ภัยพิบัติน้ำท่วม .. มันเข้ามาเพราะว่า จิตใจคน มันถดถอย

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย VisionPower, 22 มิถุนายน 2017.

1. VisionPower

VisionPower เป็นที่รู้จักกันดี

ภัยพิบัติน้ำท่วม .. มันเข้ามาเพราะว่า จิตใจคน มันถดถอย

ถ้าไม่เชื่อ.. พอได้ข่าวพายุเข้า ก็ลองแผ่เมตตาใหญ่ดูครับ
    ถ้าใครแผ่เมตตาใหญ่เป็น ลองทำดูครับ แล้วดูว่าพายุเข้าแล้วน้ำท่วมอยู่อีกไหม?

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มิถุนายน 2017
  2. VisionPower

VisionPower เป็นที่รู้จักกันดี

และไม่ต้อง ประมาทชะล่าใจนะครับ ว่าน้ำท่วมสูงในระดับที่
    พอให้รถยนต์ยังขับวิ่งผ่านไปได้

นั้นน่ะ .. เขาคำนวณมาให้แล้วนะ ..
    ถ้าเขาจะเล่นงานจริงๆ .. รถยนต์ก็วิ่งไม่ได้นะเอ้อ
    จะเอาจริง เขาทำให้ฝนตกนานอีกเท่าตัว เมืองก็เดี้ยงแล้ว

เขามาเตือนแล้ว !!!!

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มิถุนายน 2017