ผมเป็นพระศรีอารย์ตัวจริงครับ

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย animejanai, 11 กรกฎาคม 2007.

1. สุริยัน-จันทรา

สุริยัน-จันทรา เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    อิ๊ก..ๆๆอร๊ากๆๆๆ...เอิ๊กๆๆๆ อุ๊บ๐ๆๆๆไม่รู้จาพิมพ์อารัย เป็นอันว่า เข้าใจล่ะกาน สู้ต่อไปทาคูมิ อย่างน้อยก้อมีคนประกอบกรรมดีเพิ่มอีกหนึ่งคน ถึงมีเยอะเเต่ขอเน้นคุณภาพนะ อย่าเน้นบริมาณ มานม่ะดีเอาเปรียบผู้บริโภคอ่ะ

2. ถิ่นธรรม

ถิ่นธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2006
    ขอตังค์สักหนึ่งล้านบาทจะเอาไปทำบุญ ถ้าเป็นพระมหาโพธิสัตว์อย่างพระศรีอาริย์จะสามารถให้ได้ทุกอย่าง อย่าว่าแต่ทรัพย์เลย แม้ขอบุตรภรรยา เลือดเนื้อหรือแม้แต่ชีวิต หากเป็นของที่ตนมีอยู่ จะสละออกบริจาคทันทีโดยไม่นึกลังเลแม้แต่น้อย พวกเราช่วยกันเติมเต็มบารมีให้กับท่านหน่อย ใครอยากขออะไรรีบขอด่วน

3. kook1519

kook1519 เป็นที่รู้จักกันดี

--------------------------------
    สาธู๊....ขอค่ะ ขอ

ขอตังค์ ขอบ้าน ขอรถยนต์ ขอที่ดิน ขอ ขอ ขอ และขอ ค่ะ

เป็นลูกหลานชูชก อ๊ะ

ไม่เอาตังค์แดง ไม่เอาแบงค์กาโม่ ไม่เอากระต๊อบตึงขึงใบตอง ไม่เอาเกวียนเทียมวัว ไม่เอาที่จอมปลวก น๊ะ (T_T)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กรกฎาคม 2007
  4. ไห่เฉากุหลาบไฟ

ไห่เฉากุหลาบไฟ เป็นที่รู้จักกันดี

โอ๊ยยยยยยยยยยยยย กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด สับสน

5. iofeast

iofeast เป็นที่รู้จักกันดี

เอากันเข้าไป

6. suwi

suwi เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ใครเป็นใคร เขาดูกันที่ภูมิจิต
    แสดงธรรมที่ท่านทราบเถิด
    แสดงภูมิธรรม ให้กระจ่าง
    แสดงด้วยภาษาชาวบ้านธรรมดา
    จะได้ไม่ต้องแปลไทยเป็นไทยอีกครั้ง

7. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทธเจ้าผู้เป็นศากยะบุตรพระนามว่าอังคีระสัสะพุทธเจ้า หรือที่เรารู้จักคือพระสมณโคดมพุทธเจ้านั้น ท่านสอนง่ายๆ เข้าใจง่ายๆ ในสมัยนั้นแค่ท่านตรัสเพียงไม่กี่คำ มีผู้ที่บรรลุธรรม บังเกิดให้มีพระอรหันต์เกิดขึ้นมากมาย นี่ยังไม่รวมพระอนาคามี พระสกิทาคามี และพระโสดาบัน อีกนับไม่ถ้วน

แต่สมัยนี้ทำไมฟังธรรมของเหล่าสีอาน แล้วมันยุ่งยากหัวใจเหลือเกิน เข้าใจยากจริงๆ

8. jirasak

jirasak เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    ว่าไปนั่น

9. naf06

naf06 เป็นที่รู้จักกันดี

สาธู๊....ขอค่ะ ขอ

ขอตังค์ ขอบ้าน ขอรถยนต์ ขอที่ดิน ขอ ขอ ขอ และขอ ค่ะ

เป็นลูกหลานชูชก อ๊ะ

ไม่เอาตังค์แดง ไม่เอาแบงค์กาโม่ ไม่เอากระต๊อบตึงขึงใบตอง ไม่เอาเกวียนเทียมวัว ไม่เอาที่จอมปลวก น๊ะ (T_T)

น้องแบงค์กาโม่ใช้ไม่ได้นะครับ เปลี่ยนเป็นธนบัตรรัฐบาลแทนได้ไหมครับ ขอเพื่อผมด้วยนะครับ ขอ$ล้านเดียว$<!-- / message --><!-- sig -->

10. ช่อม่วง

ช่อม่วง เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2006
    กลัวตาย แล้ว จะเชื่อ ได้มั้ย เนี่ย ว่า ปล่อย ละ วาง แล้ว หุ หุ ( เป็นงง มาก ๆ)

11. banpong

banpong เป็นที่รู้จักกันดี

หรอ พระศรีตัวจริง อยู่ในยุคนี้ท่านลงมาแล้ว และท่านเป็นผู้สูงนัก
    และท่านจะนำประเทศสู่ยุคชาววิลัยตามคำทำนาย

