ฝันเห็นความตายและผ้าเหลืองบ่อยมาก บ่อยจนน่ากลัว

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย wisanusomjit, 13 มีนาคม 2015.

1. wisanusomjit

wisanusomjit สมาชิก

สวัสดีครับนี่เป็นกระทู้แรกของผมนะครับ ผิดพลาดประการใดขออภัยนะครับ
    เริ่มเรื่องเลยนะครับ ผมมักจะฝันแปลกๆตลอดครับ ผมเกิดวันอาทิตย์ ที่15 พฤศจิกา ปีวอก 2535
    ความฝันของผมคือ เมื่อคืน 13/3/58 ผมฝันว่าลูกพี่ลูกน้องของผมจะฆ่าผมโดยมันถือปืนมาจะยิงผมและผมได้ขอว่าถ้าจะยิงจะให้ยิงแต่ขอสั่งเสียน้องชายผมก่อน มันเลยให้ไปสั่งเสีย พอสั่งเสียเสร็จญาติพี่น้องก็ร้องห่มร้องไห้ ระหว่างทางที่เดินทางไปหามันผมก็สดุ้งตื่น และผมมักจะฝันว่าตัวเองตายหรือฝันเห็นคนตายบ่อยมากบ่อยพอๆกับผมฝันว่า ผมบวชห่มผ้าเหลืองหรือฝันเห็นพระพุทธรูปพระบูชาหรือผ้าเหลืองที่เกียวกับพุทธศาสนาบ่อยมาก จนผมสงสัยจะมีเรื่องอะไรหรือเปล่า แล้วทำไมฝันแบบนี้บ่อยๆ แล้วเกิดจากอะไรครับ ผู้รู้ช่วยแนะนำที

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    แปลว่าให้ไปบวช

3. wisanusomjit

ต้องไปบวชจริงเหรอครับ นี่ผมก็ว่า24 จะไปนะครับ นี่ยังไม่ถึงเวลาเลย

4. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ก็บวช 24 นี่แหละ
    ตอนสึก เวลาพระท่านดึงสังฆาฏิออก อธิษฐานว่าขอให้เคราะห์กรรมอุปสรรคทั้งหลายเลื่อนออกไป อย่าเพิ่งให้ผลชาตินี้

5. wisanusomjit

ขอบคุณมากครับที่ให้คำแนะนำ