พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. รุ่งฉวี

รุ่งฉวี เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2012
    ไม่มีของที่ทันหลวงพ่อเลย มีแต่ย้อนยุค แต่ศรัทธามิเสื่อมคลาย ขออณุญาตสอบถามนะครับ สมเด็จปี39เก๊แท้อย่างไร น้อมรับทุกความเห็นครับ received_681296148719858.jpeg received_681296118719861.jpeg received_681296145386525.jpeg received_681296105386529.jpeg received_681296158719857.jpeg received_681296108719862.jpeg

2. Funfun27

Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ,
    ส่วนตัวแท้ครับ

ขอบคุณครับ

3. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

แหวกม่านเล็ก 2539 เป็นพระที่ประสบการณ์มาก อาจเรียกได้ว่ามากที่สุดในบรรดาพระใหม่ ในนามวัดโฆสิตาราม(บ้านแค) ผสมผงเก่ามาก เกษาหลวงพ่อกวยมากพอสมควร บางองค์เห็นชัด บางองค์ไม่ชัด แต่มีทุกองค์ เป็นพระที่แจกไปเยอะ แรกๆไม่มีกล่องเพราะแจกไปพร้มซองผ้าป่า ต่อมาจึงทำกล่องขึ้นมาใส่ พระมีกล่องออกจากวัดองค์ละ 200...
    ดูพระแท้ ให้ดูจากองค์นี้ได้เลย
    ดูเก้...เขาเล่าว่ามี ผงขาวๆ เนื้อโรงงาน พิมพ์ไม่คมชัด แต่....ผมยังไม่เคยเห็น

4. รุ่งฉวี

รุ่งฉวี เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2012
    ขอบคุณคุณFunfun27/อาณัติ นะครับกระจ่างใจสักที เพราะองค์นี้มีพลอยในเนื้อด้วยครับ..

5. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

แท้ สวยครับ แหวกม่านปี 39

6. ลืมจัง

ลืมจัง เป็นที่รู้จักกันดี

ขณะนี้ที่วัดยังมีพระรอด พระสมเด็จวัดหนองปลิงให้บูชา
    มีปรกโพธิเก้าใบ. แหวกม่าน. สมเด็จหลังรูป และอื่นๆอีกพอสมควร และจะมีพระไม้โพธิ์แกะสลักด้วยเลเซอร์พิมพ์ปรกโพธิ์เก้าใบ และปรกโพธิ์เล็ก สวยมากจะให้บูชาเมษายนนี้น่าจะไม่พอเพราะสร้างน้อยครับ

7. ลืมจัง

โพธิ์เก้า แหวกม่าน. สมเด็จหลังรูปมีมวลสารเก่าของหลวงพ่อผสมอยู่ชัดเจนด้วยครับถึงจะสร้างใหม่แต่ความขลังคงเดิมแน่ คนที่ไม่มีของหลวงพ่อควรไปบูชาที่ว้ดน่าจะพอทดแทนกันได้

8. parukoh

parukoh เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2011
    น่าสนใจรายการไม้แกะมากเลยครับ พอทราบกำหนดการวางให้บูชาไหมครับ

9. ลืมจัง

วันที่ 5 เมษา มีพิธีพุทธาภิเษกครับหลังจากพิธีแล้วน่าจะเปิดให้บูชาครับ ลองโทรสอบถามทางวัดก่อนนะครับเพราะทราบมาว่าทำมาน้อย

10. Deawtpong

Deawtpong ThaiAmuletOnline.com

21 กันยายน 2012
    IMG_2022.JPG IMG_2020.JPG

11. Funfun27

Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

12. Goivicious

Goivicious Active Member

สวัสดีครับ ศิษย์หลวงพ่อกวยทุกท่าน
    จะขออนุญาติพื้นที่กระทู้นี้เพื่อบอกเล่าประสบการณ์ของผมกับวัตถุมงคลหลวงพ่อกวย เพื่อเป็นบันทึกให้ผู้ที่มีจิตศรัทธาหลวงพ่อได้รับรู้ประสบการณ์เล็กๆน้อยของผม

