ผลจากการเรียนคาถาอาคมแบบไม่มีครู

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย yanjai_makmy, 12 ตุลาคม 2017.

1. yanjai_makmy

yanjai_makmy เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    เรื่องนี้ไม่ใช่ประสบการณ์ของตัวเองนะครับแต่เป็นของคนรู้จักกัน แกเป็นเซียนพระเรียนคาถาอาคมมามากก็เลยเล่าสู่กันฟังแลกเปลี่ยนประสบการณ์กันแต่เรื่องที่เป็นไฮไลท์ก็คือแกอยากเรียนคาถาแกก็ฝึกหัดท่องเอาเอง แต่เมื่อแกยิ่งเรียนไปมากเท่าไหร่ความผิดปกติก็เริ่มเกิดขึ้นกับร่างกายแกขึ้นมาโดยเริ่มเป็นตุ่มเล็กๆกลมๆเหมือนตาปลาเกิดขึ้นตามคอห่างกันประมาณ 0.5 ซม. นานวันเข้าตุ่มนี้ก็งอกขึ้นมาเรื่อยๆจนเริ่มเป็นสร้อยคอละเพราะมันเริ่มไปถึงหัวไหล่ทั้งฝั่งซ้ายและขวาแล้ว ทีแรกก็ไม่รู้ว่าอะไรทำยังไงก็รักษาไม่หายก็เลยปล่อยเลยตามเลย แกบอกว่าบุญแกยังมีอยู่แกไปเจออาจารย์เข้าอาจารย์เขาเห็นเขาเลยเดินมาตบที่หลังแกสิ่งอัศจรรย์ก็บังเกิดขึ้นอยู่ๆตุ่มนั้นก็หายไปทันทีทันใด อาจารย์แกบอกว่ามึงไปแอบเรียนคาถามาโดยที่ไม่ได้ไหว้ครูล่ะสิดีนะมึงไม่ตาย ที่มึงเป็นเขาเรียกว่าปะคำร้อยแปดเมื่อไหร่ที่มันขึ้นครบ 108 จุด(รอบคอ)มึงก็จะตายทันที พออาจารย์เฉลยแกใจเสียไปเลยทีเดียวแต่อาจารย์แกก็บอกว่ามึงอยากเรียนมากใช่ไหมเดี๋ยวกูจะครอบครูให้ และตั้งแต่นั้นมาแกก็ได้เรียนสมใจอยาก
    ผมจำไม่ได้ว่าเรียนอะไรพรุ่งนี้จะมาเฉลยนะครับแกเล่าให้ฟังนานละว่าจะมาเล่าให้ฟังในนี้ก็ลืมๆไป แค่อยากเอามาเล่าฝากไว้เป็นอุทาหรเฉยๆสำหรับคนที่คิดจะเรียนวิชาอาคาหรือยากใช้คาถาอาคมเองโดยที่คิดว่าแค่นั่งสมาธิแล้วปฏิบัติระดับนึงแล้วจะอยากใช้อะไรก็ได้หมด ของผมถ้าอาจารย์ผมไม่อนุญาติผมไม่ใช้เลยนะครับ บางคาถาท่องไม่ได้เลยจะเวียนหัวปวดศรีษะจะอวกเลย อย่างคาถาที่ใช้กับการเล่นแร่แปรธาตุนี่ไม่กินเส้นกันเลยทีเดียว ที่สำคัญของที่ใช้ไหว้ครูมันไม่ใช่คิดกันเอาเองนะครับอาจารย์จะต้องเป็นคนบอกเท่านั้นเพราะแต่ละคาถาของบูชาครูมันไม่เหมือนกันแน่นอน ถ้าครูใหญ่มากของก็จะเยอะมากขึ้นไปตามลำดับ(แต่จะไม่เล่าให้ฟังนะ)

2. วงกรตน้ำ

วงกรตน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    12
    หายไปหลายวันเลยนะคะ มาเล่าเรื่องซะที
    เรื่องนี้เป็นอุทาหรณ์ที่ดีค่ะ บางคนไม่เชื่อก็นึกว่าเป็นติ่งเนื้อธรรมดา ไปเลเซอร์ออกก็จบ