มอบตะกรุดมหาสะท้อน รุ่น 3 ให้แก่ผู้ร่วมทำบุญร่วมกับหลวงพี่ยุคลธร

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย tamsak, 6 มีนาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. worathepp

worathepp เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2008
    ขอเพิ่มเติมข้อมูลหน่อยนะครับ ว่า 10 ดอกนี้ หลวงพี่ได้มาจาก แม่ชี ที่วัดท่าขนุน ซึ่ง น่าจะหมด หรือ เกือบไม่มีเหลือแล้ว ครั้งนี้ อาจเป็นครั้งสุดท้ายที่จะได้เห็น มีการให้บูชากัน เยอะ ขนาดนี้ครับ....... สำหรับผม ตั้งแต่ห้อยตะกรุดนี้มา บอกตรงๆ สบายใจ บอกไม่ถูก เจ้านายที่เคยจ้องแต่จะหาเรือง ก็เงียบไป ไม่มาวุ่นวายกับปม หลังๆ ยังมาคุยดีกับผมอีก เอาเข้าไป... งง..... ครับ เอาเป็นว่า ดี ครับ

ผมแนะนำพี่ที่ทำงานให้ บูชามา พี่เขาก็บอกว่า ดีครับ ตอนนี้ พี่แก สบายใจ แกบอกว่า หลังจากติดตัว 2 อาทิตย์ เห็นคนที่คอยจ้องหาเรืองแก มีปัญหาวุ่นวายจนไม่มีเวลามาหาเรืองยุ่งๆ ให้อีก.... ยังไงก็อย่าเชื่อผมละ ใช้วิจารณญาน ด้วย

2. aircgo

aircgo เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2007
    ขอถามท่านผู้รู้นิดนึงครับคือเพื่อนผมไปที่วัดท่าขนุนเมื่อตอนตรุษจีน
    และได้บูชาตะกรุดมา 5 ดอก ลักษณะเป็นปลอกลูกปืนอะครับ
    ไม่ทราบว่า เรียกว่าตะกรุดรุ่นอะไร หลวงพี่ท่านสร้างหรือป่าวครับ
    รบกวนด้วยครับ
    โมทนาครับ

3. yukon.vi

yukon.vi เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเชิญร่วมทอดผ้าป่ามหากุศลสามัคคีซื้อที่ดินถวายสงฆ์และ
    ขอเชิญร่วมเททองหล่อ

4. suthamma

suthamma ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

[​IMG] ยังไม่เคยเห็นท่านสร้างเลยครับ ไปถูกวัดหรือเปล่า..? [​IMG]

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้