ฝันเห็นรัชกาลที่ 5 ครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย เปรมปรีดา, 29 ตุลาคม 2017.

1. เปรมปรีดา

เปรมปรีดา Active Member

26 สิงหาคม 2011
    ผมฝันว่าได้ยืนอยู่ที่บริเวณท่าเรือข้างๆ เป็นแม่น้ำเจ้าพระยา และมีสระน้ำ น้ำใสสะอาดและสวยงามมาก แล้วผมก็กำลังเดินตรงมาที่ร้านขายโรตี ขณะนั้นผมเห็นคนหนึ่งนั่งมองผมอยู่ หน้าคล้ายรัชกาลที่ 5 ด้วยความสงสัยจึงเดินเข้าไปใกล้ๆ แล้เขาคนนั้นก็ยืนขึ้นหันหลังให้ผม ผมก็ไปซื้อโรตี 2 อันสีขาวกับสีเขียว พอกำลังจะหยิบโรตีขึ้นมากิน ผู้ชายคนนั้นก็หันหลังมามองหน้าผม ซึ่งเป็นพระพักตร์รัชกาลที่ 5 เลยครับ ตอนนั้นผมดีใจที่ได้เจอท่าน ท่านมองหน้าผมด้วยพระพักตร์นิ่งๆ แต่แอบยิ้มเล็กๆให้ แต่ไม่ได้พูดอะไรกับผม ตอนนั้นผมทำอะไรไม่ถูกดีใจจนจะร้องไห้ สักพักผมก็ตื่น

รบกนทำนายฝันให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ
    ที่ฝันเห็นท่าน ท่านต้องการมาบอกอะไรกับผมหรือเปล่าครับ

2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทธองค์ทรงตรัสเหตุความฝันไว้ ๔ อย่าง
    ๑. ธาตุกำเริบ (กินมาก นอนมาก อวัยวะบางส่วนผิดปกติ)
    ๒. จิตอาวรณ์ (คิดมาก กังวลมาก)
    ๓. เทพสังหรณ์หรือเทพนิมิต (สิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลจิตดลใจให้ฝันเพื่อบอกอะไรบางอย่าง)
    ๔. บุพกรรม (กรรมดี กรรมชั่ว จะส่งผล)
    ***การฝันในครั้งนี้เป็นแบบบุพกรรม คือ กรรมดีจะส่งผล ให้ได้รับของบางอย่างที่มีค่ามากสิ่งหนึ่ง***

...อนุโมทนาบุญ...

3. เปรมปรีดา

เปรมปรีดา Active Member

26 สิงหาคม 2011
    ขอบคุณนะครับ คุณสมิง