ฝันเห็นเด็กมาขอให้ซื้อนมกล่องให้กิน วันนี้ค้นกรุพระเจอนี่ค่ะ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย aunshana, 10 กรกฎาคม 2017.

1. aunshana

aunshana เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2012
    คาดว่าเป็นกุมารทอง แต่ไม่แน่ใจในรายละเอียดว่าของที่ไหน เนื้ออะไรยังไง

ตั้งแต่ต้นปีมาชอบฝันเห็นเด็ก เด็กทารก เด็กผู้ชาย เด็ก และเด็ก เคยฝันว่ามาบอกว่า ขออยู่ด้วยได้มั้ย ในฝันไม่ได้ตอบค่ะ เว้นระยะไปมาขอให้ซื้อนมให้กินกล่องนึง เราก็ซื้อให้นะคะแต่ไม่รู้จะให้ใคร ไปใส่บาตรก็ใส่นมกล่องให้ แล้วก็มาวางให้ที่หน้าศาลพระภูมิ จุดธูปขอให้พระภูมิอนุญาตให้เด็กในฝันมารับนมไปกิน หลังจากนั้นไม่นาน
    ก็มาอีกมาบอกว่า ขอเป็นน้องอีกคนได้มั้ย คราวนี้เราตอบ ได้ซิ....
    คือนี่งงมากค่ะ เรามีลูกไม่ได้ แต่ฝันเห็นเด็กบ่อยมาก โดยเฉพาะเด็กชาย

แม่เราได้สมบัติเป็นกรุพระอย่างเยอะจากยายเราที่เสียไปน่ะค่ะ
    แต่แม่ไม่เคยบูชาเลย เอาไปใส่รวมไว้ในถุงกระสอบโรงเกลือสี ๆ น่ะค่ะ
    เมื่อวานกับวันนี้เราขึ้นศาลาฉายเดี่ยวไปทำบุญตักบาตร แล้วนึกถึงสิ่งศักดิ์สิทธิ์หรืออะไรก็ตาม
    ที่เกื้อหนุนการค้าของเราตอนนี้อยู่ (ช่วงนี้ขายของดีมากค่ะ)

พอกลับจากวัดก็สลบเลย นอนพักที่ห้อง ลืมออกไปดูร้านเลย แม่กับพ่อเฝ้าแทน
    พอตื่นมา บอกสามี จะไปร้านแล้ว
    แต่อยู่ดี ๆ ก็เดินไปเอาถุงกระสอบพระนั้นมานั่งพิจารณา แยกประเภทออก
    ตั้งใจมาบูชา เพราะแม่เอาไปหมกในตู้เสื้อผ้ามาแรมปี แล้วก็เจอสร้อยนี้ที่ไม่เข้าพวก

ไปหาข้อมูล ดันไปใกล้เคียงกับกุมารทองทรงคล้าย ๆ กับของหลวงปู่หงษ์ วัดเพชรบุรี
    แต่ยังหารูปที่เหมือนกันไม่ได้ ข้างหลังมีสลักอักษรที่อ่านไม่ออกไว้ ด้านใต้ฐานก็มีค่ะ
    เรานี่ อึ้งเลย ไม่ค่อยเชื่อเรื่องแบบนี้ แต่ครั้งนี้เจอกับตัวเอง ก็เลยทำตามพิธี จุดธูปบอกเจ้าที่ พระภูมิที่บ้านขอให้อนุญาตให้เข้ามา ยังไม่ได้ตั้งชื่อเลย คิดไม่ออก เรียกน้องกุมาร ๆ วันนี้เลยซื้อนมให้กินกับลูกอมไปก่อน วันนี้ขายไม่ค่อยดีคนเงียบ ไม่โทษอะไรหรอกค่ะ เป็นธรรมดาของคนค้าขาย มีวันได้วันไม่ได้

เรายังตามหาภาพอยู่เลยค่ะว่ามีอันไหนตรงบ้าง ต้องบูชายังไงอะไรเทือกนี้ ก็บอกเค้าแล้วล่ะค่ะว่าอย่าซน อย่าดื้อ ให้พระภูมิเจ้าที่ช่วยดูแลเสมือนลูกหลาน ถ้าดื้อก็ให้สั่งสอนได้เลย เรากะว่าจะพาไปอยู่ที่ร้านเพราะพ่อเรานอนเฝ้าร้านคนเดียว ให้พ่อทำหิ้งเล็ก ๆ ให้ เอาไว้เฝ้าร้านไว้ช่วยเรียกลูกค้า พอไปซื้อลอตเตอรี่ก็พกไปด้วย 555+ บอกไว้ว่าถ้ามีเงินเหลือกินเหลือเก็บจะซื้อขนมและของเล่นให้ตามกำลังอะไรประมาณนี้

รู้สึกตื่นเต้นสนุกดีนะคะ เหมือนมีเพื่อนที่มองไม่เห็น คอยเตือนให้เราหมั่นทำดีสร้างบุญกุศลเพื่อให้ทำมาหากินได้คล่อง ๆ เลี้ยงพ่อแม่ได้

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      66.6 KB
      เปิดดู:
      434
  2. khambhira

khambhira Active Member

3. aunshana

aunshana เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2012
    ขอบคุณมากค่ะ ใช่เลยเหมือนเป๊ะเลย เราไม่แน่ใจว่าแท้หรือไม่
    แต่ที่แน่ ๆ คือเมื่อวานเราจุดธูปบอกพระภูมิเจ้าที่หน้าศาลบอกกล่าวขออณุญาติให้น้องกุมารเข้าบ้านได้สะดวก พอตอนหลับเท่านั้นแหล่ะค่ะ ฝันเห็นชัดเจนมากเลย เด็กทารกอ้วนพีน่ารักมาก ๆ กินเก่งมาก ๆ โผมาให้เราอุ้มพาไปซื้อขนมไปซื้อของเล่น ในฝันเรารักเด็กคนนั้นมากและเด็กคนนั้นก็รักเรามากค่ะ แต่บังเอิญฝนตกเลยมานั่งหลบอยู่ที่ร้านอาหารร้านนึง เด็กที่เราอุ้มอยู่ดี ๆ ก็กลายเป็นเด็กโตประมาณเด็กประถม ถามเราว่า หนูขอไปสั่งข้าวกินได้มั้ย เราก็ตอบ ได้ซิ เค้าก็เดินไปสั่ง ข้าวขาหมูจานนึงครับ....แล้วเราก็ตื่น รู้สึกได้ว่าเป็นเด็กน่ารักเรียบร้อยแต่กินเก่งมากอ้วนท้วนดี เลยตั้งชื่อเค้าว่า สมบูรณ์พูนสุข ไม่รู้ว่ามีจริงหรือไม่อย่างไร แล้วแต่ความเชื่อส่วนบุคคล ไหน ๆ ก็ดลใจให้เราไปเจอ ฝันเห็นมาตลอดทั้งปีไม่เคยรู้ว่ามีอยู่ ก็ลองดูสักครั้ง

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