ฝันว่ามีผู้หญิงชวนไปเที่ยวบ้านใต้น้ำ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Higtmax, 13 มกราคม 2017.

1. Higtmax

Higtmax เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2011
    เมื่อเร้วๆ นี้ผมฝันเห็นผู้หญิงคนนึง มาชวนไปเที่ยวบ้านใต้น้ำ ยังไม่ทันจะตกลงเลย แม่คุณก็คว้าข้อมือ พากระโดดลงน้ำไปแล้ว ลงไปลึกมากครับ จนถึงระดับที่พื้นน้ำไม่เห็นแสงสว่าง หลุด จากพื้นน้ำมาได้ ก็มาโผล่ที่บ้านหลังนึง รูปทรงคล้ายๆ ศาลเจ้า มีโดม สีทองๆ แต่ ระดับความใหญ่เหมือน คฤหาสน์ มีสวนมีน้ำพุ รมรื่นมาก เดินชมอยู่แปปนึง ก็มี คนเรียกให้เข้าไปไหว้ผู้อาวุโส แต่พอไปไหว้ปุป จู่คนในนั้นพาออกที่รากไม้ที่เกาะอยู่ตามก้อนหิน คล้ายๆบันได และบอกว่าให้ขึ้นกลับไป ปีนได้ไม่กี่ก้าว ก็สะดุ้งตื่น ขึ้นมา แบบ งงๆ ครับ

2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

...ความฝันในครั้งนี้ เป็นการฝันแปลก ๆ เพราะว่าใต้น้ำนั้นเหมือนมีเมืองอยู่ มีบ้านอยู่ และลงไปลึกมากจนถึงระดับที่พื้นน้ำไม่เห็นแสงสว่าง
    การฝันในครั้งนี้ คือ การจิตออกเที่ยวไปในภพภูมิต่าง ๆ นั่นเอง โดยมี
    ผู้พาไปได้แก่เจ้าของสถานที่ เป็นเมืองใต้น้ำเมืองบาดาล การที่ทำให้
    เห็นเป็นเหมือนบ้านมีโดมสีทอง คล้าย ๆ ศาลเจ้าเพราะเพื่อสร้างความ
    คุ้นเคยให้เกิดขึ้นก่อนในลำดับแรก ลดความหวาดกลัวลงแก่ผู้ไป แล้ว
    ก็ส่งขึ้นแบบรวบรัด โดยใช้เวลาในการไปไม่นานมาก เป็นเมืองพญานาคครับ...อนุโมทนาบุญ...

3. Higtmax

ผมยังจำสีนำ้ได้นะครับ ตอนเขาพาลงได้นะครับ เป็นสีน้ำเงินแบบทะเล ครับ

4. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นได้ทุกสีครับ ถ้าเขาจะทำให้เราเห็นนะครับ

5. Higtmax

ครับ จะว่าไปฝันครั้งนี้ผมก็ไม่เหมือนฝันเลยครับ มันมีภาวะ รับรู้อยู่ ไม่ได้เลื่อนลอยแบบนอนหลับฝัน ครับ

6. สมิง สมิง สมิง

การฝันกับการที่จิตของเราออกไปเที่ยวตอนหลับ มีข้อสังเกตอยู่
    ๑. ความรู้สึกตัว เหมือนเราเองเลย และบรรยากาศรอบนอกซึ่งอาจ
    ทำให้เรารู้สึกได้เมื่อไปสัมผัส เช่น อากาศ เย็น ๆ ร้อน ๆ ซึ่งทำให้เรา
    รู้สึกตัวว่าเป็นเราเองมากขึ้นเป็นต้น
    ๒. สถานที่ที่ไป มักเป็นสถานที่แปลก ๆ ตา ส่วนมากมักเป็นภพภูมิอื่น
    บางทีเขาก็จะทำให้เรารู้สึกว่าคล้าย ๆ ที่ใดน้า (สร้างความคุ้นเคย)
    ไม่ให้หวาดกลัว และบางทีอาจเป็นภพภูมิที่เรามีความเกี่ยวข้องมา
    ๓. รายละเอียดในฝันมักจดจำได้ดี มันชัดเจน เด่นชัดมากและสามารถ
    จำได้เมื่อตื่นไม่เบลอ ถ้าเป็นฝันบางทีก็จำไม่ได้
    .......อนุโมทนาบุญ ครับ ....

7. นทีบุญ

นทีบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    น่าจะเป็นเมืองบาดาลอ่า เราก็เคยฝันลงไปแบบนี้ มีผู้หญิงเกล็ดสีทองพาลงไป เป็นอุโมงค์แก้วสวยงาม ท่านคงพาไปเที่ยวค่ะ ปีนี้พลังของพญานาคจะมาแรงสุดๆเลยค่ะ

8. Higtmax

ทบทวน ตอนที่ไหว้ผู้อาวุโส มี ผู้หญิง กับ ผู้ชาย น่าจะเป็น สามี ภรรยา นั้น บุคลิก ก็ไม่ใช่ ผู้สูงวัยนะครับ หน้าเหมือนคนอายุ ช่วง 20 -30 นี่แหละ แต่ความรู้สึก บ่งบอกว่าเขาอยู่มานานมาก

9. นทีบุญ

นทีบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สันนิษฐานว่า ก็คงจะเหมือนกับเทวดาที่กายทิพย์ไม่มีแก่ชรา คงความเป็นหนุ่มเป็นสาว พญานาคนี่ก็ถือว่าเป็นกึ่งเทพเช่นกัน ถ้าบุญบารมีมาก ก็คงมีกายทิพย์ที่สวยงาม ถึงจะมีอายุนานแล้วเป็นหมื่นๆปีก็ตาม หรือบางครั้งท่านอาจจะแสดงให้เราเห็นเป็นอย่างไรก็ได้เนอะ :):D:D