มาดูผลคาถาปลุกพระ..กันครับ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย jackman, 9 กุมภาพันธ์ 2008.

1. อนูดิน

อนูดิน เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2007
    คาถา "สุนักขัตตัง สุมังคะลัง"หรือคาถาปลุกอื่นๆ จะปลุกพระทุกอย่างไำม่ได้นะครับ
    อย่างยันต์มหาพิชัยสงครามนี่ห้ามปลุกเ้ด็ดขาดนะครับ หลวงพ่อฤาษีฯท่านเคยห้าม
    ท่านบอกไว้ว่า หากปลุก ถึงตายเอาง่ายๆ

ส่วนการปลุกของใช้สมาธิไม่มากหรอก แค่อุปจารสมาธิ แค่นี้เอง
    ถ้าเข้าฌาณตั้งแต่ฌาณหนึ่ง ก็ไม่ได้เหมือนกัน ลองดูนะครับ

2. ผู้หญิงธรรมดา

ผู้หญิงธรรมดา เป็นที่รู้จักกันดี

จะลองดูค่ะ

3. ลุงชาลี

ลุงชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

อือ อ่านแล้วเพลินดี มีความรู้เพิ่มขึ้นมาก
    ขอบคุณสำหรับเจ้าของกระทู้ และเพื่อนๆ
    ที่เข้ามาให้ความรู้ครับ โมทนาสาธุบุญครับ

ขออำนาจแห่งพระรัตนตรัย โปรดนำส่งบุญทั้งหมด
    ที่ข้าพเจ้าได้กระทำแล้ว จงสำเร็จแก่เจ้ากรรมนายเวร
    ทั้งหลายของข้าพเจ้าด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

4. zankuro

zankuro เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณ คุณ Pishate มากครับ สำหรับวิธีอาราธนาพระ
    พอดีผมใช้ แต่
    นะ มะ พะ ทะ
    พะ ทะ นะ มะ
    นะ โม พุท ธา ยะ
    แต่ไม่รู้ว่าหมายถึงอะไรบ้าง คุณตาของผมท่านบอกว่า แค่นี้ก็ครอบคลุมหมดแล้ว

5. zankuro

zankuro เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณ คุณ Pishate มากครับ
    จะลองนำวิธีที่คุณบอกไปลองปฏิบัติดูครับ

6. ผู้หญิงธรรมดา

ผู้หญิงธรรมดา เป็นที่รู้จักกันดี

ลองแล้วไม่สำเร็จค่ะ อ่อนหัดค่ะ

7. marutnacpaladfg

marutnacpaladfg Active Member

27 มิถุนายน 2008
    ปลุกพระ

ผมลองปลุกพระใช้พุทโธภาวนา แล้วหมดเรี่ยวแรงไปทั้งตัวเลยเป็นเพราะอะไรช่วยตอบทีคับ

8. wondam

wondam เป็นที่รู้จักกันดี

รู้สึกร้อน ที่มือ มาก คับ

ผมทดลองแล้ว คับ รู้สึกร้อน ที่มือ มาก คับ ..ร้อนจนต้องรีบวาง คับ..อยากทราบ ว่าทำไม คับ

