ เหาะได้ ขึ้นมาจริงๆได้มั้ย เห็นส่วนมากก็บังคับน้ำ บังคับไฟ หรือก็ต้องรวบรวมพลังลมปราณ บลาๆอะไรก่อนถึงจุดไฟติดด้วยมือเปล่า

11. fusena005

- -*
    ก็คงเป็นงั้นหละ

12. P'mun

P'mun สมาชิกใหม่

ht

ผมว่าคุณจดจอมากเกิดไป
    ทำให้ปวดตาครับ ลองสลับลืมตากับหลับตาดู
    จำภาพเหมือนกสิณดูครับ

13. fusena005

ครับๆ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ
    คุณ P'mun ^^

14. j.chaisat

j.chaisat เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    ผมลองแล้ว

คนไม่รู้มักแสดงตัวตน คนบางคนชอบส่อเสียด
    คนที่น่าเกลียดมักตัดกำลังใจ ...สู้ต่อไปนะจีบานนนนนนนนๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ตุลาคม 2012
  15. เอื้อมบุญ

เอื้อมบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2011
    อยากฝึกกสินไฟ เพราะค่าไฟที่บ้าน..แพงมากกกก:d

16. blackangel

ลืมๆอีกอัน กสิณดิน เสกดิน รับจ้างถมที่ ถมดิน ถมทะเล รวยยยยยย :cool::cool::cool:
    กสิณลม ก็ทำโรงไฟฟ้าพลังงานลม ปั่นไฟใช้ฟรี ^^

17. drnutjuang

drnutjuang สมาชิกใหม่

13 พฤษภาคม 2011
    คุณครับ ผมว่าอย่าไปอินกับหนังมากเลยครับ หนังก็เป็นแค่เรื่องสมมุติ เข้ามาแล้วก็ผ่านไป
    ลักษณะแบบนี้ตอนเด็กๆส่วนมากก็เป็นกัน คือเห็นยอดมนุษย์แล้วอยากเป็นตาม เป็นเรื่องธรรมดาครับ โตมาก็จะเริ่มเข้าใจโลก และลืมมันไปเอง อยากบอกว่าตอนเด็กๆ ดู dragonball เลยอยากศึกษาเรื่องพลัง วัต อยากใช้ได้มั่ง ผมฝึกนานมากจนมีความรู็ฝึกว่าผมสามารถทำฝ่ามือให้ร้อนได้ สุดท้ายพอโตมาความคิดเหล่านั้นก็ ค่อยๆหายไป เพราะรู้ว่าสิ่งที่เราคิดอะมันคิดไปเองว่าเราทำได้ พอโตก็เข้าใจครับ แล้วคุณจะนั่งขำตัวเอง

ที่พูดมานี่ไม่ได้บอกว่าพลังงานเหล่านี้ไม่มีจริง แต่การที่คุณจะฝึกจนใช้ได้นั้นคุณต้องฝึก
    หลาย 10 ปี ซึ่งพอถึงเวลานั้นคุณก็คงถึงวัยทำงานแล้ว ไม่มีเวลามาคิดเรื่องพวกนี้แล้วครับ
    นอกจากคุณจะออกบวช ซึ่งการออกบวชก็เน้นการสงบ ไม่ได้เน้นฝึกอาคมนะครับ

18. pongtera24p

pongtera24p ชมรมศิษย์หลวงปู่เทพโรคอุดร พิจิตร

27 ธันวาคม 2007
    fusena005น้องครับ ควรมาฝึกสมถะ ก่อนถ้าทำสมถะให้ได้ฌานเอาแค่ฌาน2 ก็มีฤทธิได้แล้ว แต่ต้องบอกน้องว่าการที่เราจะทำอะไรที่เราไม่รู้มาก่อนน้องควรหาครูอาจารย์ให้ได้ก่อนไม่ควรทำเอง อย่างกสิน ตัองระวังให้มากๆครับ และการใจร้อนใจเร็วอยากให้มันได้เร็วๆยอมไม่ได้เพราะความอยากมันเป็นกิเลส ไปปิดกั้นเอาไว้ต้องปล่อยว่างให้เป็นไปตามธรรมชาติครับ ขอให้น้องมีสติ และใช้ปัญญาพิจารณาให้รอบด้านก่อนกระทำการ ครับ

19. blackangel

ไงก็พยายามเข้านะครับ จขกท ทุกสิ่งทุกอย่างมันล่วนเป็นไปได้อยู่แล้ว ^^ อยู่ที่จะพยายามฝึกฝน อาจจะลองฝึกง่ายๆแบบว่ามีสติจดจ่อและรู้ตัวกับสิ่งใดสิ่งหนึ่งที่ทำอยู่ให้ได้นานๆไรแบบนี้ก็ได้ครับ หรือไม่ก็บริกรรมภาวนาไรซักอย่าง ท่องอะไรก็ได้ไว้ในใจอยู่เรื่อยๆ แต่ถ้าจดจ่อมากไปเพ่งมากไปปวดหัวไรขึ้นมาก็หยุดๆพักซะ
    " ใจเป็นใหญ่ ใจเป็นประธาน ทุกอย่างสำเร็จได้ด้วยใจ ":cool:

เออจะว่าไปมะก่อนผมก็เป็นเหมือนกันนะ อยากจะมีพลังจิต ทุกวันนี้ยังเสกไฟ ไม่ได้เลย
    เสกได้แต่ไฟกิเลส ไฟตัณหา ไฟโลภ ไฟโกรธ ไฟหลง ไฟราคะ ไฟมานะ ไฟทิฏฐิ บลาๆๆ 555555+ แต่ถ้าใช้ให้ดีใช้ให้ถูกก็มีประโยชน์ แต่ถ้ามีมากไปก็อาจจะเผาตนเองได้

20. jinso

jinso เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ไม่ได้เก่งอะไร...งูๆปลาๆ...เอาใจช่วยคับน้อง
    ใจเย็นๆน้อง...ทำจิตใจให้สบายอย่างหลายๆท่านบอก
    ใส่บาตรบ้าง...อุทิศบ้าง...สวดมนต์บ้าง สวดน่ะเป็นวิธีรวมจิตอีกแบบทำให้จิตมีพลัง
    เหมือนเพ่งกับตัวหนังสือ..เอาพอดี...ลองทำความรู้สึกกับจุดต่างๆของร่างกายบ้าง..เดินบ้าง
    อย่าเครียดคับ...เส้นประสาทมันจะตึงๆแล้วมันทื่อ คับน้องสู้ๆ......