ฝันเห็นท้าวเวสสุวรรณ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย นทีบุญ, 3 มกราคม 2017.

1. นทีบุญ

นทีบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สอบถามค่ะ
    ฝันที่ 1 ปกติจะมีท้าวเวสฯบูชาเป็นองค์ลอย1องค์ (ของวัดสามัคคีธรรม)
    คืนก่อนฝันเห็นท้าวเวสสุวรรณเป็นองค์ลอยเป็นลักษณะแนวๆศิลป์แบบปราณีต ปรากฎขึ้นที่หัวนอน 2 องค์ และแบบธรรมดาอีก 1 องค์ รวมของเก่าเป็น 4 องค์ เราก็ใช้มือจับดูพิจารณาดูแล้ววางลงที่เดิม ไม่ทราบว่าแปลว่าอะไรคะ

ฝันที่ 2 เมื่อคืนฝันว่า วิญญาณที่อยู่ในรถมอเตอร์ไซค์ของเพื่อน หน้าตายิ้มแย้มดี แล้วเขาก็บอกกับเราว่า "อีก 3 เดือนเขาจะแต่งงาน สัญญาได้ไหมว่าจะไปงานแต่งงานเขา" (จริงๆพูดยาวกว่านี้ แต่เอาแค่สาระนะคะ) หมายถึงอะไรคะ พอดีเพื่อนผู้ชายเจ้าของรถคันนี้ แกเพิ่งลาสิกขาเมื่อตอนสิ้นปี

ย้อนความนะคะ... วิญญาณนี้มาเข้าฝันเราตั้งแต่วันแรกที่เพื่อนเราซื้อรถมา คือเขาอยู่ในรถนั่นแหละ เราไม่รู้ว่าเป็นแนวๆแม่ย่านางรถป่าว แต่เราก็ทำบุญให้เขาตลอด และฝันเห็นเขาเป็นระยะๆ ถ้าเขาเป็นอะไร เขาจะมาเข้าฝันให้เห็น บางทีก็ตามมาที่บ้าน

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มกราคม 2017
  2. glassbuddha2009

glassbuddha2009 087-7459995 สมบูรณ์ ติยะวงศ์สกุล

18 พฤศจิกายน 2008
    2
    ท้าวเวชสุวรรณมีองค์เดียว การที่มาปรากฏรวม 4 องค์อาจเป็นเพราะใจเราอยากได้องค์ท่านมาบูชามากกว่า 1 ปาง ( อาจจะ ) หรืออาจจะฝันไปเฉย ๆ หรืออาจจะมีเทวดาองค์อื่นมาบอกใบ้อะไร ซึ่งขณะนี้คุณผู้ฝันยังไม่ทราบชัดว่า ท่านจะบอกอะไร

แต่ผมตีว่าน่าจะเป็นท้าวจตุโลกบาลทั้ง 4 มานิมิตให้สื่อถึงท่านได้บ้าง

ส่วนวิญญาณในมอเตอร์ไซด์ของเพื่อนก็เช่นกัน ( อาจจะ ) อาจจะฝันไปเอง อาจจะมีการติดต่อมาจริงของสัมภเวสีตนนั้น หรืออาจจะอีกหลายอย่าง คุณไม่จำเป็นต้องตอบเขาในคำถามแบบนั้น หรือคุณไม่จำเป็นต้องทำอะไรตามที่เขาบอกก็ได้ หากคุณพิจารณาแล้วว่า มันไม่เป็นประโยชน์ใด ๆ

3. นทีบุญ

1
    จ้าขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ

4. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

...........ฝันที่ 1 ท้าวเวสสุวรรณมาให้นิมิตในฝัน ในคืนนั้นท่านมาเอง ท่านต้องการสื่อให้เราทราบว่า ท่านคุ้มครองเรานะ และวันดีคืนดีท่านจะมาดูด้วย ต้องตั้งใจสร้างความดีนะครับ
    ...........ฝันที่ 2 วิญญาณที่เห็น คือ สัมภเวสี ตามเจ้าของรถมอเตอร์ไซด์มา ตั้งแต่วันแรกเลยที่เดียว เนื่องจากต้องการความช่วยเหลือ และไม่มีที่อยู่ก็เลยอาศัยอยู่ที่รถคันนั้นแระ พอดีจะมาบอกลาขอบคุณมาก จะไปเกิดแล้ว (หน้าตาเขาจะอิ่มเอิบ ผิวดี เหมือนอิ่มบุญอิ่มบารมี) ซึ่งต่างจากที่ฝันเห็นครั้งก่อน ๆ
    ...........การที่เขามาอยู่เพื่อหาคนช่วยเหลือ พอดีมาเจอคุณซึ่งเป็นโชคของเขาอย่างยิ่ง เพราะว่าคนมีบุญ
    จะมีกระแสพลังซึ่งเขาสัมผัสได้ และประกอบกับคุณเป็นคนมีเซ้นท์ สามารถได้กลิ่น ได้ยินเสียง และฝัน
    เขาจึงสื่อคุณทางความฝันนั้นนั่นเอง ครับ....อนุโมทนาบุญ

5. นทีบุญ

1
    ขอบพระคุณสำหรับคำตอบค่ะคุณสมิง
    ค่ะ นี่เป็นครั้งแรกที่เขาพูดด้วยค่ะ วันแรกที่เห็นคือเขามานั่งพับเพียบอยู่หน้าห้อง ไม่พูดอะไร มีแต่ยิ้มให้เฉยๆ ก็หน้าตาเขาดีขึ้นค่ะ สังเกตที่มือจะขาวมาก เขามาจับมือเราด้วยค่ะ มือเย็นๆ