ฝันว่าของ 3 สิ่งดื่มน้ำผึ้งจนหมดแก้ว

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย yoknaka, 7 สิงหาคม 2017.

1. yoknaka

yoknaka สมาชิกใหม่

21 กรกฎาคม 2017
    ฝันว่าตนเองได้นำน้ำผึ้งใส่แก้วค่ะ
    และได้นำของ 3 สิ่งแช่ลงในแก้วนั้น
    ในฝันตนเรียกของ 3 สิ่งว่า
    "เพชรพญานาคสีเหลือง"
    "แก้วขามโป่ง" , "เหล็กไหล"
    ในฝันคือนำ 3 สิ่งแช่น้ำผึ้งในแก้ว
    แช่ในใบแก้วเดียวกันนะค่ะ

จากที่น้ำผึ้งเต็มๆแก้ว นั่งจัองแก้วค่ะ
    นับ 1-10 ได้ อยู่ๆน้ำผึ้งหายหมดแก้ว
    ไม่เหลือสักหยด เหลือแค่ของ 3 สิ่ง

ฝันแบบนี้ช่วงรุ่งสางวันนี้ค่ะ
    อยากรุ้ความหมายของฝันนี้ค่ะ

2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทธองค์ทรงตรัสเหตุความฝันไว้ ๔ อย่าง
    ๑. ธาตุกำเริบ (กินมาก นอนมาก อวัยวะบางส่วนผิดปกติ)
    ๒. จิตอาวรณ์ (คิดมาก กังวลมาก)
    ๓. เทพสังหรณ์หรือเทพนิมิต (สิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลจิตดลใจให้ฝันเพื่อบอกอะไรบางอย่าง)
    ๔. บุพกรรม (กรรมดี กรรมชั่ว จะส่งผล)

***การฝันในครั้งนี้ เป็นแบบเทพนิมิต คือ ต้องการจะบอกว่า ของที่เรามีอยู่ เป็นของแท้ศักดิ์สิทธิ์จริง ที่เราอาจสงสัยอยู่ หรือได้มา เก็บไว้กับตัว***

...อนุโมทนาบุญ....

3. yoknaka

yoknaka สมาชิกใหม่

21 กรกฎาคม 2017
    ขอบคุณสำหรับคำตอบนะค่ะ
    มันเหมือนเป็นเรื่องที่บังเอิญกันค่ะ
    คือฝันครั้งก่อนที่หนูฝันเห็นงูใหญ่
    งวดนั้นหนูถามพี่ ถามแถวบ้านค่ะ
    งูใหญ่ตีเลขอะไรดี เค้าให้ 91/95
    หนูก็เล่น 95/91 และติด 519 ด้วย
    สรุปผลออก 519 บน 19 หนุเลยถูก
    ทั้งๆที่ก่อนหน้าเงินหนูไม่เคยถูกค่ะ
    และตอนนั้นเงินหนูเหลือ 200 ค่ะ
    พอหลังหนุตีเลขงูใหญ่ ถุก 8000
    หลังจากนั้นก็ไปทำสังฆทานค่ะ
    และหนูเริ่มนั่งหัดสวดมนต์ค่ะ
    หนูอาจไม่ได้สวดวันพระค่ะ
    หนุสวดตามเวลาว่าง ตามสะดวก
    แต่หนูชอบบทสวด 12 ตำนาน
    และบทยอดพระกัณฑ์ปิฏกค่ะ
    อาจไมัรุ้ความหมาย แต่สบายใจ

หลังจากนั้นอีกประมาณ 1-2 วัน
    หนุบอกพี่ว่าทีีฝันเห็นงูใหญ่นะ
    ถุกหวยหละคิดว่าท่านคงให้โชค
    อยากพาท่านมาอยุ่ด้วยจัง
    หนุบ่นว่า หนุจะมีบุญมั้ยนะ
    ถ้าหนูมีขอให้ได่เพชรพญานาค
    ถ้าเลือกได้ขอสีเหลืองนะ
    หนุเกิดวันจันทร์ สีวันเกิด
    สีเหลืองเปรียบดั่งทองคำ
    พุดกับพี่จบ พี่บอกพรุ่งนี้จะไปวัด
    จะไปเอาดอกบัวให้นะ พี่บอกแค่ว่า
    จดชื่อ วันเดือนปีเกิดมา เย็นๆค่อยลุ้น
    ผลคือตอนเย็นพี่เอาดอกบัวมาให้แกะ
    หนูแกะได้เพชรพญานาคสีเหลืองค่ะ
    นอกจากนั้นยังมีเศษเล็กๆน้อยๆค่ะ
    พี่บอกเศษๆพวกนี้คือ เหล็กไหลนะ

หนูอยากขอบคุณพวกท่านทั้งหลาย
    ไม่ว่าท่านจะเป็นใคร หนูก็ขอบคุณ

4. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

...อนุโมทนาบุญ...