9. HONGTAY

HONGTAY ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

27 กุมภาพันธ์ 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    151

ต้องใช้สมาธิและพลังจิตมากครับ
    และที่สำคัญจิตใจต้องมั่นในศีล เป็นสำคัญมาก

10. สายศรัทธา

สายศรัทธา Active Member

สวัสดีทุกท่าน

การปลุกพระหรือการอธิฐานสัมผัสบารมีของวัตถุมงคลว่ามีพลังจริงหรือไม่
    พระเครื่องหรือวัตถุมงคลทั้งหลายถ้าผ่านการอันเชิญคุณพระรัตนไตรมาสถิตย์
    โดยพระสงฆ์หรือฆารวาสอาจารย์ผู้ทรงคุณทางด้านจิตหรือเวทวิทยาคุณมนต์คาถาแล้วจะมีพลังแตกต่างกันออกไป จะแรงมากแรงน้อย ก็อยู่กับเกจิอาจารย์
    ท่านมีจิตบารมีบริสุทธิ์ มากน้อยต่างกันอย่างไร พระแท้ต้องมีพุทธคุณ
    วิธีปลุก(สัมผัสพลัง)
    1.ตั้งโม ฯ 3 จบ (ให้ระลึกถึงคุณครูบาอาจารย์ผู้บอกวิธีปลุกพระ ทุกท่าน ทุกพระองค์ ที่สืบๆกันมา)
    2.พุทธังอาราธนา นัง ,ธัมมัง อาราธนานัง ,สังฆังอาราธนา นัง
    (ข้าพเจ้าขออนุญาตชมบารมี สัมผัสพลังในองค์พระนี้หรือ.... เพื่อเจริญศรัทธาความเชื่อมั่น ยิ่งๆขึ้นไป )
    3.พุทธังมาเรโส ธัมมังมาเรโส สังฆังมาเรโส 3 จบ
    4.นะมะพะธะ จะภะกะสะ ท่องไปเรื่อยๆ ถ้าพระมีพลัง ไม่เกิน 3 นาทีก็จะขึ้น
    กำพระอยู่ในมือ (พนมมือ) ทำจิตนิ่งๆ ถ้าปลุกไปนานเกิน 3 นาทียังไม่ขึ้น
    แสดงว่าพลังน้อย หรือไม่มี พลัง ถ้าปลุกขึ้นแล้ว เราต้องการหยุด
    5.ให้ท่อง คาถาหยุด พุทธังพันธัง โสธายะ, ธัมมังพันธัง โสทายะ ,สังฆังพัน
    ธังโสธายะ
    ก่อนจะปลุกพระ ควรอาบน้ำชำระร่างกาย ให้สะอาดเสียก่อน ล้างมือให้สะอาด
    เสียก่อน จะดีที่สุดครับ ส่วนคาถาปลุกนั้นมีหลายอย่างจะใช้บทไหน ก็แล้วแต่ชอบ ใช้ได้เหมือนกัน แต่เวลาพลังขึ้นแล้วถ้าหยุดเอง จะเกิดอาการฝืนอึดอัด
    หนักมึนงง อยากอาเจียน ควรสวดคาถาหยุด ให้สวดไปเรื่อยๆสักระยะจนรู้สึก
    ว่าเบาตัวอาการแรงพลังจะลดลง และหยุดอย่างสบายใจ
    ถ้ายังปลุกไม่ชำนาญ อย่าเพิ่งท้อ ค่อยทำใหม่ เปลี่ยนพระไปเรื่อยๆ แล้วก็จะพบ
    โดยตัวของท่านเองครับ ศรัทธาคือความเชื่อมั่น ไม่มีพระเครื่องอยู่กับตัวถึง
    ยามคับขัน ภาวนาพุทโธ ก็ศักดิ์สิทธิ์ ด้วยอานุภาพบารมีแห่งพระพุทธคุณ ครับ
    ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ

11. เฒ่าหนังเหนียว

เฒ่าหนังเหนียว เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็เคยเป็นครับแต่ไม่กล้าบอกใครกลัวเขาว่าบ้า ผมไม่ได้ปลุกพระหรอกแค่ลองท่องคาถา หนุมาน รู้สึกใจมันฮึกเฮอมอยากมีเรื่องและก็รู้สึกเหมือนตัวเองเป็นหนุมานมีพละกำลังมากกว่าปกติ

12. deeluan

deeluan สมาชิก

ลองทำแล้วครับท่องได้สักพักรู้สึกว่ามือ ลอยขึ้นเรื่อยๆ ก็ท่องต่อไปปราฏดว่า เหมือนกับการถวายบังคม มือลอยขึ้นไป แล้วกลับมาอยู่ท่าเดิม แล้วตัวก็สั่นๆ

