ฝันเห็นเด็ก

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย poogo, 10 มกราคม 2011.

1. poogo

poogo เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะคะ

คือฝันว่านั่งรถกำลังจะไปธุระกับพี่และญาติ ทีนี้ระหว่างทางมีเด็กผู้หญิงน่ารักผิวคล้ำมาโบกรถ แล้วบอกกับเราว่าหนีพ่อแม่มาและจะขอไปอยู่ด้วย ที่นี้เราก็บอกไม่เอากลับบ้านไปซะ เดี๋ยวพ่อแม่ก็ห่วงแย่แต่เด็กยังตื้ออยู่กับเรา กระทั่งพี่กับญาติใจอ่อนยอมให้นั่งรถมาด้วยกัน ทีนี้เด็กคนนี้เขาก็มาเจ๊าะแจะอยู่กับเราเท่านั้น และตัวเราก็มีกอดตอบไปบ้าง ทีนี้ระหว่างเดินทางเกิดไปเจอถนนแบบขุขระลำบาก เด็กก็บอกไม่ไปแล้วจะกลับไปอยู่กับพ่อแม่ ก็ให้จอดรถและลงเดินกลับไปทางเก่า

ดังนั้นจึงขอรบกวนให้ผู้รู้ช่วยตีความหมายให้หน่อยคะ เพราะถ้าคนแต่งงานแล้วก็น่าจะหมายถึงได้ลูก แต่นี้ตนเองยังโสดไม่มีแฟน แล้วหมายถึงอะไรคะ ขอบคุณคะ

2. guaregod

guaregod เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2009
    ในใจลึกๆคุณอยากมีสามีอยากมีลูก แต่หาไม่ได้แค่นั้น ทำใจให้สุขกับความเป็นโสดเถอะครับ อีกหน่อยถ้ามีคู่มันก็มาเอง แต่ดูดีหน่อยแล้วกันเดี๋ยวนี้ผู้ชายมีน้อย

3. poogo

poogo เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    ขอบคุณคะที่ช่วยตอบ แต่ประเด็นอยากได้ลูกได้สามีตัดออกไปได้เลย เพราะถ้าอยากได้คงแต่งไปนานแล้ว และทุกวันนี้ชีวิตก็เป็นสุขพอแล้วกับลูกๆ สี่ขาแสนน่ารัก หากที่ตั้งกระทู้ถามเพราะเคยฝันว่าผมร่วง แล้วเช้าตื่นขึ้นมาญาติผู้ใหญ่ก็เสีย จึงเกรงว่าจะเป็นฝันบอกเหตุอะไรทำนองนี้รึเปล่า