เรื่อง วัตถุมงคลย้อนยุคที่ทำให้ศรัทธาหลวงพ่อกวย
    ย้อนกลับไปเมื่อ 3-4 ปีก่อนตอนนั้นผมก็ชอบสะสมและศึกษาวัตถุมงคลของที่ไหนว่าดีที่ไหนว่าดัง เช่าไหวผมก็จะเก็บสะสมไว้เสมอครับ และผมได้มีโอกาสเข้าไปทำงานในโรงงานแห่งหนึ่งที่อยุธยา ในช่วงมีเวลาพักหรือมีเวลาว่างผมก็นั่งคุยกับกลุ่มเพื่อนๆพี่ๆ ร่วมงานในเรื่องวัตถุมงคลที่ตัวเองเคารพนับถือและสะสมกันไว้ มีพี่คนนึงได้แนะนำผมให้รู้จักกับหลวงพ่อกวยโดยตอนนั้นแกได้ห้อยพระย้อนยุคหลังหนุมานปี 52 แกก็เล่าให้ฟังว่าดียังไง จนเวลาผ่านไปแกนำวัตถุมงคลย้อนยุคหลังหนุมาน ปี53 มาให้ผมแล้วบอก ลองห้อยบูชาดูแล้วจะรู้ว่าเป็นยังไง ผมก็ฉลองศรัทธาพี่เค้าด้วยการนำเหรียญหลังหนุมานย้อนยุคปี 53 มาห้อยเดี่ยว บูชาสักระยะนึง ผมได้ทำงานเกี่ยวกับเครื่องจักร ซึ่งระหว่างทำงานนั้นได้เกิดอุบัติเหตุคือ จู่ๆดอก endmill ขนาดประมาณ 20 มิลลิเมตรที่กำลังทำงานอยู่บนเครื่องนั้นได้เกิดหลุดออกจากส่วนจับยึด ลงมาจะกระแทกชิ้นงานซึ่งชิ้นงานดังกล่าวมีมูลค่าสูง ( ถ้าเพื่อท่านใดนึกไม่ออกว่าคืออะไร ลองนึกภาพดอกสว่างละกันนะครับด้านข้างมีรูปร่างใกล้เคียงกันคือเป็นเกลียวคม ) ด้วยความตกใจของผมที่ห่วงงานจึงรีบคว้าดอก end mill ดังกล่าว ที่กำลังหลุดและหมุนอยู่ คว้ากำไว้เพื่อไม่ให้ กระแทกชิ้้นงานด้านล่าง พอจับอยู่ปั้บตั้งสติได้ว่า เฮ้ย!! เรากำดอก endmill อยู่ เลือดอาบแน่มันเจ็บรู้สึกถึงความคม ตอนนั้นผมตกใจกลัวเพราะเรากำเข้าไปเต็มๆ ผมค่อยๆถอนหายใจ หลับตาตัวเองไม่กล้ามองครับ ผมจึงค่อยๆคลายมือที่กำดอก endmill เพราะยังไงเลือดอาบต้องเย็บแน่ พอคลายมือออกปั้บ สรุปไม่มีเลือดออกครับมีรอยผิวหนังชั้นนอกเปิดนิดหน่อยเหมือนรอยคัตเตอร์กรีดแต่ไม่ลึกขนาดที่ทำให้เลือดออก ซึ่งพี่ๆที่ทำงานด้วยกันมาดูยังบอกว่า อย่างน้อยต้องมี 2-3 เข็มแน่นอน ในช่วงเวลานั้นผมงง สับสน ดีใจ รู้สึกขอบคุณท่าน หลายๆอารมย์ในตอนนั้นเข้ามาพร้อมกัน เมื่อผมผ่านพ้นเหตุการณ์ตรงนั้นผมหยิบเหรียญดังกล่าวที่ห้อยเดี่ยวไว้ มาพนมมือยกมือไหว้ขอบคุณท่าน ไว้มีโอกาสจะแวะเข้ามาเล่าเรื่องประสบการณ์อีกนะครับ
    สุดท้ายนี้ขอบคุณพื้นที่เว็บพลังจิต ขอบคุณกระทู้นี้และศิษย์หลวงพ่อกวยทุกท่านครับ ถ้าผิดพลาดหรือมีเหตุไม่สมควรอันใดผมขอรับไว้เองครับ อาจจะเป็นประสบการณ์ไม่ได้หวือหวาอะไรมากมาย แต่สำหรับผมเป็นเหตุการณ์ทื่ทำให้เคารพนับถือและศรัทธาท่านถึงทุกวันนี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กุมภาพันธ์ 2017
  13. Goivicious