13. jamejeed123

jamejeed123 สมาชิกใหม่

แหมะ เรา เปง คน นอน ดึก สะ ด้วย เลย ไม่ กล้า ปลุก ต้อน กลาง คืน

กล้ว มี อะ ไร มา เขา ก่อน พระ เรา จะ ขึน สิ คับ เพราะ คน เรา เว ลา ของ

จะ ขึน หรือ องค์ จะ ลง จิต ของ เรา จะ ตก จน อยู้ ใน สภาวะ ควบ คุม

ตัว เอง ไม่ ได้ และ เป็น เวลา เดียว กัน มัน จะ มี ผี หรือ คุน ไศย ฉวย โอกาส

ใน ช่วง เวลา ไม่ ถึง 5 วิ เพราะ ผม เคย โดน มา แล้ว วัน นัน ผม ปลุก

ทาว เวช สุ วรรณ ใน ความ รู้ สึก ตัว มัน ร้อน ใจ มัน เต้น เป็น b boy เลย

คับ แล้ว แปป เด๊ยว พระ ยัง ไม่ ลง แต่ ผม กลับ มา ยืน มอง ตัว เอง

แล้ว ประ มาณ ครึ้ง ชัว โมง มัน ก็ ออก ไป มัน เหมือน ฝัน ตืน มา อีก ที

เหมือนของทีกินไปไม่ อยู้ แล้ว ผม ก็ นัง อยู้ ด้วย แต่ รู้ สึก มี อา การ เหนือย

และ หิว มาก เหมือน ผม ยัง ไม่ ได้ กิน อะ ไร มา สัก 3 วัน ทัง ๆๆ ที ผม กิน

จ้าน ดึด ไป ตัง มาก แล้ว หลัง จาก นัน มาเลย ไม่ กล้า ปลุก พระ กลาง คืน

อีก เลย จน มา เจอ กระทู้ นี้ ผม เลย อ่ยาก เตือน เพือน ๆๆ จะ เอา แบบ

ปลอด ภัย ไม่ มี่ ผี ต้อง ใน พระ อุ โบ สด เลย หรือ อ่ยาก อยู่ บ้าน ต้อง

กลาง วัน เป็น ช้วง เว ลา ที ผี ออน แออ มาก ที สุด หรือ เอา พระ ที่ มัน ใจ

ว่า แท้ ก็ เอา มา ไว้ ใกล้ๆๆ เป็น ดี เหมือน กุณแจ solo ล็อก 2 ชัน

จะ ปลุก อะ ไร ก็ ระ วัง นะ จะ อาจ จะ ไม่ โชด ดี แบบ ผม ที มัน คืน ร้าง ให้

แต่ ถ้า มัน ยืด คุณ ก็ ซวย ไป ง่วง ละ ไป ละ

14. ปุณณา

ปุณณา เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2010
    เป็นความรู้ใหม่ ศึกษาเพิ่มเติมได้ที่ไหนคะ

อนุโมทนาด้วยค่ะ

15. kissbutterfly

kissbutterfly สมาชิกใหม่

ลองคาถา

ผมได้ลองคาถาปลุกพระที่โพสไว้ดู ได้ผลดีครับ หรืออาจเป็นเพราะตัวผมที่ผมสามารถปลุกพระมาตั้งแต่เกิดก็ไม่รู้น่ะครับ คาถาของผมเวลาปลุกพระคือ นะโม 3 จบ ก็ปลุกได้แล้วครับ

16. KhonKae

KhonKae Active Member

คาถาปลุกพระ

คาถาบทไหนครับ ผมสมาชิกใหม่ยังไม่เคยอ่าน กรุณาแนะนำอีกสักรอบนะครับ

17. Mew2

Mew2 Active Member

ผมใช้บทที่ท่องว่า สุนักขัตตัง สุมังคะลัง ครับ
    มือก็พนมอยู่ แต่มือสั่นขึ้นๆลงๆแรงมากครับ เล่นเอาเหนื่อยเลย แสดงว่าได้ผลครับ

18. ttt2010

ttt2010 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2010
    ขอขอบคุณข้อมูลดีๆครับ

19. ckj_tong

ckj_tong เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2011

ขอบคุณท่านเจ้าของกระทู้และสมาชิกทุกๆท่านมากครับ

20. spiderza007

spiderza007 เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าปลุกพระบ่อยๆ ทุกวัน เป็นอะไรไหมครับ ผมเพิ่งลองดูครับ ต้องพูดคำว่าลองครับ ผมนำพระไว้ในมือพนมมือขึ้นมาระดับหน้าอกมือตูมๆครับ หลังจากนั้นผมท่องนะโม3จบ และก็ภาวนา นะโมพุทธายะ ไปเรื่อยๆจนผมเริ่มเกิดอาการมือสั่นน้อยๆ ยิ่งท่องยิ่งสั่นมากขึ้นมากขึ้น ทีแรกนึกว่าอุปทานคิดไปเอง พอวันรุ่งขึ้นอีกวันนึงลองใหม่เหมือนเดิมเกิดอาการแบบเดิมเลยรู้และผมไม่ได้คิดไปเองเป็นเรื่องจริงๆได้สัมผัสเองถึงเข้าใจ และยิ่งทำการปลุกพระแปลกครับยิ่งทำยิ่งชอบเริ่มจะทำทุกวัน เลยจะมาสอบถามผู้รู้ครับว่าได้ไหมครับ