พระปัจเจกพุทธเจ้าและคาถาเงินล้าน

ในห้อง 'หลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน' ตั้งกระทู้โดย tamsak, 6 กรกฎาคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. first

first เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2005
    ที่บ้านอนุสาวรีย์ครับ ครั้งหน้าหลวงพ่อมาวันที่ 3-4-5 สิงหาคมเวลาประมาณ8.30- 20.30 ครับ
    อ้อเกือบลืมไปหากใจร้อน..วันที่ 15 เดือนนี้ท่านอยู่ครับหากว่าว่างจะไปบูชาก็ได้..แต่ต้องหลังบ่าย3โมงไปแล้วนะครับ
    -เนื้อเงินองค์เล็ก 500 บาท
    -เนื้อทองคำองค์เล็ก 10,000 บาท
    -เนื้อเงินองค์ใหญ่ 5,000 บาท
    -เนื้อทองคำองค์ใหญ่ 100,000 บาท(หมดแล้วครับ....แล้วจะเอามาโพสทำไมเนี๊ยะ..)
    เลือกบูชาได้ตามชอบใจ ขออนุโมทนาด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กรกฎาคม 2007
  2. visitpol

visitpol เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2007
    ขอบคุณ คุณ first มากครับ

3. suthamma

suthamma ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

พรุ่งนี้แล้วครับ..ดีเดย์ พระอาจารย์จะเริ่มพิธีที่วัดเกาะแก้ว ๐๙.๐๙ น. ทางวัดต้องการให้พระอาจารย์ทำพิธีบวงสรวง แต่พระอาจารย์ว่า มีหลวงปู่แผ้ว(วัดกำแพงแสน)อยู่ ให้หลวงปู่แผ้วเป็นประธานในพิธีแทน

หลังจากฉันเพลแล้วท่านก็เดินทางไปบ้านอนุสาวรีย์ อาจจะถึงก่อน ๑๕.๐๐ น. ท่านใดไปก่อนเวลาโปรดโทร.สอบถามก่อนนะครับ

4. visitpol

รบกวนขอเบอร์ที่จะติดต่อด้วยครับ พอดีผมไม่เคยไป บ้านอนุสาวรีย์ ครับเพราะเป็นสมาชิกใหม่ครับผม อยากไปกราบหลวงพี่เล็กครับ กลัวหาไม่เจอครับ

5. โมฆบุรุษ

โมฆบุรุษ เป็นที่รู้จักกันดี

6. visitpol

วันนี้ได้ไปที่บ้านอนุสาวรีย์มาแล้วครับ ตอนแรกไปถึงตอน 13:30 น. คนที่อยู่หน้าประตูบอกว่าวันนี้หลวงพี่เล็กไม่มาแล้วชี้ที่ป้ายแปะบอกเวลาไว้ ทีแรกผมใจแป้วเลยคิดในใจ เออในเว็บบอกวันนี้นี่หน่า แต่คิดว่าข่าวไม่น่าพลาดเลยไปเดินเล่นก่อนดีกว่าเดี๋ยว 15:00 น.ลองมาอีกที เมื่อถึงเวลาเดินเข้าไปคนที่อยู่ข้างล่างบอกหลวงพี่มาแล้วผมเลยรีบ ขึ้นไปเลยครับพอถึงก็กราบหลวงพี่เล็กพร้อมขอเช่าบูชาพระปัจเจกพุทธเจ้าขนาดเล็กทันที และพระองค์ที่ 11 แล้วทำบุญถวายสังฆทานกับหลวงพี่พร้อมลากลับ ได้พระปัจเจกพระพุทธเจ้าสมใจกับทำบุญอีกครับรีบกลับมาเลี่ยมขึ้นคอบูชาทันที
    *ปล.ตอนแรกเห็นองค์ใหญ่ตกใจเลยครับขนาดนี้ห้อยคอบูชามีหวังคอเคล็ดแน่ๆ มิน่าคุณ first บอกว่ากล้านำขึ้นคอหรือเปล่าหายสงสัยไปเลย
    วันหน้าจะไปอีกครับ แต่ไม่กล้าสนธนาธรรมกับหลวงพี่เล็กครับเห็นหลวงพี่นิ่งๆผมเลยเกร็งๆครับ กล่าวอะไรผิดพลาดไปขอกราบอภัยด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กรกฎาคม 2007
  7. โมฆบุรุษ

โมฆบุรุษ เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าได้องค์ทองคำมา ผมก็กล้า(หรือบ้า)เอาขึ้นคอนา อิอิ
    พอดี วาสนาไม่ดี บารมีไม่ถึง (แปลว่า ไม่มีเงิน และไม่มีโอกาสครับ หุหุ)
    ก็เลยไม่มีองค์ใหญ่มาห้อยคอบูชาครับ

