ฝันว่า เดินในห้องกำลังตกแต่ง พอกำลังจะออกได้ยินเสียงผู้ชายเรียกชื่อชัดเจนมาก

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย catsan, 1 กันยายน 2016.

1. catsan

catsan Active Member

15 ธันวาคม 2012
    วันนี้จริงๆ ตั้งใจว่าจะตื่นใส่บาตร แต่ก็คิดว่า ถ้าไหว เมื่อคืนก็เหนื่อยงานและนอนดึกตี 1 กว่า

ไม่แน่ใจเวลา น่าจะฝันก่อน 6 โมงเช้า หรือหลังจากนี้ เพราะตื่น 6 โมงแล้วนอนต่อ มีฝันต่อจากนี้อีก

ฝันแรกที่จำได้ก็คือ เดินในตึกอพาตเม้นท์เหมือนตึกเรา แต่ในฝันห้องนี้กำลังตกแต่ง หน้าห้องไม่มีกำแพง มีแต่ประตูหลังระเบียงหลังที่ก็ปิดตาย ตันๆ

ไม่ได้ฉาบปูน เลยเดินเข้าไปดูเล่น พอจะเดินกลับ ได้ยินเสียงผู้ชายเรียกชื่อดังชัดเจนแต่ไม่ได้เย็นหรือดุ อะไร

แต่เรียกช้านิดนึง ไม่ช้ามาก เราได้ยินก็ไม่ได้ขานรับ แต่วิ่งค่ะ กลับห้องเลย ในฝันคิดว่าเป็นผี วิญญาณค่ะที่เรียก

ฝันที่ 2 นี่จำได้แน่ๆ ว่าหลัง 6 โมงเช้า ไม่รู้เรื่องต่อกันเปล่า เพราะงงๆ

แต่วิ่งเดินกลับมาห้องระหว่างทาง เก็บเหรียญ 10 ได้เห็นก็คว้า แต่พอหยิบจริงได้ 15 บาท เหรียญ 5 / 10 แล้วในใจก็คิดว่า จะเอาไปทำบุญ
    แล้วก็วางไว้หน้าโต๊ะเครื่องแป้ง

อยากถาม 2 ข้อค่ะ

1. ฝันเรียกชื่อนี่ ดีหรือร้ายอย่างไรคะ

2. ฝันเก็บเหรียญ เอาไปซื้อหวยได้ไหมคะ แหะ หรือฝันนี้ดีหรือไม่ดีอย่างไร

ขอบคุณทุกท่านที่มาช่วยตอบค่ะ

ปล. ปกติเราฝันบ่อย ฝันก่อนหน้า 2 วันหรือ 1 วันก็ฝันเห็นผีนะ ในฝันว่าผี แต่ไม่ได้ร้ายแรงอะไร จำไม่ได้ ปกติเราฝันเยอะ แต่ร้ายๆ ไม่ค่อยเจอ ฝันมาขอส่วนบุญก็หลายหนอยู่ ฝันเห็นผีเด็กมาในห้องนอนชัดแจ๋ว พอไปถามเด็กมาห้องเราได้ไง เด็กบอกพ่อแม่ทำแท้งหนู ในฝันเราก็ตกใจ ผีสินะ
    แต่ก็ยังไม่ได้กลัว ชวนคุยต่อ จับมือมาหาของกินอีก แล้วถามเด็กว่า พ่อแม่อยู่ไหน เด็กบอกเลขห้องมา แล้วเราไม่ได้ซื้อ หวยออกตรงๆ ค่ะ

เช้ามาก็ใส่บาตร ก็จะฝันแบบนี้ ผีมาหาที่ห้อง เช้ามาก็ไปใส่บาตร

แต่อันนี้เรียกชื่อ ค่อนข้างแปลกค่ะ

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    1. ดีหรือร้ายก็ได้ แล้วแต่เรียกทำไม อันนี้คงไล่กลับห้อง
    2. ซื้อได้ แต่ไม่รู้จะถูกไหม ถ้าถูกแบ่งทำบุญให้คนเรียกกับคนในกำแพงด้วย
    3. ทำบุญให้เด็กด้วยก็ดี อุตส่าห์แจก สงสารเด็ก
    4. ช่วงนี้เขาฮิตตื่นหกโมงแล้วนอนต่อกันเหรอ

3. catsan

ไม่รู้เลขออ่ะค่ะ

เด็กที่เคยให้เลข เราไม่ได้ซื้อ แต่เราทำบุญให้ไปแล้วนานแล้วอ่ะ

ตื่นสายแบบเพลียอ่ะค่ะ แหะ

4. catsan

ขอบคุณมากค่า

ไม่รู้เลขออ่ะค่ะ

เด็กที่เคยให้เลข เราไม่ได้ซื้อ แต่เราทำบุญให้ไปแล้วนานแล้วอ่ะ

ตื่นสายแบบเพลียอ่ะค่ะ แหะ

5. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007