ฝันเห็นหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ทั้งที่ไม่เคยรู้จักมาก่อน

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย Northearn, 10 มีนาคม 2009.

1. babae

babae เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2006
    ผมก็เคยฝันจะว่าฝันก็ไม่เชิงเพราะรู้ตัวทั่วพร้อมไม่เหมือนฝัน เพราะก่อนอนผมภาวนา นะมะพะธะ นโมพุทธายะ เห็นหลวงพ่อนั่งอยู่แสดงธรรมเกี่ยวกับอารมณ์พระโสดาบัน ก็ได้เข้าไปกราบหลวงพ่อและกอดขาหลวงพ่อ กอดแน่นเลย ตอนหลวงพ่อดุให้ไปรักษาศีลมา ทำให้ตลอดและต่อเนื่องจนเคยชิน

2. babae

babae เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2006
    เมื่อคืนก็ฝันถึงหลวงพ่อก็ไปกราบหลวงพ่อ เมื่อคืนก่อนก็ฝันถึงสมเด็จพระพุทธเจ้าไปกราบท่าน ท่านให้คบไฟมา แล้วก็เลยไปกราบหลวงปู่ปาน แล้วก็เดินไปตามทางเป็นชั้นๆไป จนสุดเส้นชัยเป็นแสงสว่างจ้า ชัดมาก ได้กำลังใจมาเยอะเลย ช่วงนี้รักษาศีลห้า อย่างเคร่งครัด

ท่านใดมี พระคำข้าว ขอผมบูชาต่อ PM มานะครับ ผมไม่มีพระเครื่อง ของหลวงพ่อเลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กุมภาพันธ์ 2013
  3. tingja

tingja เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2012
    ฝันเมื่อคืนวันอาทิตย์ที่ 3 ต่อเช้าวันที่ 4/2/13 ค่ะ ฝันว่าหลวงพ่อมาสอนมโนมยิทธิให้ท่วัดแถวบ้าน ท่านให้เริ่มตั้งแต่สมาทานศีล สมาทานพระกรรมฐาน ตัวเองไม่ได้ฝึกนะคะ แต่จะแอบถามๆครูผู้ฝึกเอา แต่พี่ชายฝึก พอพี่ชายภาวนา นะมะ พะทะ แป๊บเดียว ดิฉันก็เห็นกายทิพย์ของสมเด็จมายืนข้างขวาของพี่ชาย เป็นแก้วระยิบระยับสวยงามมาก พอพี่ชายออกจากสมาธิ ดิฉันก็ถามว่าไปไหนมาบ้าง พี่ชายบอกว่าจำไม่ได้ ในฝันเหมือนดิฉันจะทราบวาระจิตของพี่ชาย ก็เลยถามไปว่า ไปบัณฑุกำพลศิลาอาสน์มาใช่หรือเปล่า พี่ชายก็ตอบว่า ใช่ ใช่ ใช่ สวยสดงดงามมาก ไม่เคยเห็นอะไรงามแบบนี้ในโลกมนุษย์เลย ดิฉันก็เลยตอบว่า สวยกว่ารูปและภาพวาดที่โลกมนุษย์มีเลยใช่หรือเปล่า พี่ชายก็ตอบว่าใช่

ดิฉันไม่เคยฝึกมโนมยิทธิเลยนะคะ แต่มีอ่านหนังสือหลวงพ่อบ้าง ฝันแปลกดีค่ะ เหมือนจริงมากๆ

4. เมธาวี1

เมธาวี1 เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อคืนฝันเห็นหลวงพ่อ เหมือนไปวัดท่าซุง คนเต็มไปหมดเหมือนมีงานวัด เห็นท่านแล้วก็ดีใจร้องไห้ใหญ่เลย เหมือนท่านกำลังยืนอยู่ เราก็อยากไปนั่งใกล้ๆแต่คิดว่าเราไม่ใช่ลูกศิษย์สายตรงก็ขอนั่งอยู่ห่างๆ เห็นลูกศิษย์กำลังเข้าไปนั่งใกล้ๆท่าน แล้วที่นี่ก็เหมือนท่านจะพูดอะไรบางอย่าง แล้วท่านก็เดินมามองมาที่เรา เราเห็นตัวเองเป็นสามเณร สีผิวคล้ำๆ แล้วก็ตื่น