Goivicious Active Member

ไหนๆวันนี้พอมีเวลาขออนุญาติเล่าประสบการณ์
    อีกเหตุการณ์นึงให้อยากจะศิษย์หลวงพ่อกวยได้ฟังกันหลังจากเหตุการณ์ก่อนหน้าที่ผมใช้วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย ย้อนยุคปี53 หลังเหตุการณ์ดังกล่าวทำให้ผมนับถือและศรัทธาท่านมากขึ้นจึงอยากได้วัตถุมงคลที่ทันกายเนื้อปลุกเสก นั้นก็ถือ เหรียญหลังหนุมาน ปี2521 เนื้ออัลปาก้า
    เนื่องจากเหรียญนี้มีราคาเช่าหากันค่อนข้างสูง ทำให้ผมที่มีปัจจัยจำกัดได้แต่นั่งมอง เปิดหน้าเว็บ เปิดดูเพจชมรม ศึกษาประวัติ อ่านประสบการณ์ของคนที่นับถือท่านหลายๆประสบการณ์ ไปเรื่อยๆ จนมาวันนึง ซึ่งก็เหมือนทุกๆวันผมเปิดเข้าไปในเพจชมรมของหลวงพ่อกวยเพื่อดูวัตถุมงคล ในเฟสบุ๊ค เจอเหรียญหลังหนุมาน 21 ที่อยากได้อยู่เหรียญนึงกำลังลงเปิดให้เช่าบูชาอยู่ ซึ่งเป็นเหรียญที่ผมเห็นแว่ปแรกแล้ว ผมรู้สึกอยากได้เหรียญนี้ใช่เลย อยากได้เหรียญนี้มาก ผมก็ได้ข้อความไปสอบถามราคา พอเค้าตอบราคากลับมา ผมก็รู้ตัวว่าเลยผมไม่สามารถเช่าหาเหรียญนี้ได้ในตอนนี้ เวลาผ่านไปสักพักเหรียญนี้ก็มีผู้นิมนต์นำไปบูชา ผมก็ได้แต่นั่งมองและพนมมืออยู่หน้าคอมบอก หลวงพ่อครับผมอยากได้เหรียญหลังหนุมานเหรียญนี้มากเลย ตอนนี้เหรียญนี้มีผู้บูชาไปแล้ว ผมอยากได้เหรียญนี้จริงๆ อยากได้มาห้อยคอ วันนี้ผมไม่พร้อมที่จะเช่าหาบูชาเหรียญนี้มาบูชา วันข้างหน้าขอให้ผมมีโอกาสได้บูชาเหรียญนี้หรือสภาพแบบนี้ในราคาที่ผมจับต้องได้ ผมก็รำพึงรำพรรณไป ยกมือไหว้รูปเหรียญหลังหนุมาน 21 อยู่หน้าจอคอมพิวเตอร์ (ซึ่งผมคิดว่าถ้าใครเห็นสภาพผมในช่วงเวลานั้นคงมองว่าผมบ้าแน่ๆ) และทุกๆคืนช่วงเวลาที่ผมสวดมนต์ก่อนนอน สวดคาถาบูชาพระสิวลีเสร็จ ผมจะขอว่า ขอให้ผมได้เหรียญหลังหนุมานเหรียญนี้ หรือไม่ก็สภาพแบบนี้ ในวันที่ผมพร้อม มาบูชาด้วยเถอะครับ ผมอยากได้จริงๆ ผมก็พูดอย่างนี้ทุกคืน จนเวลาผ่านไป 8 - 9 เดือน ผมก็เปิดเพจชมรมเหมือนทุกวัน ผมก็เลื่อนไปเจอ เหรียญหลังหนุมาน 21 ซึ่งเป็นเหรียญเดียวกับเหรียญที่ผมยกมือไหว้ขอหลวงพ่ออยู่หน้าจอคอม บอกกล่าวท่านอยู่ทุกคืนว่าอยากได้เหรียญนี้มาบูชา (ที่ผมจำเหรียญนี้ได้เพราะผมเซฟรูปลงในคอมพิวเตอร์แล้วเปิดรูปดูเหรียญนี้บ่อยมาก ผมจำลวดลายกรอบและตำหนิในเหรียญๆนี้ได้ )ในตอนที่ผมเจอเหรียญนี้ ผมจึงรีบที่จะทักไปถามราคา ซึ่งราคาในวันที่ผมถามราคาพอผมฟังราคา ผมพอมีปัจจัยที่จะบูชาเหรียญนี้แล้วผมจะไม่ปล่อยให้โอกาสนี้หลุดมือไป ปัจจุบันเหรียญนี้ผมก็ห้อยเดี่ยวติดตัวอยู่เป็นประจำครับ

