ฝันเห็นงู...รบกวนช่วยทำนายฝันให้หน่อยค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Missypixie, 14 มกราคม 2017.

1. Missypixie

Missypixie สมาชิกใหม่

ฝันเห็นงูสีเขียวมรกตแถบแดงตัวใหญ่ค่ะ ตอนเเรกขดตัวชูหัวสูง เราวิ่งหนีแล้วงูไล่มาพันต้นแขนซ้ายค่ะ รบกวนช่วยทำนายให้หน่อยค่ะ ช่วงนี้ชีวิตเปลี่ยนแปลงเยอะมากค่ะ

เมื่อกลางปีที่แล้วฝันว่าฟันร่วงหมดปากแล้วก็เลิกกับแฟนเก่าแบบกะทันหันเลยหลังจากฝันค่ะ ตอนฝันนั้นได้ใส่ฟันปลอมเลยในฝันเดียวกันค่ะ

ขอบคุณทุกคนที่อ่านและคนตอบกระทู้นะคะ

2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทธองค์ทรงตรัสเหตุการฝันไว้ ๔ อย่าง
    ๑.ธาตุกำเริบ (กินมาก นอนมาก หรืออวัยวะบางส่วนผิดปกติ)
    ๒.จิตอาวรณ์ (คิดมาก กังวลมาก)
    ๓.เทพบันดาลหรือเทพสังหรณ์ (เทวดาดลจิตดลใจให้ฝันเพื่อบอกเรื่อง ราวต่าง ๆ
    ๔. บุพกรรม (กรรมดีกรรมชั่วจะส่งผล)
    ....๒ ข้อหลังเชื่อได้....
    ฝันเห็นงูสีเขียวมรกตแถบแดงตัวใหญ่ค่ะ ตอนเเรกขดตัวชูหัวสูง เราวิ่งหนีแล้วงูไล่มาพันต้นแขนซ้ายค่ะ รบกวนช่วยทำนายให้หน่อยค่ะ ช่วงนี้ชีวิตเปลี่ยนแปลงเยอะมากค่ะ
    ตอบ การฝันในครั้งนี้ เป็นเทพบันดาลนะครับ คือ เขาจะบอกเราว่า
    ช่วงนี้จะมีเรื่องวุ่นวายมากมายเข้ามาในชีวิต การงาน การเงิน
    รวมทั้งความรัก บางทีอาจเปลี่ยนแบบหน้ามือเป็นหลังมือเลยที
    เดียว
    เมื่อกลางปีที่แล้วฝันว่าฟันร่วงหมดปากแล้วก็เลิกกับแฟนเก่าแบบกะทันหันเลยหลังจากฝันค่ะ ตอนฝันนั้นได้ใส่ฟันปลอมเลยในฝันเดียวกันค่ะ
    ตอบ การฝันในครั้งนี้เป็นบุพกรรมจะส่งผล เป็นกรรมฝ่ายไม่ดีส่งผล
    ๑.เสียแฟนไป ๒.เสียทรัพย์ ๓.เสียความรู้สึกอย่างแรง
    ๔ เสียใจ
    ชนิดแบบตั้งตัวไม่ติด กรรมที่เกิดขึ้นเกิดจากการผิดศีลข้อ ๓
    จากอดีตชาติ เป็นเศษกรรมแล้วครับ (ส่งผลตรงนี้ก็หมดกรรม)
    สำหรับกรรมอันนี้
    ......อนุโมทนาบุญ......

3. Missypixie

Missypixie สมาชิกใหม่

ขอบคุณมากค่ะ