ฝันว่าจระเข้กัดค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย somethingwrong, 20 กรกฎาคม 2013.

1. somethingwrong

somethingwrong Active Member

ฝันตอน 6 โมงครึ่งตอนเช้าค่ะ ฝันว่าเราไปที่ทำงานแล้วนั่งเล่นกับเพื่อนปัดมาสคาร่ากัน แล้วก็นึกขึ้นมาได้ว่าลืมลูกไว้คนเดียวที่ห้องเลยจะรีบกลับไปหาลูก เรียกวินมอไซค์ก็ไม่ไป พอเดินไปก็เจอแฟนมารับค่ะ ซ้อนมอเตอร์ไซค์แฟนจะกลับพอดีทางเป็นช่องเดียว แฟนก็แซงคันหน้าไปแล้วก็ตกลงไปในน้ำกันค่ะ เราว่ายน้ำไม่เป็นแฟนเลยให้ขี่หลัง แต่ในน้ำนั้นมีจระเข้ค่ะ เราโดนจระเข้งับแต่เอาออกมาได้ไม่มีเลือดค่ะ แล้วแฟนเราก็ส่งเราขึ้นฝั่งได้ แต่แฟนเราไม่ได้ขึ้นมาค่ะ หายไปเลย พอเราขึ้นฝั่งมาก็เจองู แต่ไม่ได้ไล่ฉกแล้วก็ไม่ได้ฉกค่ะ แล้วเราก็กลับไปเจอลูก รบกวนทำนายฝันให้ด้วยนะคะ ใจคอไม่ดีเลยค่ะ ขอบพระคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 กรกฎาคม 2013
  2. Deep Blue

Deep Blue เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2013
    ก่อนอื่นคงต้องขอทราบก่อนครับว่า... เคยไปบนบานศาลกล่าวอะไรที่ไหนไว้หรือไม่?
    ขอรายละเอียดตรงนี้ก่อน
    แล้วก็อยากให้เล่าบรรยายความรู้สึกในขณะที่ฝันด้วยครับ.

3. somethingwrong

somethingwrong Active Member

เคยบนไว้แต่ยังไม่ได้ตามที่ขอไว้ค่ะ ในฝันตอนจระเข้กัดไม่รู้สึกกลัวเท่าไหร่ค่ะ พอเค้างับสบัดๆนิดเดียวก็หลุดแล้วค่ะ แล้วเค้าก็ไม่ได้กัดอีกค่ะ แค่ตามกระโดดงับแต่ไม่โดนค่ะ พอขึ้นฝั่งเห็นงูห้อยอยู่ตามเพดาน รู้สึกกลัวค่ะ แต่ก็หนีมาได้ไม่ได้โดนกัด แล้วงูเค้าก็ไม่ได้ทำท่าว่าจะทำร้ายค่ะ แค่ห้อยลงมาจากเพดานเฉยๆค่ะ ขอบพระคุณมากเลยนะคะ รบกวนทำนายให้หน่อยนะคะ

4. Deep Blue

Deep Blue เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2013
    "เคยบนแต่ยังไม่ได้ตามที่ขอไว้..."

ไม่ทราบครับ ว่ากรณีของคุณ มีความเหมาะสมที่จะจัดการในลักษณะใด
    คงต้องรอความเห็นจากผู้มีประสบการณ์ในทำนองคล้ายๆ กัน

แต่อยากแสดงความเห็นดังนี้คือ...
    คุณอาจต้องแก้บนล่วงหน้า (ไม่แน่ใจว่าเหมาะสมหรือไม่)

อีกความเป็นไปได้คือ... เรื่องนี้อาจไม่เกี่ยวกับการแก้บน แต่อาจมีคนหาเรื่องยุ่งๆ ให้คุณ
    ลองสำรวจตรวจสอบว่ามีเรื่องราว หรือบุคคลใดที่เข้าข่ายที่ว่าหรือไม่
    งานนี้ดูเหมือนแฟนคุณ อาจต้องเข้ามามีส่วนร่วมเจอปัญหากับคุณด้วย
    เขาให้คุณขี่หลัง และพาขึ้นฝั่ง แต่เขาไม่ได้ตามขึ้นมาด้วย ตรงนี้น่าเป็นห่วง

แต่ไม่ควรกังวลอะไรมากครับ เพราะอาจไม่มีอะไรยุ่งยากอย่างที่คิดก็ได้ แต่ก็ควรกันไว้ดีกว่าแก้
    อะไรที่เหมาะที่ควร ทำแล้วดี ที่ช่วยให้สบายใจคลายกังวลลงไปได้ ก็ทำเถอะครับ

5. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ลองไปถามแฟนดิ เคยบนไรไว้มั่งป่าว