ปล.เรื่องบางเรื่อง เหตุการณ์บางอย่างบางเหตุการณ์ เป็นเรื่องที่คนที่พบเจอถึงสามารถพูดได้ว่าเรื่องนี้มันบังเอิญหรือปาฏิหาริย์ สำหรับตัวผมพบเจอเหตุการณ์หลายเหตุการณ์จึงทำให้ผมศรัทธาในบารมีของหลวงพ่อกวย วัดโฆษิตาราม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กุมภาพันธ์ 2017
  14. อาณัติ

เหรียญหลวงพ่อกวย หลังหนุมาน ๒๕๕๒-๒๕๕๓ ฉลองเรือนไทย เป็นเหรียญที่มีประสบการณ์ ออกจากวัดแรกๆราคา ๒๐๐ บาท มีประสบการณ์ด้านอุด/เหนียว ศิษย์พี่เล่าไว้ ว่าลองปืน ๓กระบอกปืนเสียใช้การไม่ได้เลย จนมีประสบการณ์โดนจ่อยิง ยิงไม่ออกเลย จนผู้มีประสบการณ์และคณะได้มาบูชาเหมายกกล่อง นำไปออกจำหน่ายในพื้นที่เหรีนญละพันบาท เป็นที่ฮือฮามากในช่วงนั้น ทั้งมีเรื่องเล่าว่าเหรีญนี้ครูบาอาจารย์และหลวงพ่อกวย เสกจนเหรียญแตก ซึ่งเหรียญแตกนับให้เป็นเหรียญพิเศษ ตอนนั้นเช่ากันที่เหรียญละ ๒พัน-๒พันห้า....
    เหรียญเหรียญหลวงพ่อกวย หลังหนุมาน บล็อกแตก(ภาพจากเวป)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      57.2 KB
      เปิดดู:
      937
      ขนาดไฟล์:
      58.8 KB
      เปิดดู:
      1,386
  15. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กราบ กราบ กราบ แทบเท้าหลวงปู่กวยครับ
    หลวงปู่เมตตาลูกศิษย์เสมอครับ
    พอได้ค่าน้ำมันไปวัดหลวงปู่นิดหน่อยครับผม

16. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ประชาสัมพันธ์ หลวงพ่อกวย สร้างที่วัดหนองเฒ่า อำเภอบ้านด่านลานหอย จังหวัดสุโขทัย ขณะนี้ทางวัดกำลังจัดสร้างโบสถ์และบูรณะสิ่งก่อสร้างหลายด้านของวัด โดยทางวัดได้ออกวัตถุมงคลเป็นที่ระลึกให้กับผู้ทำบุญท่านใดสนใจ ค้นหาทางกูเกิ้ล หรือในเว็บพลังจิตนะครับ

ขนาดไฟล์:
      59.1 KB
      เปิดดู:
      161
  17. thongchat

thongchat เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2006
    พี่เชกูวาร่า แนะนำพระเครื่องวัดหนองเฒ่าอย่างนี้
    พระรุ่นนี้ต้องพุทธคุณดีแน่เลย พี่เชพอช่วยยืนยันหน่อย

18. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

มายืนยันว่าพระหลวงพ่อดีทุกที่เลยครับ ขอให้เป็นรูปของท่านหรือท่านรับรู้เถอะ ผมเข้าไปเพราะใกล้พื้นที่เห็นว่าเป็นวัดที่ท่านนับถือหลวงพ่อและช่วยวัดตามกำลังที่มีอยู่ไม่ให้เดือดร้อน สิ่งที่อยากบอกคือว่า ขอให้เรานับถือท่านจิต และเชื่อมบุญกับท่านให้ได้ แม้นรูปกระดาษก็ยังมีประสบการณ์มาแล้ว ปลัดขิกปี 52 ผมเคยลองเอาให้พระที่นับถือดูท่านว่าไม่ทันหลวงพ่อแต่มีจิตท่านอยู่เล่าๆสู่กันฟัง ตามแต่จะเชื่อหรือไม่อีกเรื่อง ล่าสุดผมกะน้องที่เพชรบุรีทำป้ายบูชาถวายท่าน เพื่อคนพื้นที่ไกลๆ มาไหว้จะได้กล่าวคำบูชาท่านถูก ที่คุยๆกันกะน้องมันตั้งใจว่าถ้าขายสินค้าได้ดีมีกำไร จะสร้างศาลาให้หลวงพ่อ เคยคุยกะเจ้าอาวาสว่าท่านว่าได้แบบละ แต่ท่านอยากจะทำโบสถ์ให้เสร็จก่อน ก็แล้วแต่วัดกะคนออกตัง ฮ่าๆๆ

