ผีมารักกับคนได้ไง

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย sdf, 10 พฤศจิกายน 2009.

1. tumkuk

tumkuk เป็นที่รู้จักกันดี

ยังติดอยู่ในกามรมณ์กมารมณ์มันเป็นของร้อนอย่าหมกมุ่นมากเด๋ซจะเป็นภัยแก่ตัวเอง

2. จรินทร์พร

จรินทร์พร สมาชิก

16 ธันวาคม 2009
    แล้วผีหล่อปะค่ะ.............
    อิ...อิ.... พูดเล่นนะค่ะ
    ทำเหมือนเดิมดีแล้วค่ะ สวดมนต์ นั่งกรรมฐาน
    แล้วแผ่บุญกุศลให้

3. osaiteaw

osaiteaw เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    เคยมีประสบการณ์คล้าย ๆ กันแบบนี้ค่ะ
    ชอบมาในฝัน แล้วอ้างนู่นอ้างนี่ว่าเป็นคู่แท้เราบ้าง
    ให้เลิกกับแฟนบ้าง อย่าไปหลงเชื่อนะคะ
    พวกนี้เป็นสัมภเวสี มักมากในกามารมณ์
    วันดีคืนดี ถ้าเราหลงเชื่อ ก็คิดจะเอาเราไปอยู่ด้วยค่ะ
    น่ากลัวมาก ๆ

4. AngelHeart

AngelHeart เป็นที่รู้จักกันดี

ลองหาหนังสือ อำนาจแห่งพลังจิต ของอาจารย์ปิติ ตั้งเอี่ยมขจร อ่านดูนะครับ ถ้ามีปัญหาอะไรลองไปหาท่านอาจารย์ดูสักครั้ง นะครับ ที่อยู่นะครับ โรงเจพระโพธิสัตว์ เลขที่ 117/34 ซ.เอกชัย13 ถ.เอกชัย แขวงบางขุนเทียน เขตจอมทอง กรุงเทพฯ 10150 โรงเจ โทร.0-2416-1223 ครับ แผนที่จะอยู่ด้านหลังหนังสือครับ เปิด วัน อังคาร หฤหัส เสาร์ อาทิตย์ 9 เช้า ถึง 5 โมงเย็นครับ ถ้าหากลองอ่านหนังสือของท่านอาจารย์แล้วจะ...

5. ยิ้มให้กับทุกวัน

ยิ้มให้กับทุกวัน เป็นที่รู้จักกันดี

มีความรักมันไม่ผิดหรอกค่ะ แค่เรารักให้เป็นก็เท่านั้นเอง

6. palu

palu สมาชิกใหม่

21 กรกฎาคม 2011
    ดิฉันก็โดนค่ะ
    เคยโพสต์กระทู้ขอความช่วยเหลือในเว็บนี้แล้ว แต่โดนลบกระทู้ออกเพราะถูกเห็นว่าไม่เหมาะสม ดิฉันน้อยใจในความใจดำของคนบางคนจริงๆ ที่ดูหมิ่นว่าดิฉันโกหก
    ดิฉันโดนมันเอามาหลายปีแล้ว ตอนแรกโดนรุมโทรมทั้งวันทั้งคืน แย่มากค่ะ และมันยังจะสิงร่างดิฉันอีก ยิ่งแย่ไปใหญ่ แต่ได้ตะกรุดของพี่ชายช่วยเอาไว้ หลังจากนั้นจนทุกวันนี้ก็ดีขึ้นเพราะเหลือผีแค่หนึ่งหรือสองเท่านั้นที่มาสมสู่กับดิฉัน เพราะหลังๆนี้ตะกรุดไม่ค่อยศักดิ์สิทธิแล้ว เหมือนเวลาใส่จะต้องมีเรื่องให้ว่าพ่อแม่อยู่เรื่อย ซึ่งดิฉันเอะใจมาตลอด เป็นความจริงค่ะที่มันอ่านใจเราได้ ซึ่งตอนสมสู่กันดิฉันก็กลัวมากได้แต่หวังว่าจะไม่เกิดเรื่องแย่ๆขึ้นอีก ดิฉันอยากมีชีวิตเหมือนคนทั่วไป ได้พบเจอกับคนด้วยกันและมีความรัก ไม่ใช่แบบนี้ อย่างน้อยวันนี้ก็ดีใจที่มีคุณที่ดิฉันจะพอพูดคุยได้

7. Happyimay

Happyimay Active Member

สู้ๆ นะคะ ไม่ว่าอย่างไรก็คนละภพภูมิกัน อย่างไรก็ทำบุญถือศีล อุทิศส่วนกุศลให้พวกเขาด้วยนะคะ เขาจะได้ปล่อยให้เราใช้ชีวิตอย่างคน
    อำนาจไหนจะชนะอำนาจแห่งพระพุทธคุณ และความดีได้ค่ะ

อนุโมทนาสาธุบุญค่ะ

8. Pukku

Pukku เป็นที่รู้จักกันดี

ผีโหดมีถือมีดจี้ด้วย

9. romancehawk

romancehawk เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    ถ้าพูดถึงเฉพาะความรักอย่างเดียวก่อน ยังไม่พูดถึงเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น

คนเราทุกคนมีญาติผู้ใหญ่ที่รัก เช่น ปู่ ย่า ตา ยาย
    สำหรับผู้ที่ญาติผู้ใหญ่เหล่านี้เสียชีวิตแล้ว พูดแบบบ้านๆคือท่านไปเป็นผีเป็นวิญญาณแล้ว ถามว่า เรายังรัก ปู่ ย่า ตา ยาย ที่ล่วงลับไปแล้วเหล่านั้นอยู่ไหม
    ถ้าคำตอบคือรัก นั่นก็คือ ระหว่าง คนกับผี รักกันได้

แต่จะเป็นความรักรูปแบบไหนก็อีกเรื่องละ

ครูบาอาจารย์ท่านถึงบอกว่า บางคนมีวิญญาณ มารดา บิดา ปู่ ย่า ตา ยาย ที่ล่วงลับไปแล้วมาวนเวียนคอยดูแลปกปักรักษา แต่นี่เป็นแบบดีแบบบวก

ทีนี้แบบที่เล่ามา อันนี้ก็เป็นแบบเหมือนเราเจอคนพาล คิดจะมีอะไรกับเราทั้งๆที่เราก็มีเจ้าของมีสามีอยู่แล้ว อันนี้ก็ไม่ถูกละผิดศีลละ(ผีเป็นฝ่ายผิด)

ลองละกันคะ ถ้าชินบัญชรยาวไป ก็ พุทโธ เวสสะพุสะ หรือคาถาพญายม
    ถ้าเอาไม่อยู่ก็ต้องพึ่งพาอาศัยบารมีครุบาอาจารย์

คิดอีกแง่ จิตวิญญาณดวงที่ว่าน่าจะมีกรรมสัมพันธ์เกี่ยวข้องกับเรามาก่อน ถ้าในชาตินี้ไม่รู้จักกันก้อาจเป้นชาติก่อนๆซักชาติ เอา ทาน ศีล ภาวนา ช่วยคะ อยู่เชียงใหม่ก็ลองไปปรึกษาหลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ บ้างก็ดีนะคะ หรือหลวงปู่พระครูวรวรรณาภรณ์ วัดไชยสถาน(พระพุทธเจดีย์ 9 ยอด) อ.สารภี จ.เชียงใหม่ หลวงปู่ไม่ธรรมดาคะ ถ้าอยู่ อ.เมืองเชียงใหม่ ก็ไปง่ายกว่า วัดถ้ำเมืองนะที่ เชียงดาวคะ