พญานาคมาอยู่ด้วยจริง ๆ เหรอคะ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย หญิงนิด, 5 มีนาคม 2017.

1. picko

picko เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    97
    อ่านแล้วตื่นเต้นและเพลินมากกกกเลยค่ะ นึกถึงริว จิตสัมผัสกับ เจน ญาณทิพย์เลยค่ะ อารมณ์นั้นเลย เห็นและได้ช่วยเหลือวิญญาณ สุดยอดดดดดเลยค่ะ .. เขียนต่อไปเรื่อยๆนะคะ ขออนุโมทนาในทุกบุญที่ได้กระทำมาในอดีตและปัจจุบันชาติค่ะ สาธุๆๆ

2. หญิงนิด

หญิงนิด Active Member

18 สิงหาคม 2010
    ขอบคุณค่ะ ที่คุณชอบเรื่องราวที่เราเล่า
    แต่เราแค่เห็นบ้างบางโอกาสน่ะค่ะ
    ยังไม่เก่งเท่าคุณริว หรือคุณเจน คงต้องสะสมบุญบารมีอีกมาก
    แค่ช่วยวิญญาณเล็กๆน้อย ๆ ได้ก็ดีใจแล้วค่ะ...

3. หญิงนิด

ขอบคุณค่ะ ที่คุณชอบเรื่องราวที่เราเล่า
    แต่เราแค่เห็นบ้างบางโอกาสน่ะค่ะ
    ยังไม่เก่งเท่าคุณริว หรือคุณเจน คงต้องสะสมบุญบารมีอีกมาก
    แค่ช่วยวิญญาณเล็กๆน้อย ๆ ได้ก็ดีใจแล้วค่ะ...

4. Atsadong

Atsadong เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    ท่านสามารถจดจำได้หมด
    แสดงว่านั่นไม่ใช่ฝัน
    แต่เป็นนิมิตรแล้วกระมังคะ
    รออ่านด้วยคนค่ะ
    สาธุ

5. หญิงนิด

บางครั้งที่เราพูดไป โดยไม่รู้ตัวว่ารู้ได้ยังไงค่ะ

เป็นเสียงเรานี่แหละค่ะ แต่พูดไปตามที่เห็นเป็นภาพขึ้นมา ซึ่งเราก็ไม่รู้ว่าเห็นได้ยังไงเหมือนกัน

เราเลยจำได้ ที่เราพูดไป แต่ถ้านานๆ ไปเรากลัวจะลืม เลยมาบันทึกไว้ที่นี่ค่ะ

ภาพมันชัดบ้างไม่ชัดบ้าง แล้วแต่อะไรก็ไม่รู้ได้เหมือนกันนะคะ...

6. Awisada

Awisada สมาชิกใหม่

เล่าต่ออีกได้ป่าวคะ รอฟังๆๆๆๆ

7. หญิงนิด

พรุ่งนี้นะคะ ยินดีที่ชอบนะคะคุณ Awisada:):):)

8. mas_artthy

mas_artthy สมาชิกใหม่

ว่างๆคุณหญิงนิดมาเล่าอีกนะคะ ชอบอ่านมากๆเลยค่ะ

9. หญิงนิด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 เมษายน 2017
  10. gyser

gyser สมาชิก

รออ่านต่อครับ ขอบคุณ คุณจขกทที่กรุณาเสียสละพิมพ์เรื่องราวให้อ่านกัน

11. หญิงนิด

คุณ gyser เราอยากเก็บประสบการณ์ที่เราได้เจอไว้เป็นความทรงจำ เผื่อว่าอนาคตสัมผัสพิเศษนี้อาจจะหายไปก็ได้ค่ะ

ทุกอย่างเกิดได้หมดได้นะคะ เราก็ไม่ยึดติด

แต่ได้แชร์ประสบการณ์ให้เพื่อน ๆ ทราบด้วยค่ะ และก็ยินดีด้วยนะคะที่เพื่อน ๆ ชอบและตามอ่าน:):):)

12. อิธิบาท

อิธิบาท เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2009
    มาติดตามอ่านค่ะ

13. หญิงนิด

รอแป้บนะคะ...

14. หญิงนิด

สวัสดีค่ะเพื่อน ๆ ชาวเวป พลังจิตที่น่ารักทุกท่าน

วันนี้เราจะมาเล่าเรื่องที่เกิดขึ้นเมื่อวานซืนค่ะ ชื่อเรื่อง "นางไม้ที่ต้นยอ"

เรื่องมีอยู่ว่า น้องกุล ซึ่งเขามีสัมผัสพิเศษคล้าย ๆ เรานี่แหละค่ะ ซึ่งบางทีเราก็เห็นเขาเป็นนาคีนาคา คือมี นาคสีเงินสีทอง 2 องค์ อยู่ที่ตัวเขานะคะ เห็นเป็นบางที แว้บ ๆ ขึ้นมาน่ะค่ะ

ถ้าเขารู้สึกอะไรแปลก ๆ เขาก็จะมาถามเราทุกครั้ง และก็จะมีเรื่องทุกครั้งเช่นกัน ซึ่งเราเคยเล่าเรื่องเกี่ยวกับครอบครัวเขา ตอน วิญญาณข้ามภพข้ามชาติ ที่มีเด็กชาย มะขิ่น มาอยู่ด้วย น่ะค่ะ
    ตอนนี้มะขิ่นก็ยังอยู่นะคะ ไม่ได้ไปไหน ว่าง ๆจะมาเล่าเรื่องมะขิ่นอีกครั้งค่ะ