พี่ครับ พี่ สงสัยจังมีแต่คนมาแอบอ้าง ขอใบรับรองแพทย์นะครับ
    พี่ไม่สบายป่าว

12. banpong

banpong เป็นที่รู้จักกันดี

งั้นถ้าท่านเป็นพระศรีของจงใช้บารมีท่าน
    หยุดคลื่นสมุทรทั้งเจ็ด ได้ป่าว

13. วิษณัตถ์

วิษณัตถ์ สมาชิกใหม่

27 มิถุนายน 2007
    พระศรีอารย์ ท่านมีกี่ภาคกี่ญาณ(เรียกเป็นภาคเป็นญาณรึป่าวผมไม่แน่ใจ)ผมไม่รุ้ แต่ถ้ามีญาณเดียวผมแน่ใจว่าท่านยังไม่ลงมาเป็นมนุษย์แน่นอนครับอันนี้ผมมั่นใจ 100%

14. นายดอกบัว

นายดอกบัว เป็นที่รู้จักกันดี

(eek)
    สงสัยเป็นภาษาในอนาคตครับ หลังสมัยพระพุทธเจ้าเราสูญไปห้าพันปี

ผมว่าพระศรี อาจ จะ บ้า องค์นี้ คงเป็นจริงๆอ่ะครับ

ใครเป็นหมอ ขอยาระงับประสาทหน่อยครับ หรือต้องเอาไฟฟ้าช็อตสมองครับเนี่ย

แต่เราก็ว่าเค้าไม่ได้เนอะ อาจเป็นพระศรีอารย์จริงๆก็ได้ เพราะพระศรีอารย์สมัยเป็นพระโพธิสัตว์ ชอบเล่นเน็ต............ไอ้บ้า........ไปบำเพ็ญเพียร ที่ไหนก็ได้ไป อย่ามาป่วงแถวนี้ เว็บอื่นก็มี พันธ์ทิพก็ดีน่ะ ไปบำเพ็ญเพียรที่นั่น คงจะเป็นมหากุศลแน่แท้

(b-no) อาอ่ะ โดนแซวแค่นี้อย่าโกรธน่ะ โกรธลงนรกนะ ไม่ทันเกิดยุคที่จะบรรลุเป็นพระศรีอาตริย์นะครับ

15. kunakon2018

kunakon2018 สมาชิกใหม่

26 สิงหาคม 2016
    ความคิดผมนะ...
    การที่มีคนคิดว่าตัวเองเป็นพระศรีฯ ผมคิดว่า อาจเป็นเพราะมีปัจจัยบางอย่าง ที่จำเป็นต้องปิดปังพระศรีเอาไว้ก่อน ถ้ามารรู้ว่าพระศรีตัวจริงอยู่ที่ไหน อาจทำร้ายเหมือนที่เคยทำต่อพระสมณะโคดมพุทธเจ้าก็ได้ จึงมีคนที่อ้างตัวเป็นพระศรีฯเยอะ และผมเชื่อว่าพระศรีมาจุติแล้ว ถ้าพวกได้กราบท่านและได้ฟังธรรมจากท่าน คงเป็นสิ่งที่ประเสริที่สุดแล้วชีวิตเราที่ได้เกิดมา

16. เจ้านางศรีเสวก แม่ฮ่องสอน

เจ้านางศรีเสวก แม่ฮ่องสอน สมาชิก

21 กุมภาพันธ์ 2017
    เราเชื่อว่าท่านมีตัวตนจริงๆเราขอตั้งจิตอธิฐานขอพูดคุยและพบเจอกับท่านอีกครั้ง เราอยากได้ยินคำอโสิกรรมและคำอวยพรจากท่าน

17. วรณ์นิ

วรณ์นิ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเป็นตัวปลอม...ครับ

แต่ก็ อโหสิกรรม ได้เหมือนกันครับ ให้พรได้เหมือนกัน ขอให้มีความสุข ความเจริญ สุขภาพดี ปรารถนาสิ่งใดที่ดีงามจงสำเร็จเถิด

18. zalievan

zalievan เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2013
    ความเห็นหน้าหนึ่งหาย อดดูเลย มาไม่ทัน

19. เจ้านางศรีเสวก แม่ฮ่องสอน

เจ้านางศรีเสวก แม่ฮ่องสอน สมาชิก

กราบสาธุ สาธุ สาธุ เจ้าค่ะท่านท่านเคยได้ยินคำว่าจิตเหนือนิพพานศูนย์มั้ยค่ะ

20. เจ้านางศรีเสวก แม่ฮ่องสอน

กรรมเราเยอะในอดีตชาติแต่ชาตินี้ขอชดใช้ให้พวกเค้าทั้งหมดค่ะ เราเชื่อว่าถ้าจิตของเราคิดขอขมาและอุทิศบุญกุศลต่อเจ้ากรรมนายเวรอยู่เนืองๆ ไม่ว่าจะเป็นทาน ศีล ภาวนา ชีวิตเราต้องดีขึ้นตามลำดับแน่นอนค่ะ