พระปิดตามหาลาภ รุ่นปลดหนี้ หลวงปู่ครูบาอ่อน รัตนวัณโณ วัดสัน ต้นหวีดพะเยาพร้อมตะกรุด

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย wasan112, 15 ตุลาคม 2017.

1. wasan112

wasan112 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

29 มิถุนายน 2010
    ชื่อบัญชี นายวสันต์ ปิงสอน เลขที่บัญชี 5130066332 ธนาคาร กรุงไทย สาขา ลอง โทร.0925421615 หรือ pm id line wasan112

พระผงปิดตามหาลาภปลดหนี้ ครูบาอ่อน วัดสันต้นหวีด จ.พะเยา รุ่นแรก
    พร้อมตะกรุครูบาอ่อน และพิเศษสุดผมได้พระธาตุครูบาอ่อน มา 10 เม็ด ผมจะแจกให้สำหรับชุดนี้ครับ ท่านใดสนใจพระธาตุครุบาอ่อน ติดต่อทาง pm มาครับ สหรับท่านที่ต้องการบูชาจริงๆครับปัจัยส่วนหนึ่งร่วมทำบุญวัดที่อยากไรวัดป่าครับ
    พระผงปลดหนี้รุ่นแรก ตะกรุด พระธาตุครูบาอ่อน

ให้บูชาชุดละ 1799 บาท มีชุดเดียวค่าจัดส่ง 50 บาท

ตะกรุดพร้อมพระธาตุครูบาอ่อน
    ผมจะออกบูชาเป็นชุด ชุดละ 1499 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท
    ตัวอย่างชุดที่ 1.
    มีทั้งหมด 7 ชุดครับ พระธาตุไม่ต้องเลือกครับ
    ตะกรุดสั้น 2 ดอกยาว 5 ดอก ครับ

พระครูสันติธรรมาภิรม (ครูบาอ่อน รตฺตนวณฺโณ)
    พระมหาเถระชื่อดังแห่งดินแดนล้านนา
    เจ้าอาวาสวัดสันต้นหวีด ต.แม่ปืม อ.แม่ใจ จ.พะเยา
    ได้ละสังขารด้วยอาการสงบแล้ว ณ โรงพยาบาลพะเยา
    เมื่อวันเสาร์ที่ ๒๓ มิถุนายน ๒๕๕๕ เวลา ๐๙.๕๙ น.
    ด้วยโรคชรา สิริรวมอายุได้ ๙๐ ปี พรรษา ๔๐

สำหรับประวัติย่อของหลวงพ่อครูบาอ่อน รตฺตนวณฺโณ ท่านเกิดในสกุลสมวรรณ เมื่อวันที่ ๑๓ กันยายน พ.ศ. ๒๔๖๕ ตรงกับวันพุธกลางคืน เดือน ๑๒ เหนือ แรม ๘ ค่ำ ปีจอ สิริอายุได้ ๙๐ ปี ปัจจุบันดำรงตำแหน่งเจ้าอาวาสวัดสันต้นหวีด จ.พะเยา และเจ้าคณะตำบลแม่ปืม (กิตติมศักดิ์)

ช่วงเวลาที่ผ่านมาทางคณะศิษยานุศิษย์ของหลวงพ่อครูบาอ่อน ได้ร่วมกันสร้างวัตถุมงคลของหลวงพ่อขึ้นมาหลายรุ่น โดยแต่ละรุ่นที่หลวงพ่อครูบาอ่อนได้ทำพิธีปลุกเสก ล้วนเป็นที่นิยมของลูกศิษย์ลูกหาและประชาชนทั่วไป โดยเฉพาะรุ่นสุดท้ายเป็นการสร้างรูปเหมือนของหลวงพ่อครูบาอ่อน

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ทันทีที่ข่าวการละสังขารของ “หลวงพ่อครูบาอ่อน รตฺตนวณฺโณ” แพร่สะพัดออกไป ทำให้คณะพระสงฆ์ในจังหวัดพะเยา พุทธศาสนิกชนทั่วไปทั้งนักการเมือง ข้าราชการ และประชาชน ต่างเดินทางเพื่อไปร่วมพิธีรดน้ำศพในวันนี้ (วันเสาร์ที่ ๒๓ มิถุนายน ๒๕๕๕) เป็นจำนวนมาก

__2_177.jpg __46_734.jpg __1_175.jpg __4_176.jpg

ไฟล์ที่แนบมา:

2. wasan112

wasan112 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

29 มิถุนายน 2010
    ส่วนหนึ่งทำบุญที่วัดสันต้นหวีด ตอนนี้หาธาตุหายากครับราคาบูชาไม่ต้องพูดถึงครับ