ฝันเห็นลูกไฟ(เหมือนพระธาตุเสด็จ)และได้มา1ดวง

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย กาแฟโบราณ2สอ, 1 เมษายน 2017.

1. กาแฟโบราณ2สอ

กาแฟโบราณ2สอ วันหนึ่งอยากเดินเข้าป่า

ฝันวันที่1เมษา 60
    กำลังนั่งอยู่กับเพื่อนๆ ช่วงเวลาค่ำ สถานที่ ที่ไหนไม่รู้ แต่อยู่ข้างถนน
    มองขึ้นไปดูดาวบนฟ้า ตกใจเพราะดาวเคลื่อนไหวไปมาเยอะไปหมด ดวงสีแดงและสีขาวใส ไล่กันไปไล่กันมา
    เราเลยบอกเพื่อนที่นั่งข้างๆว่า เดี๋ยวก็ลงมาคอยดูนะ ซักแป๊บหนึ่ง ดวงไฟสีแดงลอยลงมาไล่ล่าดวงไฟสีขาว (จะว่าเหมือนเด็กวิ่งไล่จับกัน ในความรู้สึก) ดวงสีแดงลอยผ่านไปอย่างไว 1ดวง แล้วมีมาอีกหลายดวง เราเลยไปยืนดักตรงกลางถนน จับมาได้1ดวง แต่พอจับมากลายเป็นก้อนหินเหมือนหินลาวา แต่มีรอยแตก เราเลยแกะตรงรอยแตกออก
    มีลูกไฟสีทองสว่างๆ ลอยออกมา วนๆรอบตัวเรา ไม่ไปไหน คืออยู่กับเราเลย

ขอให้เป็นสิ่งดีดีนะคะ สาธุ

2. ชะมะนาด

ชะมะนาด เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
    ถ้ายายเห็นทู้นี้ ยายจะตีว่า ดาวอยู่บนฟ้า
    ดาว มี5แฉกน่ะค่ะ ก็เลข5 แต่แปลกที่น้องฝัน ดาวกลายเป็นก้อนหิน อันนี้ ไปไม่ถูกเลย55555555555 แต่ยายว่า คงจะเป็นเหตุการณ์ที่ดี ที่มีลูกไฟสีทองมาลอยวนๆๆรอบตัว ว่าแต่ หนูเกิดปีนักษัตรอะไรค่ะ

3. กาแฟโบราณ2สอ

กาแฟโบราณ2สอ วันหนึ่งอยากเดินเข้าป่า

หนูเกิด 28 สิงหาคม 2532 ปีมะเส็งคะ
    วันนี้ถูกหวยด้วยค่า

4. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทธองค์ทรงตรัสเหตุความฝันไว้ ๔ อย่าง
    ๑. ธาตุกำเริบ (กินมาก นอนมาก อวัยวะบางส่วนผิดปกติ)
    ๒. จิตอาวรณ์ (คิดมาก กังวลมาก)
    ๓. เทพสังหรณ์หรือเทพนิมิต (สิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลจิตดลใจให้ฝันเพื่อบอกอะไรบางอย่าง)
    ๔. บุพกรรม (กรรมดี กรรมชั่ว จะส่งผล)
    ***การฝันของคุณในครั้งนี้ เป็นแบบเทพนิมิต คือ ต้องการจะบอกว่า ให้ระวังเรื่องการเดินทาง เวลาไปไหนมาไหน***

...อนุโมทนาบุญ...

5. กาแฟโบราณ2สอ

สาธุ ขอขอบคุณคุณสมิงมากนะคะ ที่ตอบและแปลความให้หนูได้ระวังตัวเอง
    วันนี้ 2เมษายน ไปสำนักสงฆ์ดงเหล่าคำมา พาครอบครัวไปทำบุญถวายน้ำเปล่าให้หลวงปู่ท่าน ที่ศรัทธา หวังว่าสิ่งที่ดีดี จะช่วยบรรเทาเรื่องร้ายให้มัน ร้ายน้อยลง ขอบคุณมากนะคะ
    วันนี้หลวงปู่บอก คนที่เขาถวายที่ ให้หลวงปู่ได้ตั้งสำนักสงฆ์ เขาเอาที่คืน กลายเป็นหลวงปู่ต้องระดมทุนจากญาติโยมตั้งกองผ้าป่าเพื่อซื้อที่ต่อจากเขา พูดมาแล้วเศร้าใจ ใยหนอใจคน(เจ้าของที่)ถึงเปลี่ยนง่ายเพราะเงินตรา

6. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

...อนุโมนาบุญครับ...

7. picko

picko เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    97
    อนุโมทนา สาธุๆๆ ถ้ามีเลขบช.ของวัดแจ้งมาได้นะจ้ะ น่าจะมีคนร่วมบุญซื้อที่ดินวัดจ้ะ..ช่วยๆกันจ้าา

8. กาแฟโบราณ2สอ

วันที่12 เจนไปที่วัด จะสอบถามหลวงตามาอีกทีนะคะ
    สาธุ สิ่งที่เป็นความดี ถึงแม้ผลที่จะเกิด จะตามมาช้า หรือเร็ว แต่วันใดวันหนึ่ง ก็ต้องได้เจอ แน่นอน
    เช่นกัน กับความไม่ดี ต่อให้หนี ก็หนีไม่พ้น

สาธุสาธุ ให้ความดีทั้งหลายจงบังเกิดกับตัวข้าพเจ้า และบุคคลที่ข้าพเจ้ารู้จัก ในที่นี้ ~~~~

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 เมษายน 2017
  9. picko

picko เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    97
    อนุโมทนา สาธุๆๆจ้าา