ผู้ชายรู้ไซซ์ของผู้หญิงแค่มองดู

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Agatha, 1 ธันวาคม 2017.

1. Agatha

Agatha Active Member

สวัสดีค่ะ

เพื่อนสมาชิกท่านใด รู้ไซซ์ของผู้หญิงจากการมองแค่รูปถ่ายบ้างมั้ยคะ

เรามีเพื่อนสนิทมาก เป็นชาวศรีลังกาที่ได้สัญชาติออสซี่แล้ว

ปกติเพื่อนของเราเรียบร้อยมากเพราะเป็นมุสลิมที่เคร่ง

แต่มาบัดนี้ เพื่อนของเราเปลี่ยนไป สามารถทราบไซซ์ของเราได้แค่เพียงสนทนากันทางโทรศัพท์ มันน่าอัศจรรย์มากนะคะ

เด่ว มาเล่าต่อนะคะ

2. Agatha

วันนี้เราบอกเพื่อนว่า น้ำหนักขึ้น เพราะเขาโทรศัพท์มาตอนที่เรากำลังร้องไห้อยู่พอดี

เขาถามว่า เป็นอะไร ทำอะไรอยู่

เราบอกว่า นั่งมองตัวเองหน้ากระจกแล้วถอดใจ

เขาถามว่า ทำไม

เราบอกว่า มันอ้วนขึ้นๆ โดยที่กินน้อยได้ยังไง งานบ้านก็ทำ ตื่นตั้งแต่ตี 4 ทุกวัน

เขาบอกว่า ตอนนี้ไซซ์อะไร

เราบอกว่า ไซซ์ 8 แล้ว

ไม่เจอกัน 18 ปีแล้ว ขยายจากไซซ์ 2 เป็นไซซ์ 8 เลย
    เขาบอกหนักเท่าไร
    แล้วเขาก็โพล่งว่า
    65 kg. ใช่มั้ย

เราบอกว่า 62 kg. เขาบอกว่า น่าจะไซซ์ 6

เราเพิ่งรู้ว่า เขาเชี่ยวมาก

เพราะ กะไซซ์ได้แม่นยำ

มิน่าเล่า ผญ.ไม่เคยปฏิเสธเขาสักคน

เอามาเล่าให้ฟังเพราะ เพื่อนเราเก่งมากๆ

มีใครเก่งขนาดรู้ไซซ์ผญ.บ้างมั้ย

รบกวนแชร์ประสบการณ์นะคะ

ขอบคุณที่อ่านค่ะ

3. Agatha

ปล. เขารู้ด้วยว่า หน่วยเมตริก เทียบเท่าหน่วย ปอนด์ ยังไง
    เพื่อนเราคงจากเราไปอีกคนแล้วล่ะ เพราะเขาเปลี่ยนไปได้ขนาดนี้ ต้องเป็นวิศวกร ที่ทำงานในเหมืองวันละ 13 ชั่วโมง รวมทั้ง ไม่รู้จักคำว่า work out ด้วยค่ะเพื่อนๆ มันแปลว่า ออกกำลังกาย มิใช่การทำงาน ทั้งๆ ที่เขาเก่งอังกฤษมาก
    เราสูญเสียเพื่อนเก่าของเราไปแล้ว
    เพราะเราแท้ๆ

4. Agatha

ปล2 เขานัดเราที่สิงคโปร์ รร.Marina Bay Sands ด้วยล่ะ เรากลัวมาก เพื่อนของเราเปลี่ยนไป เพราะปกติมันขี้เหนียวมาก

5. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อ ๗ หรือ ๘ ปีก่อนนะ มี ญ คนหนึ่งเป็น
    ระดับอาจารย์สายวิชาพิเศษ(พอเข้าใจนะ)
    ชอบมาชวนให้ฝึกวิชาพิเศษ
    ให้ลองทายโน้นนี่นั้น แต่ตอนนั้นส่วนตัว
    รู้สึกเฉยๆมาก คือรำคาญนะ
    เข้าใจเนาะ เพราะเทคนิคและวิธีการมีมากมาย
    ไม่จำเป็นต้องแบบพิธีการอะไร
    และส่วนตัวไม่ได้สนใจอะไรด้วย

ทายไปทายมามีซ๊อตเด็ด ในใจเกิดความรู้สึกว่า รำคาญมาก
    บอกตามตรงว่า ซักเลอะเทอะ และออกแนวจะปัญญานิ่มแระ....
    ด้วยความรำคาญ เลยบอกรายละเอียดร่างกายของคนนั้นไป
    นับจากวันนั้น ญ คนที่เป็นอาจารย์คนนั้นก็เลิกติดต่อ
    และไม่คุยกับผู้เขียนอีกเลย ๕๕๕๕.

คือของพวกนี้ ส่วนตัวมองว่า เป็นเรื่องสิวๆมาก
    แต่จะทำไปเพื่อ คือคนที่จะทำจริงๆ
    คือต้อง สันดานลามกสัปดลมากจริงๆนะ...(ไม่ได้ว่าเพื่อนเรานะ)
    มันเกิดได้ปกติสำหรับเรื่องพวกนี้
    แต่ควรนำไปใช้ในเรื่องอื่นๆที่มีประโยชน์ทางธรรม
    ที่ทำแล้วมันทำให้หรือช่วยให้คุณภาพจิตเราดีขึ้น
    หรือนำไปใช้ในเรื่องอื่นๆที่มันมีประโยชน์ต่อคนอื่นๆจะดีกว่า...
    ปล.ที่พูดเมื่อ ๗ แปดปีก่อนนะ ปัจจุบันไม่ได้ทำนะ..๕๕๕

6. 9@Phonlee

9@Phonlee เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2014
    น่าสนใจทั้งผู้ตั้งกระทู้และผู้แสดงคคห.(K.nopphakan)
    ผมนานๆเข้ามาที ถ้ามีชื่อnopphakan
    ผมมักแวะเข้ามาอ่าน เว้นแต่ไม่ว่าง