วันนี้ กุลก็มีอะไรมาถามเราแต่เช้าเลยว่า พี่ ๆ เมือคืน กุลได้ยินเสียงผู้หญิงร้องไห้ ตอนกลางคืน
    ถามแฟน ๆ ก็ไม่ได้ยิน แสดงว่ากุลได้ยินคนเดียว งั้นคงไม่ใช่คนแน่เลย พี่ช่วยดูหน่อยว่าเขาเป็นใคร มาร้องไห้ทำไม จะมาบอกอะไรกุลรึป่าว เพราะซอยบ้านกุล มีเด็กผู้หญิงคนเดียว แต่ถามแล้วเขาก็ไม่ได้ร้องไห้ค่ะ

เราก็เลยตั้งสมาธิ ดูไปที่บ้านเขา และก็เห็นผู้หญิงคนนึง ลอยมานะคะ ไม่ได้อยู่บนพื้น เป็นผู้หญิงสาว แต่งตัวชุดไทย โจงกระเบน มีผ้าสไบพาดบ่า เหมือนหญิงไทยสมัยโบราณน่ะค่ะ และทั้งชุดเป็นสีเขียว เราก็รู้สึกว่าเขาไม่ใช่วิญญาณเร่ร่อนนะคะ เพราะแต่งตัวสวย และลอยมาคือนั่งพับเพียบมาเลยค่ะ และรู้สึกว่าเขาเป็นนางไม้ หรืออยู่ที่ต้นไม้นี่แหละค่ะ เขาบอกว่าช่วยเขาหน่อย บ้านเขาจะถูกทำลาย

เราเลยบอกกุลว่า ในละแวกนั้น หรือในซอยนั้น มีใครจะตัดต้นไม้บ้างมั้ย กุลไปหาดูและช่วยห้ามเขาหน่อยนะว่าอย่าตัดต้นไม้ นางไม้เขามาขอร้อง แต่เขาจะเชื่อเราหรือไม่ก็ค่อยว่ากันนะ

รุ่งเช้า กุลมาบอกเราว่า พี่ ๆ บ้านตรงข้ามกุลน่ะ เขาไปถางหญ้าหลังบ้าน มันรกและเจองู ตรงนั้นมีต้นยอต้นเล็กต้นนึง เขาก็ตัดกิ่งหมด ไปรอบนึงแล้ว ตอนนี้แตกขึ้นมาใหม่ เขาก็ว่าจะตัดทิ้ง ให้หมดเลย บังเอิญกุลไปบอกเขาเรื่องนี้ และเขาเชื่อ เขาก็เลยถางแต่หญ้า ไม่ตัดต้นยอต้นนั้นทิ้งแล้วค่ะ

เราก็โล่งใจเลยค่ะ ที่ได้ช่วยนางไม้ให้ได้มีบ้านอยู่ ที่เขาอยู่มาตั้งแต่ต้น สบายใจไปอีกวัน
    นึกถึงเรา ใครมาพังบ้านเรา เราก็คงทุกข์เหมือนเขานะคะ ไม่ว่าผีหรือคน และตอนนี้เราก็เพิ่งรู้ว่าต้นยอก็มีนางไม้เหมือนต้นไม้อื่น ๆ เหมือนกัน ซึ่งตอนแรกเราคิดว่ามีแต่ต้นไม้ใหญ่ๆ น่ะค่ะ

เป็นประสบการณ์อีกเรื่องนึงเกี่ยวกับนางไม้เป็นครั้งที่ 2

จบตอนเรื่องนางไม้ค่ะ:):):)

15. Awisada

Awisada สมาชิกใหม่

รอนะค่าพี่หญิงนิด อิอิ

16. หญิงนิด

แป้บนะคะ คุณ Awisada:):):)

17. Atsadong

Atsadong เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    โอโห ท่านญ.นิดไปมาหมด เห็นมาหมดแล้ว
    อัสดงไม่เคยเห็นนางไม้

น่ากลัวค่ะ

18. หญิงนิด

นางไม้ไม่น่ากลัวนะคะ
    เห็นเป็นครั้งที่ 2 แล้วค่ะ

ครั้งแรกใส่ชุดขาว
    ครั้งนี้ใส่ชุดเขียว

หน้าตาสวยทั้งคู่เลยค่ะ:):):)

19. หญิงนิด

เรียนเพื่อนๆ ชาวพลังจิตที่รักค่ะ

มีผู้หวังดีเตือนเราว่า ที่มาเล่าเรื่องราวอย่างนี้ เราอาจโดนลองของได้ เพราะในเวปนี้มีคนหลากหลาย...ทั้งดีและไม่ดี
    อาจเป็นภัยแก่ตัวเราได้

เราเลยขอยุติการเล่าเรื่องต่างๆ ไว้แค่นี้ก่อนนะคะ
    ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามอ่านค่ะ
    เราอาจจะกลับมาอีก เมื่อเราแข็งแรงขึ้นค่ะ

20. กบ0007

กบ0007 สมาชิก

21 กุมภาพันธ์ 2017
    อย่าไปกลัวเลยคะ หญิงนิด กบเคยมีคนมาโพธเตือนห้ามเม้นอะไร ระวังโดนนู้นนี้ อ่านเว็ปนี้มา10ปีแล้วคะ สวดบทจักรพรรดิ์ของหลวงปู่ดู่ก่อนนอนนะคะ ใครก็ทำไรไม่ได้