8. first

first เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2005
    ท่านอาจารย์คงจะเหนื่อยมากครับ เพราะว่าท่านเองไม่สบายเป็นปรกติ แถมไปงานพุทธาภิเษกกลับมาไม่ได้พักแล้วยังต้องเรียนต่อในวันรุ่งขึ้นอีก สังเกตุได้ว่าบางครั้งว่างจากการรับสังฆทานในระหว่างวันที่รับแขก ท่านจะนิ่งหรือเงียบไปเลยก็มีครับ..ส่วนท่านจะทำอะไรระหว่างนั้นผมเองก็ไม่อาจจะทราบได้..โมทนากับคุณด้วยครับ..

9. คนเก่า

คนเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2004
    อัศจรรย์ เหมือนพระท่านโปรดให้ได้บูชาท่านไว้ ได้เงินคืนมาจำนวนหนึ่งอย่างไม่นึกไม่ฝันในจังหวะพอดิบพอดี

10. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22

พอจะเหลือเผื่อแผ่ให้น้องให้นุ่งสักองค์ได้มั้ยเฮีย....(b-oneeye)

.

11. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

203
    ผมได้บูชาพระปัจเจกพุทธเจ้ามาแล้วสวยมากครับและก็มีลาภลอยมาเรื่อยๆครับสิ่งดีๆก็เยอะครับเป็นของดีที่น่าเก็บอีกองค์ครับ

12. คนเก่า

นี่ขนาดมีโคตรเพชรจักรพรรดิ์ไว้บูชา ยังไม่เกิดความคล่องตัวให้สามารถบูชาพระปัจเจกฯรุ่นนี้ได้ แสดงว่าขี้เกียจภาวนาเกินไป สมควรแล้วที่ต้องอด อิๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กรกฎาคม 2007
  13. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

22
    อาเฮียใจร้าย....ฮือ ๆ ฮือ ๆ ไม่ให้แล้วยังมาทับถมเราอีก

แต่ก็จริงของเฮียนะ ...ช่วงนี้ไม่ได้ภาวนาคาถาเงินล้านสักเท่าไร เลยไม่ค่อยคล่องตัวจริงๆ อ่ะ

คงได้แต่ชื่นชมอยู่ห่างๆ อย่างนี้แหละ....ได้แต่ร้อง...เสียดายจัง เฮ้อ...เสียดายจัง...

.

14. คนเก่า

ว้า ลูกไม้อ้อนสาวๆนี่อย่าเผลอมาใช้กะตาแก่ด้วยกันดิ มันรู้สึกเฉยๆ เฉยๆ

พวกทำตัวเป็นลิงกังได้แก้วนี่ น่าจับส่งให้พระอาจารย์สงเคาะให้พรด้วยมือนิ้วสั้น

15. Sanchai

Sanchai เป็นที่รู้จักกันดี

เอ.....มือนิ้วสั้น มันคืออะไรหว่า
    หรือว่าจะเป็นมือข้างล่าง (ส้น ต....) 555

16. tanatornyo

tanatornyo เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2006
    ตอบกระทู้ครับ

ไม่ทราบว่าพระปัจเจกพระพุทธเจ้าตอนนี้ยังพอมีให้บูชาไหมครับ คืออยากได้มากเลยครับผม ใครพอรู้ช่วยบอกทีครับผม

17. tamsak

22
    องค์เล็ก น่าจะยังมีให้บูชาอยู่ครับ ส่วนองค์ใหญ่ไม่แน่ใจครับว่ายังเหลืออยู่หรือไม่

.

18. คนเก่า

เอ ยังไม่ได้ยินว่าองค์ใหญ่หมดนะครับ ศุกร์ต้นเดือน 3 ส.ค. กำเงินไปตั้งแต่ 8:30 เลยซิครับ ผมว่ายังทันนะ

19. monsodsai

monsodsai เป็นที่รู้จักกันดี

อานุภาพเท่ากันมั้ยคะ ระหว่างองค์ใหญ่กับองค์เล็กแบบห้อยคอน่ะคะ ช่วยตอบให้ทีค่ะ

20. tamsak

22
    เท่ากันครับ ขนาดที่ต่างกันไม่ได้ทำให้พุทธานุภาพแตกต่างกันแต่ประการใด ส่วนจะชอบเล็กหรือใหญ่ก็แล้วแต่จริตของแต่ละคนครับ

.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้