ผมสนใจต้องการเป่ายันต์เกราะเพชรไม่ทราบที่วัดท่าซุงมีไหมครับ

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย KBANANAG, 31 สิงหาคม 2006.

1. KBANANAG

KBANANAG เป็นที่รู้จักกันดี

ผมมีความต้องการเป่ายันต์เกราะเพชรไม่ทราบที่วัดท่าซุงมีไหมครับ หรือ วัดอื่นที่เป็นสายหลวงพ่อปานมีที่ไหนบ้างครับ

2. Toniz

Toniz เป็นที่รู้จักกันดี

วัดทุ่งเศรษฐี รามสองครับ เป็นสายหลวงปู่ปาน
    หลวงพ่อ เณร เจ้าอาวาสเป็นผู้เป่าให้(ท่านเป็นศิษหลวงพ่อลิงขาว)

สำหรับการเดินทางโดยรถเมลย์มานะครับ
    ถ้ามาจากหมอชิต -ลาดพร้าว- ศรีนครินทร์ นั่งสาย 182 ราม2 หมฮชิต2
    ถ้ามากจากจันทร์เกษม อนุสาวรีย์ชัยฯ สุขุมวิทฯ นั่งสาย 38
    ถ้ามาจากอนุเสาวรีย์ชัย ฯ ทางด่วน สาย139 ปอ.139
    สายพระราม3 คลองเตย ทางด่วน สาย182
    สายพระราม4 นั่งสาย46
    สายสุขุมวิท สนามหลวง นั่งสาย 48
    เดอะมอล์บางกะปิ นั่งรถตู้สายมอเตอร์เวย์
    เดอะมอล์งามวงวาน นั่งรถตู้ทางด่วนได้เลย
    สายใต้ นั่งรถตู้ทางด่วนมาเลย
    มาลงที่มหาวิทยาลัยราม2 วิทยาเขตบางนา แล้วนั่งมอเตอร์ไซด์รับจ้างไปก็ได้
    บอกว่าไปวัดทุ่งเศรษฐี