ขนาดไฟล์:
      85.7 KB
      เปิดดู:
      236
  19. อาณัติ

เมื่อวานไปประชุมมุกดาหาร ขากลับเห็นแผงพระข้างทาง แวะพักรถส่องพระ หาดูพระพื้นที่ หลวงปู่สิงห์ทอง วัดกุดแห่ เลิงนกทา ไม่มีเลยสักองค์ เขาว่าออกได้ดีมาก เลยเลือกพระใหม่ 3องค์(ทราบที่ 1องค์เป็นพระแจกงานบุญแต่เลี่ยมพลาสติก) ตะกรุดไม่ทราบที่ 1 ดอก เปิดมาองค์ละ 200 รวม 800 เกินคาดผมกะว่า 500 - 600 น่าจะพอดี ต่อรองนิดหน่อยซื้อได้ เขาว่าราคาสมเหตุสมผล ผมไม่กล้าต่อรอง กลัวเขาเสียน้ำใจ ...ต้องวาง บอกไปว่าโอกาสหน้าจะมาแวะใหม่
    นึกถึงหลวงพ่อกวย ท่านสอนเกี่ยวกับการค้าขายไว้หลายข้อ หากจะได้ขายดี ร่ำรวยไว กำไรเหลือ ที่จำได้คร่าวๆ
    1.ท่านแนะนำถ้าจะให้ขายดี ต้องขายไม่แพง กำไรน้อยลง เราก็แค่ขาดทุนกำไร ไม่ใช่เปิดหน้ามา...ลูกค้ากระเจิง มือแขนอ่อนแรง..รีบวาง
    2.ท่านแนะนำพ่อค้าขนมไข่หงษ์ ไข่เหี้ย ให้ทำก้อนให้ใหญ่ขึ้น ในงานฝังลูกนิมิตร 2521 ขายได้มากขึ้น หมดไว กำไรเหลือ มีเวาลพักผ่อนดูละครดูหนัง
    3.ไปเอาของจากแหล่งผลิตมาส่ง มาขาย ผลไม้จากสวน ราคาไม่แพง ผักจากแหล่งส่ง ราคาถูก กำไรเท่าตัว แต่ต้องขยันสุดๆ ตื่นไปรับของ ตี 1 ตี 2...แต่เปิดการขาย ไม่เกิน 2 - 3 โมงเช้า
    4.ขายของที่เราสามารถกำหนดราคาเองได้
    ...คร่าวๆ ที่พอนึกได้ พระ /พระผงหลวงพ่อทุกแบบ ท่านทำมาเป็นขวัญกำไรใจในการทำกิน ป้องกันอันตราย เกิดเมตตาแก่ผู้พบปะพูดคุย ระลึกถึงท่านเป็นใช้ได้ ส่วนเลขหวย เลขท้ายแล้วแต่จังหวะโอกาส ไม่ซื้อได้เป็นดี หากฝันดีก็ลองซื้อไว้พอได้ฟัง หรือไม่ก็ซื้อสลากเปิดโชคลาภไว้ สักใบ 2 ใบ...เผื่อออกมาจะได้ไม่เสียดาย ไม่ถูกว่าถือว่าช่วยราษฎร์เสริมรัฐ ส่งเสริมอาชีพไป..
    ภาพนี้ได้มาสมัย พอจ.สำรวย เป็น จวอ. ศิษย์พี่เล่าไว่ว่า สมัย พอจ.สำรวย ไม่ได้ทำรูปหลวงพ่อมาเพิ่ม มีแต่ภาพที่เหลือจากปี 2521 นำมาปั้มตราวัดแล้วแจก(ยกเว้นภาพหลังสิงห์ที่แปะในนามบัตร ภาพนั้นอัดใหม่ ไม่ทัน) ผมแจกไปหลายท่าน บูชาให้ดี/ให้ถึงหลวงพ่อนะครับ
    ...เรื่องเล่านะครับ...

ขนาดไฟล์:
      81.2 KB
      เปิดดู:
      254
  20. อาณัติ

ต้องขอบคุณพี่ MOUNTAIN...เคยคุยกันตอนเป็นสมาชิกหนังสือพุทธามหาเวทย์ยุคแรกๆ มาเปิดกระทู้ "พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้" หลังจากอ่านเรื่องเล่าของคุณ น.นาคราช ซึ่งตอนนี้ไม่ทราบว่ายังอยู่ในเวปพลังจิตไหม เราท่านผู้มีศรัทธาในองค์หลวงพ่อกวย ก็ช่วยกันเล่าเรื่องราว บูชาคุณหลวงพ่อมาจนวันนี้
    วันนี้มาได้ไกลพอสมควร ครบพอดีหน้าที่....999