ฝันเห็นพระพิฆเนศสามครั้งค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย picko, 6 มกราคม 2016.

1. picko

picko เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    97
    ฝันเห็นพระพิฆเนศครั้งแรกเหมือนเราอยู่บนท้องฟ้ากับพระพิฆเนศทองคำองค์ใหญ่เท่าคนค่ะ องค์พ่อชี้มาที่ลูกตุ้มทองคำที่ท่านถืออยู่ ในฝันรู้สึกว่าท่านให้นับลูกตุ้มค่ะ..เราก้อนับได้ 12-13ลูกๆใหญ่เท่าส้มโอเลยนะคะแล้วดันตื่นตอนเช้าพอดีค่ะ..ผ่านมาเกือบปี..ฝันว่าอยู่ในงานอะไรไม่รู้ค่ะ ไม่รู้จักใครแต่จู่ๆก้อมีแขน(รู้สึกจะเป็นผู้ชาย)ซึ่งในมือถือสร้อยคอทองที่มีเหรียญทองคำพระพิฆเนศสามเหรียญไม่ซ้ำแบบกันค่ะยื่นมาให้เรา..เราดีใจมากๆยืนจ้องเหรียญแต่ละองค์ตาไม่กระพริบเลย..แล้วก้อตื่นอีก...ล่าลุดวันปีใหม่ที่เพิ่งมา4-5วันนี้ค่ะ ฝันว่าท้องโตแบบจะคลอดลูกแล้วจู่ๆห้อคลอดเด็กผู้ชายออกมาอ้วนท้วนมีพุงเหมือนเด็ก5-6เดือนเลยค่ะ..เราอุ้มและจ้องเด็กคนนั้นสักพักหน้าของเด็กชายคนนั้นซ้อนกับหน้าพระพิฆเนศองค์สีม่วง ครามๆแบบองค์เด็กมีงวงสั้นๆกระดิกอยู่ด้วยเราตกใจมากเลยตกใจตื่นค่ะ..รบกวนพอจะบอกได้มั้ยคะว่านอกจากบูชาท่านแล้วต้องทำอะไรเพิ่มเติมมั้ยคะ..ขอบคุณมากๆค่ะ

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ไม่ต้องบูชาหรอก
    ให้ยายชะมะนาดตีเลข
    70 มั้ง

3. picko

picko เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    97
    อ๋อ..เป็นเลขเลยนะคะ 5555..ขอบคุณมากๆๆค่า :cool::cool: