ผีเสื้อบินเข้ามาในบ้าน หมายความว่าไงครับ ?

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย เปรมปรีดา, 29 พฤศจิกายน 2012.

1. เปรมปรีดา

เปรมปรีดา Active Member

26 สิงหาคม 2011
    คือวันก่อน ผมกำลังจะปิดไฟเข้านอน แล้วก็มีผีเสื้อตัวใหญ่สีออกน้ำตาลคล้ำๆ
    บินเข้ามาในห้องนอนผม และบินไปบินมา แต่ผมก็ไม่สนใจ

และวันนี้ตอนหัวค่ำก็มีผีเสื้อตัวไม่ใหญ่มากสีออกน้ำตาลคล้ำๆเช่นกัน บินเข้ามาในบ้านอีกแล้ว ผมก็เอานิ้วไปเตะ มันก็บินหนีไป

ผมอยากรู้ว่าหมายความว่ายังไงอะครับ ?
    ขอบคุณครับๆ

2. krasin

krasin เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2009
    คงไม่มีอะไรมั้งครับ บ้านผมทั้งผีเสื้อ ทั้งตั๊กแตนบินเข้ามาจนชินแล้ว

3. tuta868248

tuta868248 เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2006
    มันเห็นแสงสว่างมันมาตอมไฟฟ้า ไม่มีอะไรคะ ก็พยายามช่วยให้มันออกไปนอกบ้านเรา เพื่อมันจะได้ หากินอาหารของมันได้สะดวกคะ บุญรักษานะคะ

4. ศรศิลป์

ศรศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    แต่ถ้าผีเสื้อสวยๆมาโฉบบินรอบๆใกล้ตัวคุณอย่างผิดสังเกตุ แสดงว่าในตัวคุณมีของทางเมตตามหานิยมติดตัวอยู่

5. เปรมปรีดา

เปรมปรีดา Active Member

26 สิงหาคม 2011
    ขอบคุณมากๆนะครับ : )

6. onpilin

onpilin เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2007
    มีผีเสื้อ 4-5 ตัวมาบินรอบตัวเราเป็นวงกลม 4-5 รอบแล้วก็บินจากไป ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าหมายความว่าอย่างไร

7. aorsuay

aorsuay เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนงานศพของพ่อเรา มีผีเสื้อกลางคืนบินมาเกาะที่โลงศพตลอด 3 วัน

บางครั้งเวลาเราเศร้ามากๆ มักจะมีผีเสื้อกกลางคืนบินมาอยู่ใกล้ๆ (แต่ไม่ใช่ทุกครั้ง)

เรามักแอบคิดว่า พ่อมาหา ^_^

8. bankbankbank

bankbankbank เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2012
    ชื่อ เขาก็บอก แล้ว ว่า คือ ผี เสื้อ

ตรงๆเลยครับ...มันคือสื่อ แห่ง วิญญาณ ผู้ล่วงลับ ที่มี อาลัย ต่อคุณ..หรืออาจจะมาด้วยจุดประสงค์ ใดๆ ก็ได้...แต่ส่วนใหญ่ มาด้วยระลึกถึง....

ผี เสื้อ ...คือ สิ่งอาศัยแห่งผีที่ แวะเวียนมา เพื่อ ทำการระลึกถึง..ครับ