พระคาถาบูชาพระศรีอริยเมตไตรย วัดญาณสังวรารามฯ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย jowpoy, 1 กรกฎาคม 2010.

1. jowpoy

jowpoy เป็นที่รู้จักกันดี

พอดีได้มีโอกาศไปนมัสการพระศรีอริยะเมตไตรที่วัดญาณฯมาครับ เลยเอาพระคาถามาฝากกัน

ศรีอริยเมตไตรโยพุทโธ สิทธิพุทธาชานาจิตตัง สิทธิธรรมาชานาจิตตัง สิทธิสังฆาชานาจิตตัง เอหิพุทธาชนาจิตตัง เอหิธรรมาชนาจิตตัง เอหิสังฆาชนาจิตตัง
    อริยะ อริยะ เมตไตรโยพุทธานะโมพุทธายะ นะมหาลาโภ อริยะเมตไตรโยพุทโธ
    จงเสด็จมาปกคลุมรักษาและเป็นศรีคุ้มครองในเคหะสถานของตัวลูก ให้ลูกนี้มีความสุขความเจริญ ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บทั้งหลาย อัคคีภัย โจรกรรม อุปัตวเมตุ อุทกภัย วาตภัย ปราศจากทุกสิ่งทุกประการ โดยบารมีของพระศรีอาริยเมตไตรโยพุทโธ จงมาเป็นศรี คุ้มครองในเคหะสถานของตัวลูกนี้ โดยบารมีของพระศรีอริยะเมตไตรโย พุทโธ มหายะ นะมหายะ อะมหาอุ อุมหาอะ ยะมหานะ นะมหายะ ยะมหาอุ...

2. ภาชนะธรรม

ภาชนะธรรม Active Member

25 กันยายน 2009
    ขออนุโมทนาสาธุครับผม ขอให้เจริญในธรรม บารมีสูงยิ่งๆขึ้นไป

3. ธัมมนัตา

ธัมมนัตา เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2006
    สาธุ
    ขออนุโมทนา

องค์พระศรีอาริยเมตตรัย อยู่ก่อนเข้าบริเวณโบสถ์วัดญาณฯ
    เป็นวิหารแยกออกมาต่างหาก

มีพุทธลักษณ์งดงาม พระพักตร์เมตตาและมีพุทธานุภาพมาก

บริเวณวิหารสงบร่มเย็น

4. SALEEN

SALEEN เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาอย่างสูงครับ
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

5. kittytitti

kittytitti สมาชิกใหม่

ขอบคุณมากค่ะ มีประโยชน์ักับเรามากกกกกกกกก

อนุโมทนาสาธุค่ะ

6. น้องกระแต

น้องกระแต สมาชิกใหม่

ขอร่วมอนุโทนาด้วยครับ