ฝันว่าตัวเองท้องแล้วก็แท้งค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย chayapin, 17 เมษายน 2010.

1. chayapin

chayapin เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2009
    ฝันว่าตนเองท้อง ต่อมาก็แท้งลูกในท้องก็แห้งอยู่ในท้องนะค่ะ ขอรบกวน

ท่านผู้รู้ช่วยตอบหน่อยค่ะ ว่าฝันนี้มีความหมายเป็นอย่างไร

2. kom

kom เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2006
    ช่วงนี้ทำอะไรสิ่งที่คาดหวังไว้จะไม่สำเร็จดังหวังครับ ทำบุญและสะเดาะเคราะห์นะครับ

3. พธบ

พธบ เป็นที่รู้จักกันดี

คือ จิตวิญญาณของลูกคุณ เมื่ออดีตชาติ ที่เคยเป็นแม่ลูกกัน ต่อมาจำต้องพลัดพรากจากกัน เพราะ เขาตาย ซึ่งตอนนั้น คุณได้สัญญากันไว้ว่า จะต้องได้พบและได้มาอยู่ด้วยกันอีก มาเจอกันอีก มาเป็นแม่ลูกกันอีกครับ
    แนะนำให้ไปทำบุญให้กับเขาครับ โดยกล่าวถึง บุตรในอดีตชาติของคุณนั่นแหละครับ อันนี้คือ คราวๆนะครับ แต่ไม่มีอะไร เพราะเมื่อชาติที่แล้วคุณไม่ได้ทำแท้งและเขาก็ไม่ได้ตายในท้องคุณ แบบในฝันครับ เพียงแต่เขายังคิดถึงและตามหาคุณ ( ยังไม่ได้เกิดนะครับ )และต้องการจะมาเกิดเป็นลูกคุณอีกครั้งนึง

4. chayapin

chayapin เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2009
    ขอบคุณกับทั้ง 2 ท่านค่ะ คุณพธบ.คะ ค่อนข้างจะคล้อยตามคำวิเคราะห์ค่ะ แต่ก็เชื่อคุณท่องยุทธนะคะ ตอนนี้ก็ขยันทำบุญให้ทานอยู่ค่ะ และปฏิบัติเพื่อออกจากวัฎฎสังสารค่ะ
    ทำงานทางโลกและทางธรรมควบคู่กันไปนะค่ะ อ้อ..เกือบลืมเล่าให้ฟังว่า ฝันเห็นเด็กนี้มาเป็นเวลานานหลายสิบปีแล้วค่ะ ก็เคยสงสัยถามหลวงพ่อวัดป่าฯ ท่านก็บอกว่าเขาอยากมาเกิดเป็นลูกเรา ตอนนี้คงไม่มีโอกาสแล้วค่ะ เพราะอายุจะปาเข้า 50 แล้วค่ะ ได้แต่ทำบุญและนั่งกรรมฐานอุทิศส่วนกุศลไปให้เขา ตอนนี้ก็ทราบกระจ่างแล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ

ขอให้เจริญในธรรม และให้ได้มรรคผล นิพพานนะคะ

5. พธบ

อนุโมทนาครับ เพราะ อย่างไร การทำบุญ ทำกุศลให้ถึงพร้อม ย่อมเป็นนิมิตหมายอันดี ในภพภูมิ.....ข้างหน้า

เป็นการลงทุนที่ไม่มีทาง ขาดทุนแน่นอนครับ ผมยืนยัน นั่งยัน นอนยัน เลยครับ มันเหมือนเรา....ปาลูกปิงปอง.....เข้าผนังอ่ะครับ

ปาไปแรง ก้อสะท้อน.....กลับมาเร็ว ปาไปเบาๆ ก้อสะท้อน...กลับมา.....ช้า

เขายังไม่ได้เกิดเลยครับ....ถึงบอกให้ไปทำบุญให้เขาครับ เขาจะได้รับหรือไม่ มันก้อส่งผลกับคุณอยู่ดีแหละคับ......ผมไม่รู้...สินะ

คุณ...ถามมา ผมเพ่งไป....ภาพมัน ออกมา....อย่างนั้น อาจจะผิดก้อได้ครับ อย่ามาเชื่อผมมาก....ทำอะไรที่ทำแล้ว สบายใจ ไม่ผิดศีล ไม่เบียดเบียนตนเองและผู้ิื่อื่น ก้อทำไปครับ

ยังไง ก้อ...ขอร่วม อนุโมทนา ในบุญที่คุณ...จะทำต่อไปในอนาคตกาล ด้วยนะครับ สาธุ.............

6. พธบ

ขอให้เจริญในธรรม และให้ได้มรรคผล นิพพานนะคะ

ฮิๆๆๆ ตอนนี้ ไม่เอา มรรค ไม่เอาผล เขาจะเอา.....ข้าวผัด กระเพราไข่ดาว....ตาลาย แหละครับ